• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

mtamcd

Nếu điện thoại không còn 1M bộ nhớ trong nào, hoàn toàn full hết vậy cái điện thoại n81 8G lúc này có chạy bình thường được không. Nhắn tin nghe nhạc, nghe, gọi, chơi game vẫn bình thường chứ, bạn nào biết trả lời dùm mình

Zenki

Super V.I.P
Nếu điện thoại không còn 1M bộ nhớ trong nào, hoàn toàn full hết vậy cái điện thoại n81 8G lúc này có chạy bình thường được không. Nhắn tin nghe nhạc, nghe, gọi, chơi game vẫn bình thường chứ, bạn nào biết trả lời dùm mình
Lúc đó sợ không chạy được gì :D Nó sẽ báo "Memory Full! Delete some data first!" :D

manle

Các bạn muốn hack thì phải downgrade về v20, hack xong rồi up lên lại :D

Em có con N81 2G đã hackphone,bây giờ em up lên firmware 21.0.008 thì nó có bị mất hack ko hã bro hay vẫn còn hack.

Zenki

Super V.I.P
Đừng up vội. Bạn format lại máy và hack ở FW cũ xong rồi hãy up lên FW mới vì khi up lên installserver.exe vẫn còn trong C:\sys\bin :D Up xong mà hack là ko đc đâu đấy :p

manle

Bro đã test thử trên con N81 nào chưa và kết quả như thế nào thì cho em biết với.Em muốn biết cụ thể tý chứ lỡ up lên mà ko hack được thì cũng như không.Thanks bro nhiều!!

chimto

Banned
Cách như trên hình như là không được đâu.Giờ mình có cách chơi Games Ngage trên N81 v21.0.008 rồi.Các bạn vào mục Games làm thử nhé

mtamcd

Mình vừa bảo hành xong ở care, nhưng rắc rối ở chỗ tui nó lại up "dùm" mình cái fw máy mới nhất, làm không thể nào hack phone được, có thể nào cho mình hỏi làm cách nào để đưa máy trở lại fw cũ không

Zenki

Super V.I.P
Mình vừa bảo hành xong ở care, nhưng rắc rối ở chỗ tui nó lại up "dùm" mình cái fw máy mới nhất, làm không thể nào hack phone được, có thể nào cho mình hỏi làm cách nào để đưa máy trở lại fw cũ không
Bạn ra bắt đền nó bảo nó downgrade xuống cho bạn :D Hoặc nếu không thì tìm hiểu cách downgrade ở Topic dưới

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37488

mtamcd

Hỏi thêm chút nha, máy của mình sau khi bảo hành xong cũng không dọc được đuôi file dcf, có bạn nào biết cách khắc phục không

linhvnvip

không hiểu sao con N81 2G của mình không tài nào tìm ra code mới .các bro dùng code nào để tìm được FW mới nhất V21 vậy.??mình đã thay rất nhiều code như trên mạng
N81 : 0550099,0545900.0554833
N81 8GB : 0554833
nhưng vẫn không tài nào tìm ra được....không biết có phải chỉ N81 8G mới có FW V21 hay sao??

Zenki

Super V.I.P
không hiểu sao con N81 2G của mình không tài nào tìm ra code mới .các bro dùng code nào để tìm được FW mới nhất V21 vậy.??mình đã thay rất nhiều code như trên mạng
N81 : 0550099,0545900.0554833
N81 8GB : 0554833
nhưng vẫn không tài nào tìm ra được....không biết có phải chỉ N81 8G mới có FW V21 hay sao??
v21 chỉ có trên N81 8G thôi :D N81 bình thường chưa có FW mới đâu bạn :D

linhvnvip

Em có con N81 2G đã hackphone,bây giờ em up lên firmware 21.0.008 thì nó có bị mất hack ko hã bro hay vẫn còn hack.

bác dùng code nào để up lên vậy.tôi cũng dùng bản 2G nhưng chẳng tài nào tìm thấy được FW mới hơn cả....chán ghê.với lại có code FW chữ trung quốc nào không.thì càng tốt

Zenki

Super V.I.P
bác dùng code nào để up lên vậy.tôi cũng dùng bản 2G nhưng chẳng tài nào tìm thấy được FW mới hơn cả....chán ghê.với lại có code FW chữ trung quốc nào không.thì càng tốt
N81 thường ko up được FW v21 này đâu bạn :D

