• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

hugdajkaz

Thế thì chắc em lấy phải cái đểu mất rồi. Hồi đấy nó mới ra là em tậu lun chứ, xót quá. Lần j` em đang nhắn tin trên đường thì có 2 thằng đi xe máy nó giật máy em, may mà em giật lại đc. Nhưng mỗi tội từ đấy cơ trượt còn ẻo lả hơn cả n95 :-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

Trình duyệt mặc định có chức năng xoay ngang mà. Bác chọn Option/ Rotate Screen ~> ngon lành nhá
Em thấy wifi con này yếu quá các bác ạ

Nghe bác này miêu tả như phim hành động ấy nhở? =)) :)) " nó giật máy em, may mà em giật lại dc" :D hy, mà máy N81 vốn cái cơ trượt nó đã hơi lỏng lẻo rùi, hồi mua máy em lựa cả chục con mà con nào cũng thế.
Đúng rùi, trình duyệt mặc định xoay thoải mái mà , mà wifi bắt cũng vù vù mà:|, chỉ có bộ nhớ trong yếu quá nên khi duyệt wed xong nhớ để ý xóa cache đi thoy, ko thì chuyển cache sang ổ E cũng dc...

zalman

N81 mà để tối hết cỡ, đọc ebook chừng 2~3 giờ + chơi game chừng 30' 1 ngày thì khoảng bao lâu là hết pin vậy mấy bro, ko bit pin máy em có chai ko nữa.

hugdajkaz

N81 mà để tối hết cỡ, đọc ebook chừng 2~3 giờ + chơi game chừng 30' 1 ngày thì khoảng bao lâu là hết pin vậy mấy bro, ko bit pin máy em có chai ko nữa.

Chắc dc 1->2 ngày bạn ạh :D ( đấy là theo máy mình). Còn nếu chơi xong rùi tắt máy đi chắc sẽ dc 3->4 ngày đấy :))

vandunga3

em nghĩ hơn 2 ngày. Đọc ebook thì ko tốn mấy, chơi game 30'/ngày ko phải nhiều.
Con pin BP 6MT của N81 bây h bao xiền các bác nhể?

vandunga3

Nghe bác này miêu tả như phim hành động ấy nhở? =)) :)) " nó giật máy em, may mà em giật lại dc" :D hy, mà máy N81 vốn cái cơ trượt nó đã hơi lỏng lẻo rùi, hồi mua máy em lựa cả chục con mà con nào cũng thế.
Đúng rùi, trình duyệt mặc định xoay thoải mái mà , mà wifi bắt cũng vù vù mà:|, chỉ có bộ nhớ trong yếu quá nên khi duyệt wed xong nhớ để ý xóa cache đi thoy, ko thì chuyển cache sang ổ E cũng dc...

Nếu bác ko cài apps vào bộ nhớ trong, giữ khoảng 10MB là ngon rồi.
Em chẳng hiểu đc, bộ nhớ trong máy em còn 13MB, bộ nhớ thẻ trông 200MB thế mà lúc lướt web nó hiện thông báo "Memory full. Close some application" mới lạ chứ. Bác nào giúp em với

Solitary1909

Cho mình hỏi, N81 có chức năng ghi âm cuộc gọi, nhưng mình ko tìm thấy nó ở đâu cả. Các bạn có thể chỉ mình được ko?

Và chức năng ghi âm cuộc gọi mặc định của máy so với các phần mềm Total Recall, Best Call Recorder, Ultimate Voice Recorder, Smart Recorder.... thì sao? Mình nên sử dụng chức năng mặc định của máy hay cài thêm phần mềm?

Cám ơn các bạn trước :)

Solitary1909

Trước hết cho mình xin lỗi vì đã lập ra 1 topic riêng này.Mình chỉ muốn hỏi là máy N81 mình mới mua dùng HĐH gì vậy,sao các file *.sis hồi trc mình cài đc vào N70,giờ chẳng cài đc vào N81 gì cả.Bạn nào bít làm thế nào để cài đặt được chương trình vào N81 hoặc tìm ứng dụng cho N81 ở topic nào(chả bít nó là HĐH gì mà tìm) thì giúp mình với nhé.Hix,mình ko rành về di động lắm,mong mọi ng hướng dẫn tỉ mỉ & đừng chửi mình.Cám ơn rất nhiều ạ

Nếu bạn mới mua N81 thì nó dùng Hệ điều hành Symbian OS 9.2, S60 rel. 3.1. S60v3 thì các files cài vào thường là *.sisx, còn cài được *.sis hay ko thì mình ko rành lắm (vì mình mới mua máy về là hack phone luôn, nên thấy cài được cả *.sis). Bạn vào diễn đàn tìm các phần mềm dành cho S60 v3 thì cài được cho N81 đó.

