• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

ngocson04071990

Vấn đề FW của N81-8G

cho e hỏi cái FW Version: 21.0.010 này của N81-8G có hổ trợ Tiếng Việt k ah. Nó có bị lổi gì k?
Cảm ơn!

hoatdong

format như thế thì khác j` *#7370# đâu bác. Mà bác biết con n81 đấy, nó trượt nên khả năng jữ cùng lúc ngần ấy nút là ko tưởng
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:p:p:p:p:p:p:-/:-/:-/:-/

Khác chứ sao kô: *#7370# chỉ phục hồi các cài đặt của máy...còn phần mềm cài thì còn nguyên. Còn format 4 ngón thì trở về nguyên bản.8-|

Kojiro

Super V.I.P
format như thế thì khác j` *#7370# đâu bác. Mà bác biết con n81 đấy, nó trượt nên khả năng jữ cùng lúc ngần ấy nút là ko tưởng
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:p:p:p:p:p:p:-/:-/:-/:-/

Đã không biết hỏi thì anh em chia sẻ cho mà còn nói thế, vậy bạn tự làm đi nhé. N81 vẫn dùng lệnh 4 ngón sao lại không tưởng?:-?

vandunga3

Khác chứ sao kô: *#7370# chỉ phục hồi các cài đặt của máy...còn phần mềm cài thì còn nguyên. Còn format 4 ngón thì trở về nguyên bản.8-|

Trc em *#7370# nó cũng về nguyên bản mà. Dẫn chứng nè: Em update Nokia Maps, sau khi 4mat như thế thì nó lại về nguyện ban đầu, mọi thứ đều mất hết

Đã không biết hỏi thì anh em chia sẻ cho mà còn nói thế, vậy bạn tự làm đi nhé. N81 vẫn dùng lệnh 4 ngón sao lại không tưởng?:-?

Nó bố trí xa nhau nên em khó bấm. Mình fai giữ tất cả cùng lúc hay lần lượt hả anh? Mấy lần em giữ nguồn chặt quá nó tắt ngóm

vandunga3

Con N81 của em lắc thấy tiếng lọc xọc. Trc em nhớ có 1 bác trong 4rum mình bảo cũng bị hiện tượng đấy, ra ngoài hàng lắc thì con nào cũng lọc xọc.

Có bác nào bị như em ko? (nếu có thì may quá)
;):D:D

i_love_baby387

Con N81 của em lắc thấy tiếng lọc xọc. Trc em nhớ có 1 bác trong 4rum mình bảo cũng bị hiện tượng đấy, ra ngoài hàng lắc thì con nào cũng lọc xọc.

Lọc xọc là hình như cái khóa phím đó bác!! máy em chỉ bị chỗ đó, ko thấy gì cả;)

hugdajkaz

Đúng rồi đó bạn, máy mình cũng thế, cái chỗ khóa phím nó bị như vậy sẵn rồi :|

Hình như N81 8G nếu chạy FW 21 thì không có TV thì phải... Máy chạy chẳng khác gì FW cũ, mỗi tội khó hack hơn...

vandunga3

Lọc xọc là hình như cái khóa phím đó bác!! máy em chỉ bị chỗ đó, ko thấy gì cả;)

Đúng rồi đó bạn, máy mình cũng thế, cái chỗ khóa phím nó bị như vậy sẵn rồi :|

Thế thì may rồi, ai cũng bị vậy :D:D:D:D =D>=D>=D>

Posted via Mobile Device may wá ko bị như rứa

Ko may đâu bác ơi, ai cũng bị mà bác ko bị thì lạ đấy. May nỗi j` :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:D:D:D

Posted via Mobile Device chỗ khóa phím có lò xo mà. Đang ng0n. Nhưng mà máy móp méo vì rớt. Nặng nên rớt toàn đau tim

vandunga3

Posted via Mobile Device chỗ khóa phím có lò xo mà. Đang ng0n. Nhưng mà máy móp méo vì rớt. Nặng nên rớt toàn đau tim

Vỏ con N81 công nhận lởm quá, xài 1 thời jan mà sơn bong tróc nham nhở. Cái bàn fím của em tróc hết ra rồi. Cái gạt khóa máy cũng bị tróc sơn. Chất lượng như thế này thật sự ko đáng với cái giá 8 triệu khi mới ra

i_love_baby387

Vỏ con N81 công nhận lởm quá, xài 1 thời jan mà sơn bong tróc nham nhở. Cái bàn fím của em tróc hết ra rồi. Cái gạt khóa máy cũng bị tróc sơn. Chất lượng như thế này thật sự ko đáng với cái giá 8 triệu khi mới ra

kì lạ thật! hay bác dùng hàng lởm:p máy của em đang đi xe máy rên đường rơi xuống đất, nhắn tin cường độ 100 tin/ngày mà có việc gì đâu!! em thấy nhiều người nhận xét là vỏ con này khá chắc chắn và bền!! cơ trượt cũng tốt hơn N95:-?

ngocson04071990

Hình như N81 8G nếu chạy FW 21 thì không có TV thì phải... Máy chạy chẳng khác gì FW cũ, mỗi tội khó hack hơn...

e có máy N81-2G xài FW 20.0.056 có tiếng việt và có khác FW của N81-8G FW 11. E k bít FW 21 có TV hem. Còn vấn đề Hack máy thì từ từ làm cũng được.
Có a nào đang xài thì cho e ý kiến với nha.

Posted via Mobile Device lởm đâu đc mà lỡm.b0ng vi tr0c vảy nhưng ngage vẫn nuột như thườmg. Bác trên cao thủ buôn chuyện đếy nhỉ .^^. Em một đêm nhận 300 tin mà ko nhắn lạj 1 tin nè

zalman

Các cao thủ xài N81 cho em hỏi có cái chương trình nào duyệt web màn hình ngang ko vậy, duyệt màn hình đứng ko bao wát đc. Ai bit thì cho xin cai link down lun nha.

lamnt0702

Các cao thủ xài N81 cho em hỏi có cái chương trình nào duyệt web màn hình ngang ko vậy, duyệt màn hình đứng ko bao wát đc. Ai bit thì cho xin cai link down lun nha.

Có thể tham khỏa các soft như Rotate me hoặc Landscape pro...Các soft này có thể giúp N81 xoay ngang màn hình nhưng vì N81 ko hỗ trợ Accelerometer nên sau khi cài soft cho dù có quay máy ngang 90 độ thì màn hình vẫn ko tự động xoay mà phải ấn nút mới xoay :) Các soft thì đã có trong mục tổng hợp cập nhật ứng dụng,bạn vào đó down về nhé :)

vandunga3

kì lạ thật! hay bác dùng hàng lởm:p máy của em đang đi xe máy rên đường rơi xuống đất, nhắn tin cường độ 100 tin/ngày mà có việc gì đâu!! em thấy nhiều người nhận xét là vỏ con này khá chắc chắn và bền!! cơ trượt cũng tốt hơn N95:-?

Thế thì chắc em lấy phải cái đểu mất rồi. Hồi đấy nó mới ra là em tậu lun chứ, xót quá. Lần j` em đang nhắn tin trên đường thì có 2 thằng đi xe máy nó giật máy em, may mà em giật lại đc. Nhưng mỗi tội từ đấy cơ trượt còn ẻo lả hơn cả n95 :-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

Trình duyệt mặc định có chức năng xoay ngang mà. Bác chọn Option/ Rotate Screen ~> ngon lành nhá
Em thấy wifi con này yếu quá các bác ạ

Status
Không mở trả lời sau này.