• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

daomanhphuong

ai hướng dẫn em dùng magic key ko ạ.

em muốn dùng magic key trong soft quick office để đọc truyện thui ạ thay cho cái joystick. cái joy của em lỏng lẻo quá, sắp hy sinh rùi.
em đã thử nhưng vẫn chưa thành. các anh hưong dẫn hộ em cách thay phím 2=up. 8=down, 6=right, 8=left. 5=enter nhé!!!!
em xin cảm ơn! ^^

trithao

À!dt của mình cứ xài 1 thời gian lại báo lỗi thẻ - " disk error - cannot c... retry or data will be lost".mình format rồi cài lại chương trình mấy lần rồi nhưng cứ xài 1 thời gian lại báo lỗi lại.Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với(đừng khuyên mình đổi thẻ nha!! :| )

Bạn phải đưa vào máy mà format, format thẻ xong thì 4mat luôn máy :D thì OK

Mình làm như bạn nói rồi, nhưng đến khi cài lại chương trình thì nó lại bắt đầu báo lỗi.chán thật!!!
Có ai giúp mình với!!!!:(:)((

phamvankip

mình mới mua lại con N73 ME cũ, ở tiệm nói bảo đảm máy chưa bung còn zin,
mình xài thì thấy máy bình thường. nhưng khi mở nguồn của máy lên thì nó không rung(có cuộc gọi đến thì rung bình thường) . Mình thử mượn máy của thằng bạn thì khi mở nguồn lên thì máy của nó rung nhẹ 1 cái rồi mới lên hình. Vậy máy mình bị gì. thank!
Làm sao để biết máy mình bị thay camera

mình mới mua lại con N73 ME cũ, ở tiệm nói bảo đảm máy chưa bung còn zin,
mình xài thì thấy máy bình thường. nhưng khi mở nguồn của máy lên thì nó không rung(có cuộc gọi đến thì rung bình thường) . Mình thử mượn máy của thằng bạn thì khi mở nguồn lên thì máy của nó rung nhẹ 1 cái rồi mới lên hình. Vậy máy mình bị gì. thank!
Làm sao để biết máy mình bị thay camera

Mua ở tiệm thì chắc chắn 10 máy thì 8 máy đã bung và 10 tiệm thì 11 tiệm khẳng định nếu máy đã bung tặng thêm cái nữa.
Nokia ko rung khi cắm sạc, bạn thử lại xem.
Máy ở tiệm thì cái nào cũng có thể bị thay. Mấy cái đó thợ mới biết.

nhatmobile

Hướng dẫn Hack N73 FW mới

Anh em đã ai Hack được N73 _ V4.0839.42.2.1 Hướng dẫn mình với . Mình Hack bằng những cách cũ nhưng FW cũ thì được còn FW này chưa được . Anh em giúp mình với .
Thank all

trithao

Anh em đã ai Hack được N73 _ V4.0839.42.2.1 Hướng dẫn mình với . Mình Hack bằng những cách cũ nhưng FW cũ thì được còn FW này chưa được . Anh em giúp mình với .
Thank all

bạn download file kèm bên dưới, sau đó cài secman.sis vào bộ nhớ thẻ.chạy secman trên điện thoại.khi chạy secman, nó sẽ bắt restart lại phone. Tiếp tục cài X-plore. Chạy secman chọn "turn plat.Security off". Dùng X-plore chép file installserver.exe vao thư mục C:\sys\bin.Sau đó restart lại phone
http://www.mediafire.com/download.php?cyzoweyzlnx

longmoidai123

Cai Tu dien oxford consice english va key

Chao cac ban
Minh moi vao dien dan mong cac ban giup.
- Minh cai Tu dien oxford consice english nhung chi dung duoc 7 ngay, mong ca ban giup, cho minh ca tu dien va key duoc ko. Minh rat can.
- N73 co phan mem nao dat bao thuc theo tuan ko cac ban, share cho minh voi
Thanks
Chú ý post bài có dấu bạn nhé!!!

