• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

mtamcd

Format máy bằng lệnh *#7370# (Code: 12345) hoặc dùng hard reset bằng tổ hợp 4 phím : Phím * , Phím 3, Phím gọi và bấm nguồn (trong 4 giây)

Mình nghĩ là được! Bạn cứ thử đi xem sao :D Nhớ back up lại nhé ;)

Cho minh hỏi back up la sao

4mat 4 ngón không làm mất dữ liệu trên ổ cứng đâu:|

Cho mình hỏi vậy làm sao mới có thể làm sạch ổ 8G một cách tốt nhất

Zenki

Super V.I.P
Cho minh hỏi back up la sao

Cho mình hỏi vậy làm sao mới có thể làm sạch ổ 8G một cách tốt nhất
Back up bằng PC Suite danh bạ và tin nhắn. Còn nhạc, hình ảnh, video thì back up bằng cách copy qua PC lưu đó, sau khi format xong copy từ PC ra lại

Nếu xài ổ cứng theo máy ( giống N95-8G ) thì bắt buộc bạn phải Format trực tiếp trên Phone. Với cách này bạn phải kết nối Phone với PC bằng chế độ "Data transfer" để giữ lại những File hình, nhạc, film ( nếu có ) trước khi Format.

mtamcd

Back up bằng PC Suite danh bạ và tin nhắn. Còn nhạc, hình ảnh, video thì back up bằng cách copy qua PC lưu đó, sau khi format xong copy từ PC ra lại

Nếu xài ổ cứng theo máy ( giống N95-8G ) thì bắt buộc bạn phải Format trực tiếp trên Phone. Với cách này bạn phải kết nối Phone với PC bằng chế độ "Data transfer" để giữ lại những File hình, nhạc, film ( nếu có ) trước khi Format.

làm sao để format truc tiếp trên fone, chỉ mình đi
Cảm ơn bạn nhiều nhiều....:)

Zenki

Super V.I.P
Tool - Utilites - Memory - Option - Format Mass Memory

Đại loại nó là như vậy :D Tại mình không có máy ở đây nên không chỉ chi tiết từng mục cho bạn được :D

Click vào cái Thanks ủng hộ nào :p

Backup kiểu đấy thì back up cả virus luôn:| Không có cách back up dữ liệu trên thẻ nhớ rồi restore lại đâu.

Tốt nhất là cắm máy vào chọn data transfer rồi 4mat cho sạch.

minhphuong_197

Lỗi HDH rồi bạn ah. Giờ bạn thử Format lại máy xem có hết không ? Nếu không hết phải chạy lại FW thôi :)

bác zen ki, xem ra hok phải là lỗi HDH roài, em 4mat lại roài, y như máy mới mua roài nhưng hix cái camera vẫn :Feature not supported, có bác nào gặp trường hợp này chưa giúp em với.:(:(:(

Zenki

Super V.I.P
bác zen ki, xem ra hok phải là lỗi HDH roài, em 4mat lại roài, y như máy mới mua roài nhưng hix cái camera vẫn :Feature not supported, có bác nào gặp trường hợp này chưa giúp em với.:(:(:(
Giờ chỉ có mang ra Care cho nó kiểm tra thôi. Bạn có làm rơi máy hay va chạm gì mạnh không ? Bạn thử mang ra Care xem nó nói gì. Sợ không còn là lỗi phần mềm nữa rồi, nó sang phần cứng rồi :(

Đừng đem ra Nokia vì họ sẽ bắt để máy ở đó có khi 1 tuần mà trong thời gian đó thì máy mình bị thay thế nào bạn không biết được. Mang ra KTV ở cửa hàng sửa chữa uy tín lấy ngay nào đó hỏi họ xem hộ. Mình đoán là do rơi va đập nên đứt dây nào đó...

minhphuong_197

bác có thể chỉ cho em 1 chỗ uy tín nào đó ở hà nội hok?:| Em thì mù tịt về cái khoản này. cám ơn bác nhiều

Zenki

Super V.I.P
bác có thể chỉ cho em 1 chỗ uy tín nào đó ở hà nội hok?:| Em thì mù tịt về cái khoản này. cám ơn bác nhiều
Nếu bạn không biết chỗ nào uy tín thì nên mang ra Care đi, hỏi người ta thử cái này sửa mất bao lâu ? Bảo nó kiểm tra lại cho đàng hoàng và kỹ càng, chỉ hôm nào đông khách hoặc bận quá thì nó mới giữ máy lại mà mình nghĩ không tới 1 tuần đâu. Còn nếu mà mang ra ngoài không quen chỗ nào hết thì khả năng bị luộc đồ còn cao hơn trong Care.

mobifone0906

Anh nào biết giúp em cái Font Tiếng Việt cho N81-8g nha. Thanksss nhieu``

N81 của bạn là hàng xách tay hay hàng Cty ?

