• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Máy của mình bị vi rút , mặc dù không làm gì nhung bộ nhớ trong vẫn giảm liên tục, hiện tượng này thấy rõ nhất sau mỗi lần restar máy
Có ai bị như mình không, cho mình một lời khuyên đi, thật tình bây giờ rối lắm, cái hiện tượng này xuất hiện sau khi bảo hành máy ở Nokia care xong mới đau chứ....
Nếu nghi ngờ bị Virus thì bạn nên format lại cả máy lẫn thẻ cho sạch sẽ. Theo mình khả năng bị dính Virus không cao :D

mtamcd

Nếu nghi ngờ bị Virus thì bạn nên format lại cả máy lẫn thẻ cho sạch sẽ. Theo mình khả năng bị dính Virus không cao :D

Vậy theo bạn , tình trạng của mình là sao, bây giờ mình còn khoảng 5M trống bộ nhớ trong, và theo tốc độ này độ 1 tuần nữa thì mình sẽ không còn 1 miếng bộ nhớ trống nào hết
Có thể cho mình lời khuyên không :(

Vậy theo bạn , tình trạng của mình là sao, bây giờ mình còn khoảng 5M trống bộ nhớ trong, và theo tốc độ này độ 1 tuần nữa thì mình sẽ không còn 1 miếng bộ nhớ trống nào hết
Có thể cho mình lời khuyên không :(

N81 bộ nhớ trong 5mb là bình thường:D Mình đoán bạn hay lứot web đúng không, khi lướt web bộ nhớ máy tăng lên do file cache. Bạn dùng Xplore xoá cái folder này đi là xong. Còn bộ nhớ máy N81 thì sau khi cài những thứ bắt buộc phải có và phải cài vào máy thì cũng chỉ đến 8mb trống là nhiều.
Có cách hack chuyển file cache khi lướt web sang ổ cứng hoặc thẻ nhớ đó, hình như bác Kojiro lười ko post:|

Đừng vội khuyên 4mat.

linhvnvip

các bro chỉ cho cách hack phone cho N81 phiên bản mới này với.thử mọi cách rồi mà chưa được

tienlp

bà con cho hỏi cái FW 21.xxx khác j với FW 20.xxx ? Up firm ware có phải hack fone lại + cài lại game n-gage ko ?
Định up màh thấy con 81 nhà mình vẫn bình thường nên thui :|

Zenki

Super V.I.P
bà con cho hỏi cái FW 21.xxx khác j với FW 20.xxx ? Up firm ware có phải hack fone lại + cài lại game n-gage ko ?
Định up màh thấy con 81 nhà mình vẫn bình thường nên thui :|
các bro chỉ cho cách hack phone cho N81 phiên bản mới này với.thử mọi cách rồi mà chưa được
N81 FW v21 chưa hack được đâu các bạn :D Nếu muốn up lên mà vẫn có thể cài PM unsign và chơi N-Gage thì từ v20 bạn format máy, sau đó hack phone ngon lành xong để như vậy up lên v21, khi up xong thì file installserver.exe sẽ còn trong C:\sys\bin :D

Zenki

Super V.I.P
Các bạn muốn hack thì phải downgrade về v20, hack xong rồi up lên lại :D

v4men

Help!!Giup em Font TV cho N81-8G

Anh nào biết giúp em cái Font Tiếng Việt cho N81-8g nha. Thanksss nhieu``

mtamcd

N81 bộ nhớ trong 5mb là bình thường:D Mình đoán bạn hay lứot web đúng không, khi lướt web bộ nhớ máy tăng lên do file cache. Bạn dùng Xplore xoá cái folder này đi là xong. Còn bộ nhớ máy N81 thì sau khi cài những thứ bắt buộc phải có và phải cài vào máy thì cũng chỉ đến 8mb trống là nhiều.
Có cách hack chuyển file cache khi lướt web sang ổ cứng hoặc thẻ nhớ đó, hình như bác Kojiro lười ko post:|

Đừng vội khuyên 4mat.

Hic không làm gì hết, chỉ tắt và bật máy thui mà trong 1 ngày mất gần 2M.
Không cài đặt...không chép dữ liệu.... không download...không lướt web...thậm chí không coi phim và chơi game....:(

Enjoy

Hic không làm gì hết, chỉ tắt và bật máy thui mà trong 1 ngày mất gần 2M.
Không cài đặt...không chép dữ liệu.... không download...không lướt web...thậm chí không coi phim và chơi game....
Mình cũng giống bạn này nè,Sài N81 2GB.Mình cài chương trình hay gì đó đều trên thẻ nhưg ko bít sao bộ nhớ máy lại cứ tăng lên hoài :(.Muốn xóa cho nhẹ mà mình cũng chẵng bít xóa gì vì có cài cái gì trên máy đâu chứ :(

mtamcd

Làm ơn cho hỏi, làm cách nào để format ổ 8G của N81 vậy, đâu thể xử lý nó như một thẻ nhớ bình thường, đúng không :(

minhphuong_197

bác nào giúp em trường hợp này với:-/. máy n81 8gb của em tự nhiên bị hỏng cái camera. em nhớ là sau lần cuối cùng chụp em chẳng làm gì cả. hix thế mà h cứ bấm vào camera nó lại có thông báo camera: Feature not upported. :| thế là sao.:-?? có bác nào chữa giúp em với. em xin cảm ơn bác ấy nhiều lắm