Last edited by a moderator:

tomhapbia

cho mình hỏi rằng N73 thường tại sao có thể xoá hình và nhạc trực tiếp trên máy mà khi đưa vào computer nó ko cho xoá và cài nhạc và hình vào dc, đã format lại thẻ và máy mà nó vẫn vậy, hay nó có chương trình j nữa, ai giúp với hoặc có chươg trình hỗ trợ cài dặt hay chống cài đặt thì làm ơn chỉ dùm

Last edited by a moderator:

lovemy

Các bác ơi !
Có bác nào cài python cho máy chưa ?
Cái modulepack cài bản nào vậy ?
vứt link cho mình nhé !
Thank

emla1111

Máy bị tình trạng bật bluetooth lên báo "unable to perform Bluetooth operation". E đã thử format máy, chạy lại fw nhưng không hết. Xin chỉ giúp e bệnh này. E cảm ơn

phamvankip

mình cài mtdEVA cho N73 được rồi, nhưng khi ấn vào biễu tượng của mtdEVA thì nó không chạy, không biết còn cái nào khác không

langthang0910

bạn download file kèm bên dưới, sau đó cài secman.sis vào bộ nhớ thẻ.chạy secman trên điện thoại.khi chạy secman, nó sẽ bắt restart lại phone. Tiếp tục cài X-plore. Chạy secman chọn "turn plat.Security off". Dùng X-plore chép file installserver.exe vao thư mục C:\sys\bin.Sau đó restart lại phone
http://www.mediafire.com/download.php?cyzoweyzlnx

Cái HACK này có giống như hack của P990I không vậy bạn, mình cũng mới chuyển qua dùng N73 ME nên thấy ngờ ngợ.:(

vivataba

Giúp mình format N73

mình có con N73 hàng xách tay máy dòng vodafone giờ tự nhiên nó báo bộ nhớ đầy mặc dù xóa hết tất cả rồi . vấn đề ở đây là nó không cho fowmat b.thường được *#7370# nhập 12345 code mặc định nó báo sai vậy bạn nào có biết code nào khác nữa không giúp mình với.

Kojiro

Super V.I.P
mình có con N73 hàng xách tay máy dòng vodafone giờ tự nhiên nó báo bộ nhớ đầy mặc dù xóa hết tất cả rồi . vấn đề ở đây là nó không cho fowmat b.thường được *#7370# nhập 12345 code mặc định nó báo sai vậy bạn nào có biết code nào khác nữa không giúp mình với.

Rút thẻ ra! 4mat 4 ngón cho sạch nha bạn. Search trong diễn đàn cách làm nhé!

minh76100

cho mình hỏi N73ME của mình bật nguồn lên thì chẳng thấy rung mà lân trước mình dùng 1 con thì bật lên rung bình thường.
2:mình ko thể tắt đèn flat khi chụp ảnh.
3:vr của máy mình cũ quá giờ muốn úp lên vr mới bằng hộp box nhưng sợ máy lại ko đọc được font chữ tiếng việt lại phải cài vào bất tiện lắm vì giờ máy mình đang chạy font tiếng việt ngon lành.ko biết up lên vr mới có đọc được như cũ ko
4:máy mình khi người khác gọi đến nghe hơi bé mà mình đã tăng hết âm lượng
ko biết là do lỗi phần cứng hay phần mềm.nếu phần cứng thì thay loa còn phần mềm thì xử lý thế nào
5:máy n73ME nghe nhạc bé hơn nhưng hay hơn mấy n73 thường ở chế độ loa ngoài
mong các anh em sử dụng lâu năm máy n73ME cho mình 1 vài lời giải thix

cho mình hỏi N73ME của mình bật nguồn lên thì chẳng thấy rung mà lân trước mình dùng 1 con thì bật lên rung bình thường.
2:mình ko thể tắt đèn flat khi chụp ảnh.
3:vr của máy mình cũ quá giờ muốn úp lên vr mới bằng hộp box nhưng sợ máy lại ko đọc được font chữ tiếng việt lại phải cài vào bất tiện lắm vì giờ máy mình đang chạy font tiếng việt ngon lành.ko biết up lên vr mới có đọc được như cũ ko
4:máy mình khi người khác gọi đến nghe hơi bé mà mình đã tăng hết âm lượng
ko biết là do lỗi phần cứng hay phần mềm.nếu phần cứng thì thay loa còn phần mềm thì xử lý thế nào
5:máy n73ME nghe nhạc bé hơn nhưng hay hơn mấy n73 thường ở chế độ loa ngoài
mong các anh em sử dụng lâu năm máy n73ME cho mình 1 vài lời giải thix

1. không biết.
2. Bạn phải chỉnh tắt flash trong camera, tuy nhiên nó vẫn lóe nhẹ lên 1 tẹo.
3. Sử dụng code euro2 up lên FW V04 ME. Đọc TV ngon.
4. Loa đàm thoại bé là do phần cứng, nên so sánh với máy khác, nếu quá bé thì phải mang ra KTV xem.
5. N73 nghe loa ngoài ko hay mà chỉ to thôi. Chỉnh equilizer và các setting trong music player có thể giúp máy nghe hay hơn. Mà vấn đề hay hay ko là do cảm nhận mỗi người. Theo tôi loa ngoài hay nhất khi để EQ là bass booster.

Status
Không mở trả lời sau này.