• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

boyhviet

Cách xử lý

Vào E:\Private tìm và xóa những Files sau đi
Trích dẫn:
e:\private\101FFC31\mpxv1.mpd
e:\private\101FFC31\pcv5.mpd
e:\private\101ffca9\harvesterdb.dat

sao mình làm theo cách của zenki mà ko được nhỉ.... ko thấy mấy cái file như zenki viết đâu.

lamnt0702

Cám ơn anh nhiều nha . Em ở Bình Dương , cũng không rành đường thành phố . care ở đường nào vậy anh . Em mua máy xài rồi . Hai lần e bị tối chụp đỏ và mờ , sáng em đem ra tiệm điện thoại lớn ở bình dương kiểm tra thì lại chụp bình thường . Em điên muốn đập nó luôn . Chắc phải sống chung với lủ quá !! .

Bạn thử mang ra Nokia Care ở Bình Dương kiểm tra xem sao nhé ;) Đây là địa chỉ Nokia Care ở Bình Dương:

Trung tâm chăm sóc khách hàng Nokia care
Địa chỉ A1, K1 Đại Lộ Bình Dương, Thủ Dầu Một
Tỉnh(Thành phố) Bình Dương
Email fivestars-bd@vnn.vn
Điện thoại 0650871125
Fax 0650871126
Thời gian làm việc Từ Thứ Hai đến Thứ Bảy - 8h đến 17h 30

langthang0910

Hỏi nhoe ae tí, phone thì hack rồi và cũng kiếm được cái *.cer rồi.
Vậy có nên bỏ cái hack đi không nhỉ hay cứ để :-??

langthang0910

Hỏi nhỏ ae tí, phone thì hack rồi và cũng kiếm được cái *.cer rồi.

Auto

Hỏi nhỏ ae tí, phone thì hack rồi và cũng kiếm được cái *.cer rồi.
:))
Xóa cer để hack thì đc chứ ai xóa hack để cer trời.
:D
Tốt nhất có cer thì để dành, khi cần thì dùng ;)
Posted via Mobile Device

phamvankip

máy của mình vừa updates lên FW V4.0839.42.2.1 .Mình thấy có những khuyết điểm sau:
1. khi ở chế độ màn hình chờ, mình bấm 1 key bất kỳ để cho màn hình sáng lên thì có 1 lổ trống màu trắng hình chữ nhật 1cm x 2cm ở trên cùng của màn hình khoãng 1 giây thì biến mất.
2. Nghe nhạc không còn to như lúc trước nữa.
3. Dung lượng bộ nhớ trong của máy chỉ còn có khoãng 23Mb.
4. Chạy chậm hơn FW cũ từ 2-3 giây cho mỗi lần truy cập vào các ứng dụng.

Vậy mình muốn chạy lại FW V3... thì làm cách nào.

TraiNgheoHn

máy của mình vừa updates lên FW V4.0839.42.2.1 .Mình thấy có những khuyết điểm sau:
1. khi ở chế độ màn hình chờ, mình bấm 1 key bất kỳ để cho màn hình sáng lên thì có 1 lổ trống màu trắng hình chữ nhật 1cm x 2cm ở trên cùng của màn hình khoãng 1 giây thì biến mất.

Bạn muốn chạy lại thì phải chạy bằng box thôi chứ chạy online thì không được đâu.Còn về việc bộ nhớ thì bạn del cái bài hát ở trong máy đi là nó trả về dung lượng ban đầu mà.

Caominh171

Mình thì hok thấy như bạn,tốc độ cũng khá nhanh so với fw cũ mà :-?
Chỉ có thể dùng box chuyên dụng để hạ fw thui, chứ bạn cũng đừng tự hạ ofline hay online gì nhé, die máy đó ;)

skidrow101

Anh em đã ai Hack được N73 _ V4.0839.42.2.1 Hướng dẫn mình với , mình làm theo cách cũ thì vào Eplore nó bảo update new-version. Bó tay rùi

Caominh171

Anh em đã ai Hack được N73 _ V4.0839.42.2.1 Hướng dẫn mình với , mình làm theo cách cũ thì vào Eplore nó bảo update new-version. Bó tay rùi

Chài bị bắt cập nhật là do cái X-plore chứ đâu phải hok hack được đâu, mình đang xài fw đó đây, hack vô tư :-?
Muốn hack N73 thì có rất nhìu cách, trong dđ hok thiếu, chỉ cần bạn chịu khó search thui
Còn mình thì hack bằng SecMan v1.1, tương đối dễ và nhanh
Bạn thử cài bản X-plore của anh DũngĐây
Cài và đăng ký xong, mở trình x-plore lên, vào Tools/Program update bỏ check ở Menu/Automatic update là nó hết bắt cập nhật àh
Xong bạn cài tiếp cái SecMan v1.1 của anh KojiroĐây
Rồi mở SecMan lên chọn TurnOff thành TurnOn là đc, khi đó máy sẽ khởi động lại
Thế là hack xong rồi đó!! Để xem thư mục hệ thống, bạn vào x-plore bấm "0" check vào chỗ System folder với Folder hidden là đc
Chúc thành công!

