• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

vietlong3

Pin thì mình khuyên bạn chỉ nên ra Care :D vì pin xịn rồi thì giá ở các nới ko chênh nhau là bao đâu,với vụ pin pủng quan trọng lắm nên cứ ra care cho an tâm :) Ra mấy cửa hàng ngoài nó cứ đưa bạn 1 cục pin,bạn cũng đâu kiểm tra được là pin xịn hay đểu đâu,dùng rồi hay mới tinh nữa :D Còn care thì dù sao vẫn yên tâm hơn :)

ra đó người ta bán đắt lắm . gần 1 triệu bạc chứ ít đâu chứ . hay tìm cách nhể của máy nào cũng được nhỉ .

lamnt0702

ra đó người ta bán đắt lắm . gần 1 triệu bạc chứ ít đâu chứ . hay tìm cách nhể của máy nào cũng được nhỉ .

thì bạn bảo cần pin xịn mà :) Mua pin xịn thì giá cao là phải rồi :| nhể máy nào ra? :|

traihp9001

Well-Known Member
ko hiểu pé N73 của em bị làm sao mà thỉnh thoảng đang dùng nó lại sập nguồn,ví dụ như khi em nghe nhạc,chơi game khoảng 10-15ph là nó sập nguồn;khi có người gọi đến hoặc mình gọi đi nó cũng sập nguồn luôn(mặc dù pin đầy và ko hề bị lỏng).em đã mang ra hàng để chạy lại phần mềm mà vẫn vậy.
pác nào có kinh nghiệm chia sẻ với em

Zenki

Super V.I.P
Tình trạng thỉnh thoảng bị như vậy là bình thường bạn ah :D Lỗi này khó mà giải thích được, tạm hiểu là khi RAM bị tiêu ngốn nhiều quá thì khi đấy máy sẽ tự động reset lại thôi, không phải sập nguồn đâu :D Trước đây mình dùng con N95-1 cũng hay bị như vậy :D

traihp9001

Well-Known Member
Tình trạng thỉnh thoảng bị như vậy là bình thường bạn ah :D Lỗi này khó mà giải thích được, tạm hiểu là khi RAM bị tiêu ngốn nhiều quá thì khi đấy máy sẽ tự động reset lại thôi, không phải sập nguồn đâu :D Trước đây mình dùng con N95-1 cũng hay bị như vậy :D

trùi,mình dùng con N73 này 2 năm rồi mà bạn.mình phân biệt đc thể nào là sập nguồn và thế nào là máy tự động reset lại mà.chắc chắn ko phải do hụt RAM vì máy vẫn sập nguồn trong khi mình ko hề mở nhiều ứng dụng và ngay cả khi ko có các ứng dụng chạy ngầm cũng vậy

lamnt0702

trùi,mình dùng con N73 này 2 năm rồi mà bạn.mình phân biệt đc thể nào là sập nguồn và thế nào là máy tự động reset lại mà.chắc chắn ko phải do hụt RAM vì máy vẫn sập nguồn trong khi mình ko hề mở nhiều ứng dụng và ngay cả khi ko có các ứng dụng chạy ngầm cũng vậy

Thế thì đi kiểm tra máy đi cho rồi bạn,ko chừng IC nguồn mà có vấn đề là cả đống tiền lại bb bạn đó :p

kjd123

thac mac ve n73me fw v4 0839. 42.2.1

ai giúp em với. hqua em up len n73me fw v4 0839. 42.2.1 không hiểu sao bị lỗi. em làm cái playlist ở music player của máy thì máy báo invalid playlist. rs máy rồi mà vẫn bị. thế là bị gì hả các anh:((

troly

Well-Known Member
ai giúp em với. hqua em up len n73me fw v4 0839. 42.2.1 không hiểu sao bị lỗi. em làm cái playlist ở music player của máy thì máy báo invalid playlist. rs máy rồi mà vẫn bị. thế là bị gì hả các anh:((

Mình cũng sử dụng fw như bạn, từ khi úp cho đến nay mình đã 3 lần 4mat (4ngón)rồi nhưng mình thấy máy vẫn bình thường ko như bạn nêu. Bạn cho nó một phát 4 ngón xem thử.

kjd123

thế cho em hỏi mình fomat lại máy thì n-gage với hack phone có làm lại từ đầu ko

anh_tuan1602

cho mình hỏi: N73 ME thỉnh thoảng bấm nút Music để vô CT nghe nhạc thì kg được, khởi động lại máy thì vô được, nhưng chỉ xài được 1 thời gian thôi, sau đó vẫn vậy, mình chạy lại Firmware vẫn bị lỗi này, không riêng gì máy mình, mà những cái n73 ME của tụi bạn mình cũng vậy, có cách nào khắc phục không, chỉ mình với, thanks nhiều nha

