• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

tohoai90

Xjn gjup do~.em moj mua N73 mua ve' dug dc may ngay' phat hien bluetooth bj loi~ "Unable to perform bluetooth operation !" ko turn on dc! Hjnh nhu GPS cug ko mo dc. Em up laj FW mo ra van bj loi nay
may anh gjup em voj! A cho em caj bo go unikey lun nhe! Thank
Posted via Mobile Device

hhkkll

Xjn gjup do~.em moj mua N73 mua ve' dug dc may ngay' phat hien bluetooth bj loi~ "Unable to perform bluetooth operation !" ko turn on dc! Hjnh nhu GPS cug ko mo dc. Em up laj FW mo ra van bj loi nay
may anh gjup em voj! A cho em caj bo go unikey lun nhe! Thank
Posted via Mobile Device

bạn đã tick vào dòng show to all ỡ my phone's visibility chưa? Thông thường khi 4mat hay up fw, bạn phải cài lại thứ này. Thử kt lại nhé. Còn gps hình như 73 ko hỗ trợ(cái này ko chắc)

tohoai90

bạn đã tick vào dòng show to all ỡ my phone's visibility chưa? Thông thường khi 4mat hay up fw, bạn phải cài lại thứ này. Thử kt lại nhé. Còn gps hình như 73 ko hỗ trợ(cái này ko chắc)
phaj bat bluetooh moj vao do dc ma co bat dc dau! N73 co GPS ma!

Posted via Mobile Device

habaolinh

Super V.I.P
ko cần phải bật bl, nó setting mà. Có lẽ phần cứng. Xin ý kiến huynh habaolinh đó bạn.

Cái này chỉ cần thay là đc mà.
@ tohoai90: Nếu còn gặp bài viết nữa ko dấu là mình del đấy.

Chỉnh sửa cuối:

JS_AnhTuan

Active Member
A e giúp m với, con n73 của mình trứơc mình cài pm đã sign thì bình thừờng và m đã hack thành công. Nhưng hôm nay mình format cả máy và thẻ thì ko cài được ứng dụng, mặc dù ud m đã sign rồi mà nó vẫn yêu cầu phải sign. Thanks!

hhkkll

A e giúp m với, con n73 của mình trứơc mình cài pm đã sign thì bình thừờng và m đã hack thành công. Nhưng hôm nay mình format cả máy và thẻ thì ko cài được ứng dụng, mặc dù ud m đã sign rồi mà nó vẫn yêu cầu phải sign. Thanks!

set tháng, năm hệ thống lùi lại nha bạn. Gần ngày xin cer, key ấy. Cer, key chỉ có gt trog 1 khoảng tg thui, do đó bạn chỉnh lùi ngày, thảng, năm hệ thống lại để khắc phục. Chúc vui.

anhchanbonmat

theo mình bạn nên format máy và thẻ lại lần nữa đi

JuRay-Duan

Cho mình hỏi n73 khi gắn thẻ nhớ vào báo "No memory card inserted" (ko nhận thẻ) là máy bị sao thế ạh? Sửa như thế nào, chi phí? Hỏi dùm thằng bạn, tại trc giờ dùng v2 nên ko biết trả lời nó thế nào, ah nhân tiện hỏi luôn, FW mới nhất? Product code n73me? Ngại search quá :p nhờ anh em giúp vậy. :D Thanks!

thanhtrung1278

phaj bat bluetooh moj vao do dc ma co bat dc dau! N73 co GPS ma!

Posted via Mobile Device

Cái này chỉ cần thay là đc mà.
@ tohoai90: Nếu còn gặp bài viết nữa ko dấu là mình del đấy.

Người ta pót bằng Mobile ( không có dấu ) cũng đòi del bài ng ta đi sao? dễ dãi với ae chút đi ông bạn, có đầy người máy không hỗ trợ tiếng việt hoặc không có dùng bộ gõ đc thì cấm ngta post bài sao? TRIAL Mod coi lại nhé.

PS: Con N73 này em cũng chờ mà sao lâu wa chẳng có FW mới. Với lại dạo này nó bị cái quái j ấy, lâu lâu chẳng bắt thẻ.

habaolinh

Super V.I.P
Người ta pót bằng Mobile ( không có dấu ) cũng đòi del bài ng ta đi sao? dễ dãi với ae chút đi ông bạn, có đầy người máy không hỗ trợ tiếng việt hoặc không có dùng bộ gõ đc thì cấm ngta post bài sao? TRIAL Mod coi lại nhé.

PS: Con N73 này em cũng chờ mà sao lâu wa chẳng có FW mới. Với lại dạo này nó bị cái quái j ấy, lâu lâu chẳng bắt thẻ.

Người nào cũng dễ dãi để cho 4rum thành ra toàn bài ko dấu hết à??? Mình cũng chưa xóa mà mới chỉ nhắc nhở thôi. Hình như máy này cũng dùng đc bộ gõ TV đấy.
N73 này ko ra FW mới nữa đâu mà mong đợi. Máy của bạn ổ thẻ bẩn hoặc hỏng, vệ sinh lại trc đi, ko đc thì thay mới là ok.

Faint

Máy em trc khi 4mat thì cài SmartMovie 4.15 chạy ngon ơ nhưng sau khi 4mat thì cài không thấy biểu tượng để chạy SM đâu, ai giúp em với (máy đã hack)

ngochung2009

Bác nào có bộ gõ tiếng việt đuôi sis cho N73,gõ trực tjếp luôn ko cần copy/paste như bản java thì cho em xjn với nha.

Kojiro

Super V.I.P
Máy em trc khi 4mat thì cài SmartMovie 4.15 chạy ngon ơ nhưng sau khi 4mat thì cài không thấy biểu tượng để chạy SM đâu, ai giúp em với (máy đã hack)

Cài đè lên lại xem sao đi bạn.

Bác nào có bộ gõ tiếng việt đuôi sis cho N73,gõ trực tjếp luôn ko cần copy/paste như bản java thì cho em xjn với nha.

Ko có đâu bạn, nếu muốn vậy thì qua S60v2 thôi :p

kitaro207

Mình cài theme hay pm bị lỗi cài lại hay gặp lỗi update error mà vô app manager thì ko gỡ được hoặc báo chưa cài mà cài ko đuơc(sau khi fomat thì máy khởi động đòi cài lại 1 số pm đã cài trước đó trên thẻ nhớ nữa) bạn nào có pm để gỡ triệt để các ứng dụng đã cài thay vì pm có sẵn thì cho mình nhé,thank!

Kojiro

Super V.I.P
Mình cài theme hay pm bị lỗi cài lại hay gặp lỗi update error mà vô app manager thì ko gỡ được hoặc báo chưa cài mà cài ko đuơc(sau khi fomat thì máy khởi động đòi cài lại 1 số pm đã cài trước đó trên thẻ nhớ nữa) bạn nào có pm để gỡ triệt để các ứng dụng đã cài thay vì pm có sẵn thì cho mình nhé,thank!

Có phải khi mở máy nó treo installing 1 đỗi lâu ko bạn? nếu thế thì bạn vào E:/private/10202dce xoá các file sis trong đó đi là ok.

Status
Không mở trả lời sau này.