dung333

mọi người ơi giúp mình với:máy mình ko hiểu sao thời gian gần đây máy mình nó tự nhiên rớt nguồn,máy mới sạc xong nhưng sau do 1 luc mà có cuộc gọi thì máy lại báo là pin yếu rồi diconect luôn.pin minh còn rất tốt.có người bảo la do ko dùng đúng sạc đi kèm theo máy.sạc đi kèm theo máy mình làm mất rồi.thank truoc

ANHTUAN9791

mọi người ơi giúp mình với:máy mình ko hiểu sao thời gian gần đây máy mình nó tự nhiên rớt nguồn,máy mới sạc xong nhưng sau do 1 luc mà có cuộc gọi thì máy lại báo là pin yếu rồi diconect luôn.pin minh còn rất tốt.có người bảo la do ko dùng đúng sạc đi kèm theo máy.sạc đi kèm theo máy mình làm mất rồi.thank truoc

Bạn đã kiếm quả Pin khác kiểm tra chưa?nếu pin còn ngon thì chết nguồn rồi bạn ơi!Cho em nó đi viện cấp cứu thôi!Có thể do bạn dùng không đúng sạc nên mới bị vậy đấy!mình nghĩ chỉ 1 trong 2 bệnh đó thôi!

Caominh171

Đã từng bị như bạn rồi, cứ có cuộc gọi đi hay đến là máy báo pin yếu rồi từ từ tắt lun :D
Do pin đây bạn, nhìn bề ngoài pin vẫn còn tốt nhưng nó đã "hăm he" làm ngủm máy rồi đó bạn, thay pin khác đi. Khi thay pin mới (mình đang xài pin Thái, chất lượng lẫn dung lượng đều khá tốt, dùng cũng đc 3 tháng chưa bị gì rồi, bạn yên tâm), máy hết hẳn các triệu chứng trước đó
Mình khuyên bạn nên thay pin xem tình hình thế nào, chứ đem ra thợ chiện hok "sao" vẫn thành chiện có "sao" đó :D
Thân!!

lekhachuy3aa

Đã từng bị như bạn rồi, cứ có cuộc gọi đi hay đến là máy báo pin yếu rồi từ từ tắt lun :D
Do pin đây bạn, nhìn bề ngoài pin vẫn còn tốt nhưng nó đã "hăm he" làm ngủm máy rồi đó bạn, thay pin khác đi. Khi thay pin mới (mình đang xài pin Thái, chất lượng lẫn dung lượng đều khá tốt, dùng cũng đc 3 tháng chưa bị gì rồi, bạn yên tâm), máy hết hẳn các triệu chứng trước đó
Mình khuyên bạn nên thay pin xem tình hình thế nào, chứ đem ra thợ chiện hok "sao" vẫn thành chiện có "sao" đó :D
Thân!!

Pin thái nó có hình dạng ra sao vậy bạn. Bạn có biết Pin thái cho N82 không. Up hình cho mình xem với được không?;)

nsonkk

hỏi về bluetooth

8-|unable to perform bluetooth operation
mình có con n73, vào bluetooth nó báo như vậy là sao, mong bro chỉ giúp.

devillove05

mọi người cho em hỏi.Em mới mua 1 em N73 thường.Hàng công ( mua lại nha ).Nhưng sao chụp ảnh mờ kink khủng.Thậm chí em so với camera của N7610 còn mờ hơn.Nhưng lúc nét lúc mờ.Không biết làm sao nữa.Máy em đang firmware nguyên thủy từ lúc mua nhé.ĐAng định up firmware lên mà không biết tn.Ai có kinh nghiệm chỉ em với :(

vankya1

camera của máy bạn có vấn đề rồi . ban thử đem di up pw lại coi. có gì thắc mắt cứ hỏi anh em sẻ chỉ

lamnt0702

8-|unable to perform bluetooth operation
mình có con n73, vào bluetooth nó báo như vậy là sao, mong bro chỉ giúp.

Hy vọng bạn bị lỗi phần mềm,up FW lên xem sao,nếu ko được thì mang ra hàng kt lại bạn nhé :)

mọi người cho em hỏi.Em mới mua 1 em N73 thường.Hàng công ( mua lại nha ).Nhưng sao chụp ảnh mờ kink khủng.Thậm chí em so với camera của N7610 còn mờ hơn.Nhưng lúc nét lúc mờ.Không biết làm sao nữa.Máy em đang firmware nguyên thủy từ lúc mua nhé.ĐAng định up firmware lên mà không biết tn.Ai có kinh nghiệm chỉ em với :(

FW nguyên thủy thì còn chờ gì nữa mà ko up FW lên đi bạn :D Up lên chắc camera sẽ hết bị sự cố này :)

Status
Không mở trả lời sau này.