Zenki

Super V.I.P
bác nào giúp em trường hợp này với:-/. máy n81 8gb của em tự nhiên bị hỏng cái camera. em nhớ là sau lần cuối cùng chụp em chẳng làm gì cả. hix thế mà h cứ bấm vào camera nó lại có thông báo camera: Feature not upported. :| thế là sao.:-?? có bác nào chữa giúp em với. em xin cảm ơn bác ấy nhiều lắm
Lỗi HDH rồi bạn ah. Giờ bạn thử Format lại máy xem có hết không ? Nếu không hết phải chạy lại FW thôi :)

mtamcd

Đừng vội khuyên 4mat.

Mình đã gửi lên care format chay lại fw. Nhưng la của Viễn thông A nhận bảo hành và gửi giùm. Có cách nào kiểm tra là máy đã được cài lại fw và format đàng hoàng hay không chính xác không. Tại máy bị phát sinh lỗi phân mềm sau khi bảo hành bàn phím ở đó, giao máy cho thằng làm hư máy của mình để sửa tiếp thiệt tình chẳng tin tưởng chút nào.
Hỏi thêm, mình có nên chép lại hình ảnh và máy file nhạc , video từ máy cũ đã được lưu lại trước không.Tại nghi ngờ là nhiễm virust. Không biết có sao không
Có thể cho mình lời khuyên được không

Zenki

Super V.I.P
Mình đã gửi lên care format chay lại fw. Nhưng la của Viễn thông A nhận bảo hành và gửi giùm. Có cách nào kiểm tra là máy đã được cài lại fw và format đàng hoàng hay không chính xác không. Tại máy bị phát sinh lỗi phân mềm sau khi bảo hành bàn phím ở đó, giao máy cho thằng làm hư máy của mình để sửa tiếp thiệt tình chẳng tin tưởng chút nào.
Hỏi thêm, mình có nên chép lại hình ảnh và máy file nhạc , video từ máy cũ đã được lưu lại trước không.Tại nghi ngờ là nhiễm virust. Không biết có sao không
Có thể cho mình lời khuyên được không
Ảnh, file nhạc và video bạn có thể giữ lại bằng cách copy trực tiếp từ máy ra PC, nếu sợ virus thì trước khi copy lại vào máy bạn quét virus sạch sẽ trên PC là ok. Nếu đt bị virus bạn chỉ cần hard rest 4 ngón là ok, theo mình nghĩ không cần phải chạy lại FW đâu :)

minhphuong_197

Lỗi HDH rồi bạn ah. Giờ bạn thử Format lại máy xem có hết không ? Nếu không hết phải chạy lại FW thôi :)
bạn giúp mình kỹ hơn được hok. mình hok biết format máy hay chạy lại FW như thế nào cả.

mtamcd

Ảnh, file nhạc và video bạn có thể giữ lại bằng cách copy trực tiếp từ máy ra PC, nếu sợ virus thì trước khi copy lại vào máy bạn quét virus sạch sẽ trên PC là ok. Nếu đt bị virus bạn chỉ cần hard rest 4 ngón là ok, theo mình nghĩ không cần phải chạy lại FW đâu :)

Cảm ơn bạn
Cho hỏi thêm hard rest 4 ngón có giải quyết được ổ 8 G không hay chỉ là bộ nhớ máy thui

Zenki

Super V.I.P
bạn giúp mình kỹ hơn được hok. mình hok biết format máy hay chạy lại FW như thế nào cả.
Format máy bằng lệnh *#7370# (Code: 12345) hoặc dùng hard reset bằng tổ hợp 4 phím : Phím * , Phím 3, Phím gọi và bấm nguồn (trong 4 giây)
Cảm ơn bạn
Cho hỏi thêm hard rest 4 ngón có giải quyết được ổ 8 G không hay chỉ là bộ nhớ máy thui
Mình nghĩ là được! Bạn cứ thử đi xem sao :D Nhớ back up lại nhé ;)

Format máy bằng lệnh *#7370# (Code: 12345) hoặc dùng hard reset bằng tổ hợp 4 phím : Phím * , Phím 3, Phím gọi và bấm nguồn (trong 4 giây)

Mình nghĩ là được! Bạn cứ thử đi xem sao :D Nhớ back up lại nhé ;)

4mat 4 ngón không làm mất dữ liệu trên ổ cứng đâu:|

Status
Không mở trả lời sau này.