• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

v4men

Cài đặt nó như thế nao` vậy anh?

------------

E cài dc rui` Thankss bac' nhieu ^^

vankya1

n73 THẺ NHỚ BỊ LỖI

thẻ nhớ của em bị sao ko cài được ứng dụng nó cứ báo lỗi là
"unable to install "
có cách nào giúp em ko
thank anh em truoc

cofer

Theo mình bạn nên cài fontrouter và chép font 60V3 CN-VN (14MB) vào thẻ nhớ là có cả 3 thứ tiếng mà.

cofer

Do trong thẻ bạn còn lưu giữ chút phần mềm mà khi bạn format máy không remove từ thẻ

vankya1

uh may em dã hack phone roi
nhưng cài máy cũng báo lỗi đó có phải do font chữ ko anh

datnghe_hhn

N73 ME . phím dịch trái giữ nguyên ..ko chạy được(bấm từng phát 1 thì dịch) ,dịch phải giữ nguyên thì chạy ầm ầm .... thiết kế theo máy như vậy hay bị lỗi vậy bà con ^_^

lamnt0702

N73 ME . phím dịch trái giữ nguyên ..ko chạy được(bấm từng phát 1 thì dịch) ,dịch phải giữ nguyên thì chạy ầm ầm .... thiết kế theo máy như vậy hay bị lỗi vậy bà con ^_^

Lỗi chắc rồi bạn ơi :) Mà N73 ME là joystick chứ nhỉ,sao lại phím dịch chuyển? :-?? N73 với N73 ME thì hay hỏng Joystick lắm,bạn đem ra cửa hàng sửa hoặc thay cái mới đi,ngon lành ngay à ;)

datnghe_hhn

nhưng thay thì hết nhìu không bạn,
mình thử cài phần mềm rotate vào ,xoay ngang màn hình để thử :
- b thường joytick sang trái bấm từng phát 1 mới dịch được (lên,xuống,phải giữ nguyên chạy liên tục được)
-xoay ngang: nút bấm sang trái cũng bị lỗi như trên (tức bây giờ nút lên thành nút trái ,mặc dù nút lên khi chưa xoay màn hình nút lên giữ chạy bt)
=> tại sao vậy , giải đáp hộ mình cái nha' . Thanks nhìu

Chỉnh sửa cuối:

shadow8842

nokia n73 khởi động qua dòng chữ nokia là trắng màn hình không vào được. như vậy là bị lỗi phần mềm phải không. vậy có cài lại được phần mềm khi như vậy không.

Zenki

Super V.I.P
nokia n73 khởi động qua dòng chữ nokia là trắng màn hình không vào được. như vậy là bị lỗi phần mềm phải không. vậy có cài lại được phần mềm khi như vậy không.
Lỗi phần mềm rồi đấy bạn. Chỉ còn cách mang cài lại thôi ;)

MinhThang

Manager

Lỗi pm thì chạy lại là điều đương nhiên, nhưng bạn hãy làm thế này thử xem, sạc pin đầy rồi khởi động giữ im nút nguồn, khi nào tới hình 2 bàn tay hãy thả ra, mình đã bị 1 lần và đã làm như vậy, Chúc bạn thành công.

shadow8842

Lỗi pm thì chạy lại là điều đương nhiên, nhưng bạn hãy làm thế này thử xem, sạc pin đầy rồi khởi động giữ im nút nguồn, khi nào tới hình 2 bàn tay hãy thả ra, mình đã bị 1 lần và đã làm như vậy, Chúc bạn thành công.

uhm nhưng chỉ tới chữ nokia xong là trắng toát luôn, không tới hình 2 bàn tay. shadow mang ra care nhưng chưa trả lời. nó có cài lại được phần mềm cho máy khi bị vậy không ? giá ở care thì bao nhiêu nhỉ ?

Zenki

Super V.I.P
uhm nhưng chỉ tới chữ nokia xong là trắng toát luôn, không tới hình 2 bàn tay. shadow mang ra care nhưng chưa trả lời. nó có cài lại được phần mềm cho máy khi bị vậy không ? giá ở care thì bao nhiêu nhỉ ?
Care nó sẽ làm được :D Chỉ flash máy rồi chạy FW lại thôi là ok ;) Giá thì mình không rõ lắm :D

nhunguyen12

bạn thử bỏ thẻ nhớ ra khởi động lại đi nha, cái con N-gage của tôi cụng vậy đó, có thẻ nhớ là nó chỉ có hiện chữ Nokia, bỏ thẻ nhớ ra là mới sáng bàn phím, bạn test thử nha, không biết có được không, nếu được báo anh em biwết
thân gửi

lamnt0702

Nếu bạn thử hết các cách mà vẫn chưa được thì có lẽ mang ra Care cho yên tâm bạn ạ,như bạn nói thì chắc chắn máy bạn bị lỗi phần mềm rồi,mang ra nhờ người ta Flash lại là đảm bảo ngon lành cành đào ngay,giá thì dao động vào khoảng 100k đến 200k.Chúc bạn may mắn!

Status
Không mở trả lời sau này.