• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

maseco

Member
Em cũng bị như bác nó hay báo pin ảo lém ,cách khắc phục nó là khi nào nghi ngờ gần hết pin thì tắt nguồn ,khởi động lại nó sẽ báo chỉ số pin thực

zu_4u_sft

sao con N81 của mình dạo này ko chạy camera đc nữa. Hồi đó thì lúc lên lúc ko mà còn chậm nữa, bây giờ thì tắt lun. Cứ khởi động camera thì máy báo: " camera: feature not supported"

vandunga3

Mình thấy N81 sóng đâu có kém đâu, nghe nhạc cũng hay, màn hình sáng đẹp, cầm cũng chắc tay
Nhân tiện đây cho mình hỏi chút xíu. Máy mình đã up lên FW: V21.0.010 thành công, máy chạy rất mượt, nói chung là ok,nhưng có vấn đê nhỏ thế này. Pin hết xạc khoảng 1,5h là đầy (pin zin nhé) xài bình thường (mình kinh doanh nên nghe gọi cũng nhiều) khoảng 2 ngày, thấy pin mất có một cục, nhưng tới ngày thứ 3 là máy tắt ngúm, cứ vậy hoài chán quá. Mình mới mua một con Gallio 1600 nhưng cũng tình trạng như vậy. cục này thì trâu hơn, tới ngày thứ 5 là máy tắt nguồn, dù tối đó thấy pin còn nhiều. nhưng con gallio này nếu xạc thì khoảng 2h là đầy, nhưng nếu chỉ xạc chừng đó thì xài có 2 ngày thôi, mình phải để xạc thêm 1h nữa là 3h thì mới xài được 4 ngày. Các bạn tư vấn dùm xem nó lỗi gì, báo pin ảo, hay do xạc (xạc zin nhé), và cách khắc phục như thế nào. thanks các bạn nhiều

Máy e còn chưa bao h sạc trong 1.5h mà full nè. Từ trước đến h toàn phải 3h
Em thấy bác nghe gọi nhiều mà sang đến ngày thứ 3 máy tắt ngóm thì cũng là chuyện bình thường

sao con N81 của mình dạo này ko chạy camera đc nữa. Hồi đó thì lúc lên lúc ko mà còn chậm nữa, bây giờ thì tắt lun. Cứ khởi động camera thì máy báo: " camera: feature not supported"

Bệnh trầm kha của N81 đấy. Bác xài firm nào? Em thấy lỗi này hay xảy ra với firm 21.0.10. Bác thử 4mat máy xem có đỡ ko, nếu vẫn còn thì mang ra Nokia Care chửi nhé :p
Máy e trc kia xài firm 11.0.045 ko bao h gặp lỗi này, từ khi up lên mới nhất hiện tại là 21.0.10 thì bị liên tục. 4mat lại thấy có đỡ đc 1 thời gian, còn bây h thì ngày nào cũng bị. Khổ nỗi hết bảo hành rồi nên ko đi bắt bẻ Care đc. Sống chung với lũ dần dần cũng quen :p
Nghe các huynh trên 4r bảo firm v20 là ổn định nhất :-?

zu_4u_sft

V21.0.010 Làm biếng 4mat wá. tại h@chphone vs cài nhìu ct, theme, font đẹp lắm rồi :D Cái camera hồi còn bảo hành bị có 1 lần, nó đem dzô kỹ thuật 5' là xong. còn bây h banh lun mà hết bảo hành nữa chứ :((. chán ghê

nguyenbathang37

Các bạn cho mình hỏi.Dạo này máy của mình gặp hiện tượng như vậy nè:pin đang 5,6 vạch mình vào ola chat hoặc vào web được 1 chút thì nó kêu pin yếu luôn,sau đó mình thoát hết ra để 1 lúc sau thì pin lại hồi lên 4,5 vạch,dùng rất ức chế.Ai biết tại sao chỉ mình với :( :(

anhtuan89gt

Các bạn cho mình hỏi.Dạo này máy của mình gặp hiện tượng như vậy nè:pin đang 5,6 vạch mình vào ola chat hoặc vào web được 1 chút thì nó kêu pin yếu luôn,sau đó mình thoát hết ra để 1 lúc sau thì pin lại hồi lên 4,5 vạch,dùng rất ức chế.Ai biết tại sao chỉ mình với :( :(

Có thể là pin của bạn bị die rồi ,thử sạc đầy rồi player music xem đc mấy tiếng ..

zu_4u_sft

mình format máy và thẻ nhớ lại rồi nhưng vẫn báo "camera: feature not supported" . Chán ghê

trandinhhue

các bác ơi cho em hỏi tí .em dùng N81-2g
Em đã từng cài game PES 2010 sau đó em fomat lại máy lại thấy game này vẫn đấy nhưng không chạy dc , vào quản lí ứng dụng thấy sờ sờ đấy em gỡ ra thì máy lại bảo không xóa được.em phải làm thế nào để xóa nó đây ạ?giúp em với!

anhtuan89gt

Em đã từng cài game PES 2010 sau đó em fomat lại máy lại thấy game này vẫn đấy nhưng không chạy dc , vào quản lí ứng dụng thấy sờ sờ đấy em gỡ ra thì máy lại bảo không xóa được.em phải làm thế nào để xóa nó đây ạ?giúp em với!

Bạn dùng PyUninstaler xóa thủ công đi hoặc Format lại thẻ !

vandunga3

mình format máy và thẻ nhớ lại rồi nhưng vẫn báo "camera: feature not supported" . Chán ghê

Bệnh này của N81 nặng lắm. Máy mình ngày nào cũng bị nè :(
Chờ firm mới thôi

E đoán chắc là bác chưa 4mat thẻ nhớ??? :-?:-?:-? Bác có thể làm theo cách của bác anhtuan89gt. Hoặc bác thử cài lại game đó rồi xóa xem nào, trc e cũng bị 1 lần rồi :p:p:p:p

police_cat_vn

N81, hàng 2nd.bán 2tr8. Có tai nge, có sạc, mình xem *#0000# thì thấy ngày sx hay gì đó ghi la tháng 7 năm 2009.mua được không các bạn ?

chucuoi8x

GPS DATA trên N81 2G!!!

Các bác cho em hỏi tí! Em hiện đang dùng N81-2G, mà theo thông tin của máy thì máy em ko có GPS, vậy mà trong phần kết nối lại lù lù cái GPS data! :( .Bác nào biết có thể giải thích cho em cái GPS data đó có tác dụng gì ko ạ!!:-?

TomRyan8891_2009

N81, hàng 2nd.bán 2tr8. Có tai nge, có sạc, mình xem *#0000# thì thấy ngày sx hay gì đó ghi la tháng 7 năm 2009.mua được không các bạn ?

ngày sản xuất , thậm chí phụ kiện theo máy ( thẻ club , phiếu tiền , tai nghe , ... ) cũng không quan trọng , quan trọng là xem cái máy còn tốt không , đã bị bung chưa , cáp nguồn còn tốt không ...v...v...

vandunga3

Lưu ý với bạn ngày tháng ghi ở đó ko phải là ngày tháng sản xuất nhé. NHẦM TO
Up firmware thì ngày tháng đó sẽ thay đổi, còn ngày tháng đó cụ thể có ý nghĩa gì thì mình ko rõ lắm

Status
Không mở trả lời sau này.