• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

vandunga3

cái này bạn đem ra chỗ bảo hành bảo nó care lại cho :|
máy tôi cũng mới care lại :(
có care lại mà cũng chờ mất hai tuần >:) cảm giác xa nhà xa đt trong hai tuần :-??

tình hình nó có khá hơn ko hả bác???:-?:-?:-?

mrdinh71

Bác ý muốn down xuống firm 20.0.56 mà. Nokia Soft Update chỉ cho search firm mới nhất thôi

Chính xác là như vậy nên mới hỏi xin Firmware offline mình đã thử dùng toll của cojiro seach thử nhưng không có
Posted via Mobile Device

hqviet89

Chính xác là như vậy nên mới hỏi xin Firmware offline mình đã thử dùng toll của cojiro seach thử nhưng không có
Posted via Mobile Device

Thường thì Firmware mới là tốt nhất đó, chạy cái cũ làm j chứ!

vandunga3

Posted via Mobile Device

Tình hình là sau khi e kiểm tra lại thì theo như chtr, firm này ko có tiếng Việt, down firm tiếng Anh về cũng đc mà =))

Chỉnh sửa cuối:

vandunga3

Rồi nhét tiếng Việt như thế nào ???Thanks

Ặc
Nếu đúng như cái Navifirm phán 20.0.56 ko có tiếng Việt thì bác đành an phận với cái 21.0.10 thôi. Mà em thấy xài tiếng Anh có khó khăn lắm đâu

/// Mà e vẫn thắc mắc ở chỗ ko biết nếu down cái firm 20.0.56 bản US CV SG (0553644) như trong hình về thì có cài đc luôn ko nhỉ? Hay là phải đổi code máy sang của US thì mới down firm đc :-?:-?:-?
Mong có cao nhân giải đáp

vandunga3

http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242
nâng cấp theo cách này cũng đc mà:|
mà ae nào cho hỏi cái N81 sai camera trước nhấn phím chụp ở thân máy hok đc, còn camera sau thì vẫn bt :( ai biết chỉ giáo dùm :D

1/ Mèng ui xem lại đê, Nokia Software Updater chỉ cho phép search và up với firm mới nhất. Cái này thường quá
2/ Máy nào cũng thế hết. Ấn nút giữa

nguulangkiem

màn hình và vỏ có gì liên quan đến nhau đâu.thay riêng mà bạn:D

=)) nghe mấy sư huynh ở chỗ bảo hành bảo thay vỏ dễ đi lắp trượt lắm không biết thế nào :))
h đi thay cái màn hình trc :-? thay vỏ nó đi cái nắp trượt thì ốm :-??

duydat006

Banned
cho hỏi n81 2bg mua thẻ nhớ 8gb hay 16gb về nhét vào sử dụng được không ,và nếu dùng được copy tất cả các nhạc mp3 khoản 5000 bài vào full thẻ chạy vẫn tốt chứ

speedhack

Theo mình biết thì N81 có bộ nhớ trong 25MB :-? Theo thông tin bạn đưa ra thì bạn đã dùng 24MB đã dùng. Vậy thì bộ nhớ máy full là đúng rồi. Chắc cái này do bạn cài các PM trên bộ nhớ máy (Phone memory) chứ không phải trên thẻ (Memory card). Bạn xem mình suy luận đúng không nhé! Nếu đúng thì bạn gở các PM ra, cài vào thẻ nha.

Để biết bận cài vào thẻ, nhanh nhất là bạn vào AppMan của máy, xem bên phải tên các PM có hình chiếc thẻ không? Nếu k có thì bạn cài trên thẻ rồi.

Trước mắt là vậy đi.

theo thông tin từ nhà sản xuất thì bộ nhớ trong của máy là 96mb.

dùng X-plorer kiểm tra thì có một điều cực khó hiểu là bộ nhớ trong chia thành 2 ổ C và D, ổ C chỉ có khoảng 25Mb nhg khi kiểm tra tổng dung lượng dữ liệu tuy ko chiếm đến 10Mb nhg free còn chưa đc 5Mb, Ổ D có dung lượng 35 Mb, nhg luôn ở tình trạng free 100%, nếu đã là bộ nhớ trong thì tại sao còn phải chia ra như vậy, và có ai biết cách tận dụng ổ D ko, cứ để đó chỉ để làm cảnh thoai sao.

quả thực là chưa gặp con nào ảo như con n81 phiên bản 8GB cả, muh nói thật là chỉ đc mỗi cái bụng to, xách dép cho N82

zu_4u_sft

bộ nhớ trong ( ổ C ) là 24,6 mb, mất gần 10 mb để gài hệ điều hành.
Ram là 96 mb, ỗ D là số Ram còn trống. Lun lun free. Bạn chạy nhìu pm thì Ram ( ỗ D) sẽ hạ xuống. bt máy mình chừng 28->31 mb thoy, ko lên tới 35 mb :|

speedhack

bộ nhớ trong ( ổ C ) là 24,6 mb, mất gần 10 mb để gài hệ điều hành.
Ram là 96 mb, ỗ D là số Ram còn trống. Lun lun free. Bạn chạy nhìu pm thì Ram ( ỗ D) sẽ hạ xuống. bt máy mình chừng 28->31 mb thoy, ko lên tới 35 mb :|

nếu vậy thì những ứng dụng lớn lớn một chút đòi hỏi phải cài trên ổ C thì pó hen roài :-?

nguulangkiem

cho hỏi n81 2bg mua thẻ nhớ 8gb hay 16gb về nhét vào sử dụng được không ,và nếu dùng được copy tất cả các nhạc mp3 khoản 5000 bài vào full thẻ chạy vẫn tốt chứ

Hình như không đơn thuần 8gb với 2gb ăn thua ở bộ nhớ đâu, mà quan trong là cái 8Gb nó phải hơn 2Gb về gì đó :)) cũng chả biết rõ nữa. Nhưng mà 2Gb lắp thẻ nhớ 8gb vào ho biết chạy nổi không chứ nói gì 16gb chứ 8-|

Status
Không mở trả lời sau này.