Em_be_hu

cho mình hỏi: N73 ME thỉnh thoảng bấm nút Music để vô CT nghe nhạc thì kg được, khởi động lại máy thì vô được, nhưng chỉ xài được 1 thời gian thôi, sau đó vẫn vậy, mình chạy lại Firmware vẫn bị lỗi này, không riêng gì máy mình, mà những cái n73 ME của tụi bạn mình cũng vậy, có cách nào khắc phục không, chỉ mình với, thanks nhiều nha

Bạn chạy FW bản nào, thử cái mới nhất chưa? hiện jo mới nhất là 4.0839.42.2.1
bạn có cài ứng dụng nào thêm để bị xung đột ko?

X-( sau khi dùng 1 time máy nó cứ có đt thì đổ chuông về chuông mặc định ban đầu
Cho em hỏi phải làm rì thì mới kô bị như vậy

thỉnh thoảng máy kô rung đc đã bật chế độ rung rồi mà chả thấy rung rì cả

kô biết máy em bị làm sao đây nữa

Các pác chỉ cho em cái X-( :((
Về phần 1 time thì bị đổ lại chuông mặc định: bạn nên xem lại thẻ nhớ, do thẻ nhớ bị lỗi nên máy ko đọc dc thẻ nhớ.
Còn lỗi ko rung có thể là do bạn đang cắm sạc thì khi có ng gọi đến nó ko rung đâu.
Nếu ko phải thì đem ra Care nó xem cho!

Chỉnh sửa cuối:

HotelHoangMinh

có cách nào khi mình gọi điện cho người khác thì khi người kia vừa bắt máy thì mình nhìn vào màn hình thì nó sẽ hiển thị mà không cần đưa điện thoại lên lỗ tai không vậy bạn? Máy mình là N73 chưa hack.ThankS

có cách nào khi mình gọi điện cho người khác thì khi người kia vừa bắt máy thì mình nhìn vào màn hình thì nó sẽ hiển thị mà không cần đưa điện thoại lên lỗ tai không vậy bạn? Máy mình là N73 chưa hack.ThankS

Có phần mềm khi người ta bắt máy thì máy sẽ rung đó:) Cái này có đến 2 phần mềm trong diễn đàn:) Bạn search kỹ đi:)
Tên 1 cái là virbrate call:)

TraiNgheoHn

Bạn cài đặt thời gian trong máy là được mà.Khi đầu bên kia bắt máy lặp tức nó sẽ nhảy giây như vậy là mình biết ngay mà.

spiderman_anhvu

1. Bạn chỉ trong máy để hiện chức năng show call duration cũng được nhé! Khi người kia nhấc máy nó sẽ bắt đầu đếm 00:00:01 là bắt đầu đưa lên tai để nghe! :)

2. Có thể dùng cái vibrate call như bạn GTCD nói ở trên, điện thoại sẽ rung trong lúc đợi, khi nào thấy hết rung thì bạn đưa lên tai để nói chuyện nhé :)

anh_tuan1602

Bạn chạy FW bản nào, thử cái mới nhất chưa? hiện jo mới nhất là 4.0839.42.2.1
bạn có cài ứng dụng nào thêm để bị xung đột ko?

mình chưa cài FW mới như bạn nói, để mình cài thử xem ntn, Nhưng hiện giờ thì mình kg cài bất kỳ ứng dụng nào để nghe nhạc khiến cho bị xung đột, từ khi máy mới mua về là đã bị rồi, vậy nên mình đem ra nokia care cho chạy lại bản V4.0812.4.2.1 mà vẫn vậy. Mà bạn cho mình hỏi? khi đã update lên FW
4.0839.42.2.1 như bạn nói thì có hack phone được không? xin cám ơn bạn nhiều:(

Kojiro

Super V.I.P
mình chưa cài FW mới như bạn nói, để mình cài thử xem ntn, Nhưng hiện giờ thì mình kg cài bất kỳ ứng dụng nào để nghe nhạc khiến cho bị xung đột, từ khi máy mới mua về là đã bị rồi, vậy nên mình đem ra nokia care cho chạy lại bản V4.0812.4.2.1 mà vẫn vậy. Mà bạn cho mình hỏi? khi đã update lên FW
4.0839.42.2.1 như bạn nói thì có hack phone được không? xin cám ơn bạn nhiều:(

N73 hack vô tư nha bạn! Cần chi ra care, up tại gia nếu có gan và đường truyền mạnh :D

Status
Không mở trả lời sau này.