• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình lỡ format máy N81 mà không lấy thẻ nhớ ra sau khi format xong thì thẻ nhớ cứ đòi pass không hiểu sao nó lại đòi pass mà trong lúc mình không đặt pass. Ai có cách nào bỏ pass được không, mình đã làm mọi cách

Theo mình biết thì ngoài cách phải dùng máy chụp KTS Canon để 4mat hoặc ra thợ có dụng cụ hỗ trợ lấy code thì ko còn cách nào khác.

kyhuu007

Vậy không có default pass sau khi format hả bro. Chứ tìm mấy cái máy 9210 hay 9500 thì cũng hơi khó đó bro ạ

Cutun339

Máy hết bộ nhớ ???

Em dùng N81 8GB. Ko hiểu sao dạo này nó hay bị thông báo :"Memory low. Delete.....".
E vào ổ C thì ko thấy gì để xóa cả. Tin nhắn thì e đang dùng bên ổ cứng.
Các bác giúp e ạ ?

Kitmit

mình cũng bị vậy...1 số soft cài vào cứ báo bộ nhớ đầy,không thể cài đặt dù không chứa thứ gì....khó hiểu

maseco

Member
Em dùng N81 8GB. Ko hiểu sao dạo này nó hay bị thông báo :"Memory low. Delete.....".
E vào ổ C thì ko thấy gì để xóa cả. Tin nhắn thì e đang dùng bên ổ cứng.
Các bác giúp e ạ ?
thử 4mat lại memory đi bác e chưa găp lỗi này bao giờ cả

Cutun339

Hix, có cách nào format ổ C ko thôi ko ? Chứ ổ E em gần 4 GB nhạc, vs 2GB ảnh nữa -.- format chép lại lâu lắm -.-
Hoặc mất hết soft cũng được, nhưng đừng mất nhạc vs ảnh -.-

maseco

Member
Hix, có cách nào format ổ C ko thôi ko ? Chứ ổ E em gần 4 GB nhạc, vs 2GB ảnh nữa -.- format chép lại lâu lắm -.-
Hoặc mất hết soft cũng được, nhưng đừng mất nhạc vs ảnh -.-
*#7370# là 4mat ổ C bạn à

Cutun339

Tình hình là trứoc h e hay bị cái lỗi "Can not install gì đấy from mass memory. To ..., please install remaining..." :| Mỗi lần khởi động máy là nó install cả 5 phút xong rồi báo cái lỗi đấy >"<
Tưởng 4mat 7370 lại là hết, ai dè vẫn còn hichic :(
Bác nào giúp e với ạ

maseco

Member
Tình hình là trứoc h e hay bị cái lỗi "Can not install gì đấy from mass memory. To ..., please install remaining..." :| Mỗi lần khởi động máy là nó install cả 5 phút xong rồi báo cái lỗi đấy >"<
Tưởng 4mat 7370 lại là hết, ai dè vẫn còn hichic :(
Bác nào giúp e với ạ
bạn vào thư mục private ổ C xóa file preInstalledAppsCache.dat =4b đó rùi chạy xuống ổ E cũng thư mục đó xóa hết tất cả file .sis trừ file a0000bcd.sis là của X-Plore xong khởi động lại = tắt nguồn .cài lại shot mới nhé

Mjnhvu

cho e hỏi e có con n81 8g mà khi cài đặt phần mềm vào thì máy nó báo la chứng chỉ hết hạn là sao vây máy pro.e nghe nói cần phỉa hack phone mới cài đc phần mèm đúng ko vậy.xin chỉ giáo dùm m.thanks
ps:em cài những ứng dụng danh cho s603r mà ko đc

i_love_baby387

Báo như thế là vị bạn chưa hack đó. Nên hack đi không là pó tay vs các phần mềm. Hack cũng ko hại gì cả đâu mà :)

duongdinhqui

tình hình là mới đổi em N73 lấy em N81 và cảm nhận của em là ,máy hơn N73 ở khoản Ram ,màn hình nét hơn , nge nhạc hay hơn .còn lại thì thua N73 ở nhiều điểm lắm điển hình là sóng kém hơn này ,thật là thất vọng=))

spectre123

em đang có 1 kon n81-8gb khi bấm *#06# thì có imei là 356995010276302 - N81-8GB
Nhưng khi dùng x-plore thì nó báo là imei:357674015564694 - Nokia 6120c
Thế là sao vậy các bác.:-/

Vì bạn dùng xplore crk.xplore crk nó thấy thông tin máy thằng hacker nên imei trong xplore là máy cuả nó.yên tâm đi k phải hàng giả hàng nhái j đâu.

Posted via Mobile Device

TomRyan8891_2009

tình hình là mới đổi em N73 lấy em N81 và cảm nhận của em là ,máy hơn N73 ở khoản Ram ,màn hình nét hơn , nge nhạc hay hơn .còn lại thì thua N73 ở nhiều điểm lắm điển hình là sóng kém hơn này ,thật là thất vọng=))

sóng không kém đâu bác ạ . N81 nghe nhạc hay hơn , Ram lớn hơn , màn hình sắc hơn vì có 16.7 triệu màu , chơi game hay hơn vì có 2 nút chuyên dụng , có wifi , hỗ trợ nhiều ứng dụng hơn N73 ( điển hình cài được VietMap ) , kiểu dáng nhìn thời trang và hiện đại hơn N73 , vỏ cứng cáp hơn N73 , cầm nặng tay ( nặng hơn cả N95 8GB ) . chỉ có khoản chụp hình hơi chán .nói chung con này hơn N73 nhiều thứ và đáng mua .

quoclinh02bmt

Mình thấy N81 sóng đâu có kém đâu, nghe nhạc cũng hay, màn hình sáng đẹp, cầm cũng chắc tay
Nhân tiện đây cho mình hỏi chút xíu. Máy mình đã up lên FW: V21.0.010 thành công, máy chạy rất mượt, nói chung là ok,nhưng có vấn đê nhỏ thế này. Pin hết xạc khoảng 1,5h là đầy (pin zin nhé) xài bình thường (mình kinh doanh nên nghe gọi cũng nhiều) khoảng 2 ngày, thấy pin mất có một cục, nhưng tới ngày thứ 3 là máy tắt ngúm, cứ vậy hoài chán quá. Mình mới mua một con Gallio 1600 nhưng cũng tình trạng như vậy. cục này thì trâu hơn, tới ngày thứ 5 là máy tắt nguồn, dù tối đó thấy pin còn nhiều. nhưng con gallio này nếu xạc thì khoảng 2h là đầy, nhưng nếu chỉ xạc chừng đó thì xài có 2 ngày thôi, mình phải để xạc thêm 1h nữa là 3h thì mới xài được 4 ngày. Các bạn tư vấn dùm xem nó lỗi gì, báo pin ảo, hay do xạc (xạc zin nhé), và cách khắc phục như thế nào. thanks các bạn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.