Zenki

Super V.I.P
Có ai trả lời giúp được không, làm sao mở file dcf bây giờ:(
Trước khi đem đi bảo hành máy bạn có cài chương trình nghe nhạc gì không ? Kiểm tra lại thử còn chương trình đó trong máy không ? Nếu mất đi rồi thì cài lại rồi mở xem sao ;)

mtamcd

Trước khi đem đi bảo hành máy bạn có cài chương trình nghe nhạc gì không ? Kiểm tra lại thử còn chương trình đó trong máy không ? Nếu mất đi rồi thì cài lại rồi mở xem sao ;)

nếu máy mới mua về mới tinh thì sẽ có vài clip film dạng đuôi này có sẵn trong máy, lúc đó dù chưa cài gì thì máy vẫn xem ngon lành. Đây là vấn đề bản quyền và nó đòi mã kích hoạt ( do khi format máy thì mã kích hoạt cũng đi theo luôn). Dạng phim này chỉ coi được trên chính máy chứa nó, chép qua máy khác cũng vô phương coi luon nếu ko có mã kích hoạt :(

sacmaumobile8x

ở trên tiêu đề người ta có ver đó anh ...lại hỏi linh tinh rồi ...làm theo anh kijo ..đó ok..hack cũ mà mới đó.....

mtamcd

Trong quá trình xài máy, có nhiều điều không ổn muốn chia sẽ với mọi người, mong sẽ có bạn giải đáp hay giúp mình giải quyết nó luôn thì càng tốt...
Vấn đề thứ nhất là bộ nhớ máy, khi để ý , lâu lâu kiểm tra chi tiết bộ nhớ máy thường xuyên sẽ thấy con số này nhảy liên tục, lúc tăng lúc giảm, nhưng theo chiều hướng tăng là chủ yếu ( 9623kb. 9642 kb, 9702kb....) .Không thể nói đây là do tin nhắn vì mình đã chuyển toàn bộ tin nhắn vào bộ nhớ thứ cấp và xin nhấn mạnh rằng mình không cài đặt hay sao chép bất kì dữ liệu gì, càng không truy cập net.... Cứ cái đà này chừng vài tháng phải format lại hết và cài lại từ đầu mặc dù mình vừa mới cài lại máy ( chứ bộ nhớ trong mà hết sạch thì còn dùng làm sao được nữa)
Vấn đề thứ 2 là tin nhắn...xóa không được. Giả dụ trước khi nhận tin nhắn thì máy se báo là đã dùng 52kb bộ nhớ cho tin nhắn, sau khi nhận tin nhắn thi bộ nhớ thành 55kb chẳng hạn, nhưng điều đáng nói ở đây là sau khi xóa tin nhắn đóm bộ nhớ vẫn ghi nhận là đã dùng 55 kb cho tin nhắn thậm chí là 56kb ( nó không hề giảm xuống). Đề phòng rủi ro mình đã chuyển toàn bộ tin nhắn về bộ nhớ thứ cấp, một vài kb thú thật cũng chẳng đáng gì những nó cứ tăng hoài mà không giảm kiểu này thì quả thật không ổn chút nào nếu muốn xài ổn định máy theo thời gian lâu dài ....
Các bạn co thể giúp mình giải quyết những vấn đề này không....

Zenki

Super V.I.P
Trong quá trình xài máy, có nhiều điều không ổn muốn chia sẽ với mọi người, mong sẽ có bạn giải đáp hay giúp mình giải quyết nó luôn thì càng tốt...
Vấn đề thứ nhất là bộ nhớ máy, khi để ý , lâu lâu kiểm tra chi tiết bộ nhớ máy thường xuyên sẽ thấy con số này nhảy liên tục, lúc tăng lúc giảm, nhưng theo chiều hướng tăng là chủ yếu ( 9623kb. 9642 kb, 9702kb....) .Không thể nói đây là do tin nhắn vì mình đã chuyển toàn bộ tin nhắn vào bộ nhớ thứ cấp và xin nhấn mạnh rằng mình không cài đặt hay sao chép bất kì dữ liệu gì, càng không truy cập net.... Cứ cái đà này chừng vài tháng phải format lại hết và cài lại từ đầu mặc dù mình vừa mới cài lại máy ( chứ bộ nhớ trong mà hết sạch thì còn dùng làm sao được nữa)
Vấn đề thứ 2 là tin nhắn...xóa không được. Giả dụ trước khi nhận tin nhắn thì máy se báo là đã dùng 52kb bộ nhớ cho tin nhắn, sau khi nhận tin nhắn thi bộ nhớ thành 55kb chẳng hạn, nhưng điều đáng nói ở đây là sau khi xóa tin nhắn đóm bộ nhớ vẫn ghi nhận là đã dùng 55 kb cho tin nhắn thậm chí là 56kb ( nó không hề giảm xuống). Đề phòng rủi ro mình đã chuyển toàn bộ tin nhắn về bộ nhớ thứ cấp, một vài kb thú thật cũng chẳng đáng gì những nó cứ tăng hoài mà không giảm kiểu này thì quả thật không ổn chút nào nếu muốn xài ổn định máy theo thời gian lâu dài ....
Các bạn co thể giúp mình giải quyết những vấn đề này không....
Nói thật bạn cứ để vậy dùng 1 thời gian rồi format cho máy sạch sẽ thôi chứ cũng chẳng biết giúp bạn thế nào. Chẳng qua bạn để ý chi tiết tới nó quá nên mới thấy nó tăng lên chứ theo mình cái đó là chuyện bình thường ah.

Status
Không mở trả lời sau này.