NguyenTu

Super V.I.P
Cho mình hỏi, N81 có chức năng ghi âm cuộc gọi, nhưng mình ko tìm thấy nó ở đâu cả. Các bạn có thể chỉ mình được ko?

Và chức năng ghi âm cuộc gọi mặc định của máy so với các phần mềm Total Recall, Best Call Recorder, Ultimate Voice Recorder, Smart Recorder.... thì sao? Mình nên sử dụng chức năng mặc định của máy hay cài thêm phần mềm?

Cám ơn các bạn trước :)

Bạn nên sử dụng PM của hãng thứ 3. Tốt nhất nên SD PM Total Recall để ghi âm cuộc gọi vì chất lượng tốt, không tiếng Bip (đối phương k phát hiện được đang bị ghi âm).Hỗ trợ 02 loại file: WAV mà AMR

NguyenTu

Super V.I.P
Nếu bạn mới mua N81 thì nó dùng Hệ điều hành Symbian OS 9.2, S60 rel. 3.1. S60v3 thì các files cài vào thường là *.sisx, còn cài được *.sis hay ko thì mình ko rành lắm (vì mình mới mua máy về là hack phone luôn, nên thấy cài được cả *.sis). Bạn vào diễn đàn tìm các phần mềm dành cho S60 v3 thì cài được cho N81 đó.

Chủ topic hỏi từ năm 2007 nhé bạn! Topic đã được hơn 80 trang roài :)):)):)):))

hugdajkaz

Nếu bác ko cài apps vào bộ nhớ trong, giữ khoảng 10MB là ngon rồi.
Em chẳng hiểu đc, bộ nhớ trong máy em còn 13MB, bộ nhớ thẻ trông 200MB thế mà lúc lướt web nó hiện thông báo "Memory full. Close some application" mới lạ chứ. Bác nào giúp em với

Cái này thì e cũng ko rõ lắm, nhưng mà bác đang duyệt thì nó báo full hay vừa vào thì nó báo memory full luôn ?:) nếu đang lướt wed mà nó báo full thì chắc là bác load trang nào nặng quá ấy mà...còn nếu vừa vào đã bị thì....

V

vietnam123

Guest
Tình hình là tớ rất hay phải copy dữ liệu vào Nokia N81 8Gb.

Chuối cái là cắm USB vào, nó không cho nhận Mass memory mà trên máy cứ báo có phần mềm đang truy cập vào Mass memory. Khởi động đi khởi động lại, dùng Handy Taskman tắt hết các chương trình rồi. Mà lúc nó được, lúc nó không. Số lần được rất hiếm hoi.

Tớ ghét nhất cài cái Nokia Suite vào PC vì nó đòi hỏi nhiều quyền quá. Không biết có cách nào khắc phục bằng phần mềm để tớ cắm 1 phát là nhận như USB không nhỉ?

V

vietnam123

Guest
Bác qua Google, tìm cái này nhé RM-179_APAC210_21.0.010_v8.0_N81-8GB.exe

Bản firmware này mới nhất, có Tiếng Vịêt.

TruongHan

Super V.I.P
Tình hình là tớ rất hay phải copy dữ liệu vào Nokia N81 8Gb.

Chuối cái là cắm USB vào, nó không cho nhận Mass memory mà trên máy cứ báo có phần mềm đang truy cập vào Mass memory. Khởi động đi khởi động lại, dùng Handy Taskman tắt hết các chương trình rồi. Mà lúc nó được, lúc nó không. Số lần được rất hiếm hoi.

Tớ ghét nhất cài cái Nokia Suite vào PC vì nó đòi hỏi nhiều quyền quá. Không biết có cách nào khắc phục bằng phần mềm để tớ cắm 1 phát là nhận như USB không nhỉ?

Bạn có cài fonts,phần mềm tạo theme hay các ứng dụng truy cập vào galary ko?Phải vào thoát ứng dụng,nếu có ứng dụng nào đó đang chạy ngầm thì không thể dùng chế độ Mass Store được,mình không thích nhất là điều này trên các máy ổ cứng,còn mà dùng phần mềm để khắc phục thì không hề có đâu :D

Posted via Mobile Device đt em giờ ko f5 nhạc đc. Đã làm như 4rum hướg dẫn là xoá 3 file j đó mà cũg ko đc .ai pít khăc phuc ko?

Status
Không mở trả lời sau này.