• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

vandunga3

cho hỏi n81 2bg mua thẻ nhớ 8gb hay 16gb về nhét vào sử dụng được không ,và nếu dùng được copy tất cả các nhạc mp3 khoản 5000 bài vào full thẻ chạy vẫn tốt chứ

Mình đã từng đọc đâu đó có huynh nói N81 hỗ trợ đc thẻ 8GB. Nhưng mình nghĩ nhiều lắm thì cũng chỉ nên chơi 4GB thôi. Cá nhân mình do đã mất thẻ gốc, phải xài tạm thẻ 1GB, cài khá nhiều soft mà đã thấy máy chạy chậm nhiều lắm rồi :|:|:|

TomRyan8891_2009

cấu hình phần cứng N81 và N81 8GB là như nhau , chẳng lẽ phien bản ổ cứng đọc được tới dung lượng 8GB , còn bản thường thì không ?

vandunga3

cấu hình phần cứng N81 và N81 8GB là như nhau , chẳng lẽ phien bản ổ cứng đọc được tới dung lượng 8GB , còn bản thường thì không ?

Bản 8GB có hỗ trợ thẻ đâu bác, nói làm gì =))=))=))
Đang bàn về bản N81 microSD mà =))=))=))

zu_4u_sft

N81 8G hok có thẻ nhớ. N81 mới đọc đc bác ơi. Mà ko bik đọc tới nhiu. Zu nghỉ chừng 4G là đc rùi

minhdale

mình đã tìm được rồi bạn ạ.máy của mình cũng đã dùng x-plore xem thử cái imei mà nó báo đúng là cái imei mà x-plore của máy bạn báo,mình đã nhờ bạn mình xem thử máy của bạn ấy thì cũng vẫn là cái imei đó.mình nhờ bác habaolinh check thì nó báo cái imei đó là của 6120c của TQ.vậy là do cái x-plore báo sai rồi bạn ạ.bạn yên tâm đi ko phải lo đâu.máy mình và bạn mình dùng x-plore bản TV 1.30.do lỗi của x-plore.

Cám ơn bác em đã hiểu ra vấn đề rùi.Xin cám ơn các mod đã giúp em move bài vào đúng chỗ.Đó Là vì em dùng bản x-plore crack 2 icon,icon crack là nó dùng key của máy tầu.Nếu em dùng bản trial thì nó báo đúng imei ngay.:)

KIANCRUISE

cái máy n81 2G của mình tự nhiên phần gallery ko hiện đc hình ảnh và video. Nhưng vào file manager thì vẫn có. FW của mình là 21.0.010, mình đạ thử cài lại FW nhưng vẩn ko dc. Bạn nào biết nguyên nhân tại sao giúp mình với. Xin cảm ơn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
cái máy n81 2G của mình tự nhiên phần gallery ko hiện đc hình ảnh và video. Nhưng vào file manager thì vẫn có. FW của mình là 21.0.010, mình đạ thử cài lại FW nhưng vẩn ko dc. Bạn nào biết nguyên nhân tại sao giúp mình với. Xin cảm ơn nhiều.

Bạn xem lại folder chứa ảnh và video của bạn có đang để thuộc tính ẩn hay là hệ thống ko nhé, vào Xplore chọn folder đó chọn Attributes để chỉnh nha.

uSh3r

....cái lỗi này nhiều người bị dã man....ai biết cách khắc phục thì bày phát nào....:-/

ANHBIN2X

Máy em N81-2gb,ỡ gần trường có WIFI.Em kết nối thì máy báo error, WiFi ở đó không iu cầu pass, và em xem thông tin wifi máy báo thì sóng trên 70% tốt...Vậy mà em kết nối lại ko được.Mới hôm wa xài OviStore kết nối ko dc.Ai giúp em với!!!!

lephunghien

Máy em N81-2gb,ỡ gần trường có WIFI.Em kết nối thì máy báo error, WiFi ở đó không iu cầu pass, và em xem thông tin wifi máy báo thì sóng trên 70% tốt...Vậy mà em kết nối lại ko được.Mới hôm wa xài OviStore kết nối ko dc.Ai giúp em với!!!!

lỗi đó là do mạng wifi trường bạn đã có nhiều người truy cập rồi.nếu kết nối bằng máy tính tình nó sẽ báo limit.bạn thử vào quán càe wifi ít người test thử xem,nhưng chác không phải do máy đâu

ANHBIN2X

lỗi đó là do mạng wifi trường bạn đã có nhiều người truy cập rồi.nếu kết nối bằng máy tính tình nó sẽ báo limit.bạn thử vào quán càe wifi ít người test thử xem,nhưng chác không phải do máy đâu
ồ thx anh.Cũng có vụ limit à.chán gê.^^

ninhhot

K biết ai dùng n81 8g mà bị hỏng bluetooth chưa.bắn đi k dc nhạn cũng k dc.mà mỗi lần mỏ là pải tắt nguồn khởi động lại tắt cũng pải làm thế.ai bị như m mà khắc pục dc thì chỉ dùm m nha.thanks all you

nhattrieu_1088

Khi gởi 1 đoạn phim avi qua máy bằng Bluetooth nó năm trong inbox. Bạn mở đoạn phim ấy lên và save lại và dùng ct quản lý file duy chuyển thì được rồi.

thaithongdb

em đang dùng N81-2G nhưng k hiểu tại sao máy em bị làm sao mà khi trượt máy nên thì đèn bàn phím ko sáng, thực hiện cuộc gọi lúc trượt xuống thì cuộc gọi cùng ko kết thúc.em đã vào cài đặt "thao tác với Slide" nhưng vẫn ko đc các anh cho em hởi ko biết có phải máy em đã bị lỗi gì ko

thaithongdb

Cho em hỏi chút về máy N81 với

em đang dùng N81-2G nhưng k hiểu tại sao máy em bị làm sao mà khi trượt máy nên thì đèn bàn phím ko sáng, thực hiện cuộc gọi lúc trượt xuống thì cuộc gọi cùng ko kết thúc.em đã vào cài đặt "thao tác với Slide" nhưng vẫn ko đc các anh cho em hởi ko biết có phải máy em đã bị lỗi gì ko:-/
thank vì đã đọc bài !!!!!!!!!

vandunga3

em đang dùng N81-2G nhưng k hiểu tại sao máy em bị làm sao mà khi trượt máy nên thì đèn bàn phím ko sáng, thực hiện cuộc gọi lúc trượt xuống thì cuộc gọi cùng ko kết thúc.em đã vào cài đặt "thao tác với Slide" nhưng vẫn ko đc các anh cho em hởi ko biết có phải máy em đã bị lỗi gì ko

Máy mình thì mình để như sau:
Trượt lên: nghe cuộc gọi đến
Trượt xuống: cúp máy

Để thế thì khi muốn cúp máy thì trượt xuống là OK
Mình nhớ cái này làm mặc định mà

thaithongdb

Máy mình thì mình để như sau:
Trượt lên: nghe cuộc gọi đến
Trượt xuống: cúp máy

Để thế thì khi muốn cúp máy thì trượt xuống là OK
Mình nhớ cái này làm mặc định mà

mình để như vậy rồi nhưng vẫn k có tác dụng gì:(