- Nếu hàng xách tay: Change code và up FW có TV
- Nếu hàng Cty mà lỗi font TV thì kiếm bộ font chuẩn SV3 xong copy vào máy là được.

steedboy

có vấn đề rùi nè...tại sao chụp ảnh bằng N81 để đèn ảnh lại mờ hơn không để đèn , sao vậy cà ...

mtamcd

Cho minh hỏi, sau khi format 4 nut may se trắng nhách không làm được gì giống như 1 cái computer mới format chưa cài win hay máy điện thoại của mình sẽ như lúc mới mua, chức năng nghe , gọi, nhắn tin vẫn đàng hoàng

Kojiro

Super V.I.P
Cho minh hỏi, sau khi format 4 nut may se trắng nhách không làm được gì giống như 1 cái computer mới format chưa cài win hay máy điện thoại của mình sẽ như lúc mới mua, chức năng nghe , gọi, nhắn tin vẫn đàng hoàng

4mat 4 ngón là đưa máy về như mới, fw thì là fw bạn đang sử dụng (chứ ko bị quay lại fw khi mua), chức năng nghe gọi bình thường.

Nói chung 4mat 4 ngón là như bạn dùng file Ghost máy mà trong file Ghost bạn chưa cài gì :D

Ko có trắng nhách như bạn nói đâu :)

mtamcd

Backup kiểu đấy thì back up cả virus luôn:| Không có cách back up dữ liệu trên thẻ nhớ rồi restore lại đâu.

Tốt nhất là cắm máy vào chọn data transfer rồi 4mat cho sạch.

Hình như bạn chưa xài ổ 8G hoặc chưa format kiểu nay bao giờ, ĐỪNG BAO GIỜ DẠI DỘT MÀ LÀM KIỂU ĐÓ, format xong sẽ mất hết các file hệ thống, máy sẽ không nhận ổ 8G nữa mà sẽ báo là "bộ máy thứ cấp bị lỗi". Sau lần đó dù có muốn cắm cắm máy vào theo đường usb để truyền lại dữ liệu cũng không được vì máy computer cũng không nhận được luôn....:|

Zenki

Super V.I.P
Hình như bạn chưa xài ổ 8G hoặc chưa format kiểu nay bao giờ, ĐỪNG BAO GIỜ DẠI DỘT MÀ LÀM KIỂU ĐÓ, format xong sẽ mất hết các file hệ thống, máy sẽ không nhận ổ 8G nữa mà sẽ báo là "bộ máy thứ cấp bị lỗi". Sau lần đó dù có muốn cắm cắm máy vào theo đường usb để truyền lại dữ liệu cũng không được vì máy computer cũng không nhận được luôn....:|
Vậy bạn thử theo cách này xem được không

Bạn đã thử chưa mà dám khẳng định vậy??? Dù là thẻ nhớ hay ổ cứng sau khi 4mat thì các folder ban đầu lại xuất hiện, không bao giờ bị lỗi như bạn nói. Nói thật là tôi chưa thấy cái báo lỗi bộ nhớ thứ cấp bị lỗi cả:|

Vậy bạn thử theo cách này xem được không

Làm thế cũng sạch nhưng nếu có virus thì vẫn có thể còn sau khi 4mat.
L

mtamcd

Bạn đã thử chưa mà dám khẳng định vậy??? Dù là thẻ nhớ hay ổ cứng sau khi 4mat thì các folder ban đầu lại xuất hiện, không bao giờ bị lỗi như bạn nói. Nói thật là tôi chưa thấy cái báo lỗi bộ nhớ thứ cấp bị lỗi cả:|

Làm thế cũng sạch nhưng nếu có virus thì vẫn có thể còn sau khi 4mat.
L

Dạ thưa đã thử rồi...và sau đó tiễn thẳng em nó lên care...nếu bạn thích cảm giác mạnh như mình thì mời bạn thử...có cần mình up hình biên lai bảo hành lên làm bằng chứng không;;)

Status
Không mở trả lời sau này.