• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

vandunga3

4mat cũng làm rồi....mình sợ bị đứt cáp ý...nhưng nghe gọi vẫn bth
chỉ ghét mỗi cái luk kết thúc cuộc gọi trượt xuống cuộc gọi vẫn còn
chạy lại firmware làm thế nào vậy bạn

http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=332

4 cái sticky topic rất rõ ràng đó
Nếu up firmware online mà mạng đứt hoặc hở cáp đt là máy sẽ tèo đó, nhưng vẫn có thể tự khắc phục đc

vietdung91

mấy pro cho em hỏi có phần mềm nào cho N81 mà khi mở khóa bàn phím ko phải dùng nút mở ở trên đầu máy ko? nhiều lúc e thấy bất tiện. Mở đc như N95 thì tốt quá :( :(

vandunga3

mấy pro cho em hỏi có phần mềm nào cho N81 mà khi mở khóa bàn phím ko phải dùng nút mở ở trên đầu máy ko? nhiều lúc e thấy bất tiện. Mở đc như N95 thì tốt quá :( :(

Ko có đâu, lười quá
Trượt lên ý :)):)):))

teyumibee

các bạn cho mình hỏi, làm cách nào để cài nhạc chuông cho từng cá nhân khác nhau trên con N81. Mình biết cách cài là vào contact ->chọn Ringing tone, nhưng trong đó toàn nhạc mặc định của N81, còn nhạc riêng của mình thì mình ko cài vào được. (tức là mình muốn cài nhạc chuông cho cá nhân, nhưng là nhạc của mình, ko phải nhạc mặc định của Nokia)
Mấy bạn chỉ giúp mình với, đọc mấy chục trang trong này đuối quá rồi nên chạy xuống đây hỏi luôn. ^^

Còn nữa, tại sao khi mình chụp hình thì hình lại ko vào "Galery - Images & Video" được. Ko biết nó bị lỗi thế nào nữa, chụp rất nhiều hình mà trong đó trống trơn, mình phải vào lifeblog để coi hình ko ah`, thấy bất tiện mà lại ko control được nó.
Chỉ giúp mình cách chỉnh nhé. Cảm ơn nhiều lắm.

Last edited by a moderator:

delro

máy em n81-2gb,em kết nối wifi thì máy báo error mặc dù wifi ko có pass,em dùng trình handywifi thì kết nói va duyet web được,nhưng khi vào = easywlan của máy thì ko vào dc!ai giúp em với!!!!

lephunghien

máy em n81-2gb,em kết nối wifi thì máy báo error mặc dù wifi ko có pass,em dùng trình handywifi thì kết nói va duyet web được,nhưng khi vào = easywlan của máy thì ko vào dc!ai giúp em với!!!!

bạn dùng mã *#7370# reset lại máy đi hoạc format bằng tay( *+3+nguồn) xem có được không.nếu vẫn thể thì phải chạy Frimware cho máy.Fw mới nhất của N81 là 21.0.0.10 dùng ổn lắm

ANHBIN2X

bạn dùng mã *#7370# reset lại máy đi hoạc format bằng tay( *+3+nguồn) xem có được không.nếu vẫn thể thì phải chạy Frimware cho máy.Fw mới nhất của N81 là 21.0.0.10 dùng ổn lắm
Hix tìm firmware ở đâu dậy anh ? lúc trước em có tìm mà nó nói ko có bản nào mới.Anh send web cho em duoc ko ?

vuonganhquyen

Hix tìm firmware ở đâu dậy anh ? lúc trước em có tìm mà nó nói ko có bản nào mới.Anh send web cho em duoc ko ?

Nếu máy bạn là máy mới và chưa từng update firmware lần nào thì bạn có thể kiểm tra các firmware mới theo thứ tự như sau:
Trước hết bạn ấn *#0000# để xem bản firmware hiện tại là bao nhiêu, sau đó tháo pin ra ghi lại product code (mã sản phẩm được in trên một cái nhãn dán bên trong máy nằm phía dưới cục pin) của máy và vào đây để kiểm tra xem có bản firmware mới không, nếu có bản mới thì bạn có thể tiến hành update như bình thường (nếu bạn không biết cách update thì có thể tham khảo ở đây, cũng có nhiều topic hướng dẫn update firmware trong diễn đàn bạn chịu khó search nhé!). Còn nếu không có firm mới thì có thể là do product code máy bạn không phù hợp nên bạn có thể tìm và thay bằng một product code mới có firm cập nhật, cách thay product code cũng đã có trong diễn đàn đó, search là thấy liền à!
Chúc vúi8-|

