• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

kachiuxa14

Các bác cho em hỏi với. Con N73ME cuae em sau khi up fw V 4.0839.42.2.1 và đã hack nhiều lần + 4mart nhưng vẫn bị một hiện tượng đó là sau khi dùng một thời gian thì không thể thực hiện cuộc gọi trực tiếp từ các số trong danh bạ và trong log được mà phải nhập số trực tiếp từ ngoài màn hình thì mới gọi được. Em cũng đã up lại fw nhưng vẫn không được. Nhưng khởi động lại thì lại gọi được bình thường. Không hiểu thế nào nữa. Mong các bác giúp đỡ

Các bác cho em hỏi với. Con N73ME cuae em sau khi up fw V 4.0839.42.2.1 và đã hack nhiều lần + 4mart nhưng vẫn bị một hiện tượng đó là sau khi dùng một thời gian thì không thể thực hiện cuộc gọi trực tiếp từ các số trong danh bạ và trong log được mà phải nhập số trực tiếp từ ngoài màn hình thì mới gọi được. Em cũng đã up lại fw nhưng vẫn không được. Nhưng khởi động lại thì lại gọi được bình thường. Không hiểu thế nào nữa. Mong các bác giúp đỡ

Bệnh này cũng gặp vài lần rồi nhưng ko bị dai dẳng, bị 1 lúc là hết. Máy của bạn xem chừng khó tìm cách chữa lắm.Đành đợi FW mới xem thế nào thôi.

kachiuxa14

Bệnh này cũng gặp vài lần rồi nhưng ko bị dai dẳng, bị 1 lúc là hết. Máy của bạn xem chừng khó tìm cách chữa lắm.Đành đợi FW mới xem thế nào thôi.

máy của mình nó không mất mới lạ chứ. Chỉ có khởi động lại mới mất thôi. Cho mình hỏi luôn: Nếu up lại fw ban đầu của máy liệu nó có mất cái bệnh đó không? Máy mình đang còn bh nếu mang ra care họ có khắc phục được không vậy?

TraiNgheoHn

Nếu còn BH thì bạn cứ đem qua care họ khắc phục cho bạn,còn up FW mình nghĩ nó sẽ hết thôi mà, fix lỗi ý mà.

curoa

Làm thế nào để Fomat đc thẻ nhớ ở trên đt nhỉ????.Mình làm nó toàn báo là thẻ đang đc sử dụng thôi giúp mình với

TraiNgheoHn

Có thể đt của bạn bị lỗi cái gì đó,máy tớ trước 4mat không được thế là nhé sang máy khác 4mat nhờ ngon ngay hehe.

hainamb3d40

Cho em hỏi cách fomat thẻ nhớ n73

em fomat thẻ nhớ n73 thi gập lỗi unnable to fomat memory card in use by another application các bro giúp em voi nha:(:(:(:(:(:(

anhtien

em fomat thẻ nhớ n73 thi gập lỗi unnable to fomat memory card in use by another application các bro giúp em voi nha:(:(:(:(:(:(

Tắt hết các chương trình đang chạy. Vào Camera vào cài đặt(setting) chọn lưu bộ nhớ máy. Vào tin nhắn cũng chọn phần lưu bộ nhớ máy(nếu có) không dùng thẻ.

hainamb3d40

em fomat thẻ nhớ n73 thi gập lỗi unnable to fomat memory card in use by another application các bro giúp em voi nha
:(:)(:)(:)(:)((

hp5550_4700

máy n73 của mình bị liệt các phím bên hông. Giá sửa là bao nhiêu các bác nhỉ ? địa chỉ nũa , mình ở HN . máy đang để trên nokia care chờ báo giá sửa chữa T_T

TraiNgheoHn

Bạn mà sửa ở care thì nó chém bạn thẳng tay đấy,cửa hàng bình thường thì tùy theo bệnh mà sửa bạn ạ. Máy thằng bạn mình trước phím hông cũng tê liệt nhưng khi up FW mới thì lại được hiii.

trithao

Cần giúp đỡ về product code của N73ME

Số là lem đang xài co N73ME,khi em update lên FW euro mới thì nghe nhạc hay hơn,chụp hình rõ hơn,màn hình nét hơn nhưng ko đọc dc tiếng việt,khi em đổi font cho máy thì bị lỗi.khi chuyển em sang product code của VN rồi up fw thì máy đọc dc tiếng việt có dấu nhưng nghe nhạc rất dỡ
Bác nào có biết product code nào chuẩn (có font unicode,nghe nhạc chụp hình tốt và có thể hack dc ) thì giúp em với.Em đang rất đau đầu về vấn đề này.
Thanks nhiều!!!

trithao

À!dt của mình cứ xài 1 thời gian lại báo lỗi thẻ - " disk error - cannot c... retry or data will be lost".mình format rồi cài lại chương trình mấy lần rồi nhưng cứ xài 1 thời gian lại báo lỗi lại.Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với(đừng khuyên mình đổi thẻ nha!! :| )

cofer

À!dt của mình cứ xài 1 thời gian lại báo lỗi thẻ - " disk error - cannot c... retry or data will be lost".mình format rồi cài lại chương trình mấy lần rồi nhưng cứ xài 1 thời gian lại báo lỗi lại.Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với(đừng khuyên mình đổi thẻ nha!! :| )
Bạn phải đưa vào máy mà format, format thẻ xong thì 4mat luôn máy :D thì OK

Status
Không mở trả lời sau này.