• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

lamnt0702

Cám ơn nhiều nha. Mình sẽ thử xem. Ah, nhân tiện cho mình hỏi sự khác biệt của 3 cách format máy: nhấn đồng thời 3 phím: "3" +"*" + "nút xanh (nút gọi)" rồi nhấn phím nguồn; *#7780# ; *#7370#. Cách nào cần up firmware lại? Và N73 có file rác ko,có cách nào dọn dẹp chúng?

Khi máy bật ko lên thì dùng 4 ngón thôi bạn,với cả 4 ngón có vẻ reset mạnh hơn *#7370*,file rác thì cũng có cách dọn dẹp đấy,dùng Xplore cũng được nhưng khá thủ công và nguy hiểm,bạn cứ dùng tiếp đi,đến khi nào cảm thấy máy chậm chạp hẳn đi thì format em nó 1 cái là ngon ơ :D Đây là phương pháp dọn rác tốt nhấn a e PV vẫn đang làm đó bạn :D

xiah_pro

cho tớ hỏi tí nha...màn hình con N73 ME của tớ tự dưng bị một vệt dọc nhạt nhạt ở chính giữa chia đôi màn hình...cảm giác rất phiền...có ai biết cách giải quyết không???

lamnt0702

cho tớ hỏi tí nha...màn hình con N73 ME của tớ tự dưng bị một vệt dọc nhạt nhạt ở chính giữa chia đôi màn hình...cảm giác rất phiền...có ai biết cách giải quyết không???

Bạn thử format máy đi,tại bạn mình cũng có 1 con N81 8gb bị 1 dọc mờ chạy ngang màn hình,mình format máy cho nó thì tự dưng hết,trừ khi nó là lỗi phần cứng thì chịu thua,nhưng khả năng này cũng khó xảy ra,bạn có va đập máy vào đâu ko? :)

xiah_pro

kô...mà hồi xưa con 3250 cũng vậy...nhưng tự dưng nó hết nên cugnx kô để ý nữa...đến em này thì bĩ mãn tĩnh luôn...lúc nào cũng thế.
P.S: Vừa format 4 ngón nhưng vẫn kô hết...chắc là tại phần cứng rồi...chắc đành phải mang đi bảo hành.

hoangkham

Khi máy bật ko lên thì dùng 4 ngón thôi bạn,với cả 4 ngón có vẻ reset mạnh hơn *#7370*,file rác thì cũng có cách dọn dẹp đấy,dùng Xplore cũng được nhưng khá thủ công và nguy hiểm,bạn cứ dùng tiếp đi,đến khi nào cảm thấy máy chậm chạp hẳn đi thì format em nó 1 cái là ngon ơ :D Đây là phương pháp dọn rác tốt nhấn a e PV vẫn đang làm đó bạn :D

Cho mình hỏi là format xong có phải update firmware lại không? Có mất các phần mềm đã cài không? Có ai bết chủ đề thảo luận sử dụng ACM ở đâu không? Mình cảm ơn trước!

lamnt0702

Cho mình hỏi là format xong có phải update firmware lại không? Có mất các phần mềm đã cài không? Có ai bết chủ đề thảo luận sử dụng ACM ở đâu không? Mình cảm ơn trước!

Khi 4mat lại ko cần phải up lại FW,còn tất nhiên các dữ liệu trong máy sẽ mất hết rồi bạn :) Mà đã cùng 1 công 4mat máy thì 4mat cà thẻ luôn cho sạch sẽ 100% nhé ;) Coi như dọn dẹp file rác luôn thể :) Mà ACM là cái j thế bạn? :D

hoangkham

Khi 4mat lại ko cần phải up lại FW,còn tất nhiên các dữ liệu trong máy sẽ mất hết rồi bạn :) Mà đã cùng 1 công 4mat máy thì 4mat cà thẻ luôn cho sạch sẽ 100% nhé ;) Coi như dọn dẹp file rác luôn thể :) Mà ACM là cái j thế bạn? :D

Thank bạn nha! ACM là Advance Call Manege đó mà. Tại mình dốt tiếng Anh lắm.
Nick yahoo của bạn là gì?

lamnt0702

Thank bạn nha! ACM là Advance Call Manege đó mà. Tại mình dốt tiếng Anh lắm.
Nick yahoo của bạn là gì?