ANHBIN2X

Nếu máy bạn là máy mới và chưa từng update firmware lần nào thì bạn có thể kiểm tra các firmware mới theo thứ tự như sau:
Trước hết bạn ấn *#0000# để xem bản firmware hiện tại là bao nhiêu, sau đó tháo pin ra ghi lại product code (mã sản phẩm được in trên một cái nhãn dán bên trong máy nằm phía dưới cục pin) của máy và vào đây để kiểm tra xem có bản firmware mới không, nếu có bản mới thì bạn có thể tiến hành update như bình thường (nếu bạn không biết cách update thì có thể tham khảo ở đây, cũng có nhiều topic hướng dẫn update firmware trong diễn đàn bạn chịu khó search nhé!). Còn nếu không có firm mới thì có thể là do product code máy bạn không phù hợp nên bạn có thể tìm và thay bằng một product code mới có firm cập nhật, cách thay product code cũng đã có trong diễn đàn đó, search là thấy liền à!
Chúc vúi8-|
Mà code để có firm v21 là code nào anh?em đến bước change code rồi mà ko bik nhập code nào vào???

ANHBIN2X

Mà code để có firm v21 là code nào anh?em đến bước change code rồi mà ko bik nhập code nào vào???
Em đã thay đổi product code va nào NSU để update nhưng nó báo ko có fim mới!!!La sao ah ?

Kojiro

Super V.I.P
Em đã thay đổi product code va nào NSU để update nhưng nó báo ko có fim mới!!!La sao ah ?

Dùng jaf up thẳng fw bạn thích luôn, khỏi đổi code chi cho mệt :) Có hướng dẫn trong S60v3 Nâng cấp phần mềm nha.

ANHBIN2X

Dùng jaf up thẳng fw bạn thích luôn, khỏi đổi code chi cho mệt :) Có hướng dẫn trong S60v3 Nâng cấp phần mềm nha.
Hix sr anh nhưng em ko tìm thấy mục s60v3 nâng cap phần mềm...A chi em duoc ko??Hix em la newbie !!

ANHBIN2X

à em tìm được rồi mà nhìu người nói v21 ko ổn định như v20.Khi downgrade thì ko được = J.A..Vậy em có nên up v21 ko anh ???

vandunga3

à em tìm được rồi mà nhìu người nói v21 ko ổn định như v20.Khi downgrade thì ko được = J.A..Vậy em có nên up v21 ko anh ???

Mình up từ 11.0.045 lên 21.0.10, với máy mình thì đúng là ko ổn định thật, rất hay gặp lỗi camera. Cũng rất nhiều người phàn nàn về lỗi này rồi
Mình nghe nói bản 20 ổn định hơn 21 nhiều. Bạn cứ để 20 đi, nếu thấy ko vừa ý thì up lên 21 sau, up thì dễ hơn downgrade nhiều

ANHBIN2X

Mình up từ 11.0.045 lên 21.0.10, với máy mình thì đúng là ko ổn định thật, rất hay gặp lỗi camera. Cũng rất nhiều người phàn nàn về lỗi này rồi
Mình nghe nói bản 20 ổn định hơn 21 nhiều. Bạn cứ để 20 đi, nếu thấy ko vừa ý thì up lên 21 sau, up thì dễ hơn downgrade nhiều
Mình vừa up len V21 rồi,Vào camera thì bình thường ko biết trong quá trình sử dụng có bị lỗi như bạn nói ko nữa!!!À mà up lên có cái app Dictionary khi mình vào thì máy báo " word missing install word database" dậy là sao ạ ???

ANHBIN2X

Mình vừa up len V21 rồi,Vào camera thì bình thường ko biết trong quá trình sử dụng có bị lỗi như bạn nói ko nữa!!!À mà up lên có cái app Dictionary khi mình vào thì máy báo " word missing install word database" dậy là sao ạ ???
Hix mà firm v21 ko có tiếng việt hả bạn??? bùn wa!!!

vandunga3

Hix mà firm v21 ko có tiếng việt hả bạn??? bùn wa!!!

Hay là bác chọn nhầm firm 21 ngôn ngữ khác
Có tiếng Việt nhé

Kojiro

Super V.I.P
Mình up bằng nokia update nó báo có phiên bản mới thì mình tải và cài à.Chọn ngôn ngữ ở đâu ạ ???

Vào phần Cài đặt ngôn ngữ đó bạn, nếu vào đó mà ko có tiếng Việt thì bạn đã up fw ko hỗ trợ rồi, phải up lại fw hỗ trợ thì mới có tiếng Việt.

kyhuu007

Pass thẻ nhớ

Mình lỡ format máy N81 mà không lấy thẻ nhớ ra sau khi format xong thì thẻ nhớ cứ đòi pass không hiểu sao nó lại đòi pass mà trong lúc mình không đặt pass. Ai có cách nào bỏ pass được không, mình đã làm mọi cách

Status
Không mở trả lời sau này.