Advanced Call Manager - soft này đã có trong box phần mềm và ứng dụng rồi đó bạn :) Vào đó search đi,có gì trục trặc trong quá trình sử dụng và install thì vào đó hỏi và thảo luận luôn :)

Zenki

Super V.I.P
Cắm thẻ vào máy báo "no memory card inserted" thì bi h làm sao các bác:|
Lỗi thẻ rồi, bạn rút thẻ ra cho vào PC xem có nhận không? Nếu PC nhận thì format thẻ rồi cho lại vào máy xem lại, nếu PC không nhận ra nữa thì tốn tiền sắm thẻ mới rồi đấy :D

ronaldo07mu

Lỗi thẻ rồi, bạn rút thẻ ra cho vào PC xem có nhận không? Nếu PC nhận thì format thẻ rồi cho lại vào máy xem lại, nếu PC không nhận ra nữa thì tốn tiền sắm thẻ mới rồi đấy :D

Em ko nghĩ lỗi thẻ bác ah,thẻ mới toe,PC vẫn nhận mà:-?
Ko bit có lỗi máy ko,em hỏi hộ ngta ấy mà,mà con N73 ấy sau khi bấm *#0000# nó ra thế này,em ko hiểu Y8.01 là cái j:D

V 3.0638.0.0.30

30-10-2006

RM-133

NOKIA N73(Y8.01)

lamnt0702

Em ko nghĩ lỗi thẻ bác ah,thẻ mới toe,PC vẫn nhận mà:-?
Ko bit có lỗi máy ko,em hỏi hộ ngta ấy mà,mà con N73 ấy sau khi bấm *#0000# nó ra thế này,em ko hiểu Y8.01 là cái j:D

V 3.0638.0.0.30

30-10-2006

RM-133

NOKIA N73(Y8.01)

PC nhận mà đt ko nhận,thẻ lại mới toe thế thì lỗi nắm ở đt rồi bạn ơi :) Thử restart mấy vài lần xem có nhân được ko,trước mình dùng con 6 béo cũng bị hiện tượng ko nhận thẻ này, cuối cùng format máy cái là nhận ok :)

dig31vn

Các bác cho em hỏi giờ con máy của em hỏng mất nút 5 chiều thì biết thay ở đâu bây giờ ạ? HCM cũng được mà Hn cũng okie vì mấy ngày nữa em cũng về nhà ăn Tết. Các bác có chỗ nào sửa uy tín giúp em với, em ngại nhất là đưa cho chúng nó rồi chúng nó chui vào phòng tý toáy một hồi rồi thông báo ngọt sớt là mai hay ngày kia lấy máy >_<. Cám ơn các bác nhiều

lamnt0702

Các bác cho em hỏi giờ con máy của em hỏng mất nút 5 chiều thì biết thay ở đâu bây giờ ạ? HCM cũng được mà Hn cũng okie vì mấy ngày nữa em cũng về nhà ăn Tết. Các bác có chỗ nào sửa uy tín giúp em với, em ngại nhất là đưa cho chúng nó rồi chúng nó chui vào phòng tý toáy một hồi rồi thông báo ngọt sớt là mai hay ngày kia lấy máy >_<. Cám ơn các bác nhiều

Thích hàng xịn thì bạn ra Care,còn hàng bt thì ra Thế Giới Di Động,vào trang ưeb của TGDĐ để biết cụ thể địa chỉ để đến thay nhé,mà thay cái joy này nhanh lắm.chưa đầy 1oph àh :-??

vietlong3

xin hỏi pin xịn cho N73 ME thì mua ở đâu chất lượng nhỉ .
với lại giá cả phải trăng nữa .
mua ở hà nội .

lamnt0702

Pin thì mình khuyên bạn chỉ nên ra Care :D vì pin xịn rồi thì giá ở các nới ko chênh nhau là bao đâu,với vụ pin pủng quan trọng lắm nên cứ ra care cho an tâm :) Ra mấy cửa hàng ngoài nó cứ đưa bạn 1 cục pin,bạn cũng đâu kiểm tra được là pin xịn hay đểu đâu,dùng rồi hay mới tinh nữa :D Còn care thì dù sao vẫn yên tâm hơn :)

Status
Không mở trả lời sau này.