• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

kevin_fire

em kô hiểu sao bộ nhớ máy của em lúc chưa hack phone là 24 mb. Nhưng sau khi hack phone thì chỉ còn có 2 MB. làm gì mà nó chiếm nhiều bộ nhớ vậy. em doán nó chiếm nhiều ở cái khác. Ai chỉ em cách xóa bớt dữ liệu kô cần thiết trong bộ nhớ máy mà kô làm ảnh hưởng đến máy với ?:-?

Kojiro

Super V.I.P
em kô hiểu sao bộ nhớ máy của em lúc chưa hack phone là 24 mb. Nhưng sau khi hack phone thì chỉ còn có 2 MB. làm gì mà nó chiếm nhiều bộ nhớ vậy. em doán nó chiếm nhiều ở cái khác. Ai chỉ em cách xóa bớt dữ liệu kô cần thiết trong bộ nhớ máy mà kô làm ảnh hưởng đến máy với ?:-?

Nhắc nhở bạn khi post bài không được tô màu chử và để font lớn. Lần sau tái phạm mình sẽ xóa mà ko cần thông báo. Mình đã sửa bài của bạn.

Bạn hack phone bằng cách nào? Nếu xài Drak thì chỉ 1MB là cùng, bạn xem lại, các ứng dụng bạn đã cài vào đâu, chỉ có gỡ ứng dụng cài trong máy ra chứ ko có cách xóa nào cho bạn 24Mb lại đâu.

Nhắc nhở bạn khi post bài không được tô màu chử và để font lớn. Lần sau tái phạm mình sẽ xóa mà ko cần thông báo. Mình đã sửa bài của bạn.

Bạn hack phone bằng cách nào? Nếu xài Drak thì chỉ 1MB là cùng, bạn xem lại, các ứng dụng bạn đã cài vào đâu, chỉ có gỡ ứng dụng cài trong máy ra chứ ko có cách xóa nào cho bạn 24Mb lại đâu.

Có thể bạn ý cài game Ngage anh ạ, N81 bộ nhớ máy ít thật nhưng cũng ko thể còn w2mb được, em cứ up FW xong là 4mat hết chả để lại cái gì, cài mới luôn:D

kevin_fire

kô anh ạ e cài game n-gage hết vào thẻ nhớ mà. e sợ máy e có file rác nào đó chiếm nhiều bộ nhớ máy. e đã gỡ tất cả ứng dụng trong bộ nhớ máy rùi mà. bây giờ e chỉ cần tham khảo các a xem có cách nào xóa bớt đi mà kô ảnh hưởng đến máy kô thui, kô nhất thiết là để còn lại 24 mb mà chỉ cần tầm 5, 6 mb là đc rùi. Bây giờ máy e chỉ còn có 800 đến 900 kb thui ah`.

linhphuong_ts

Cho mình hỏi có cách nào truyền dữ liệu wa Bluetooth mà đi thẳng vào bộ nhớ thứ cấp của N81-8GB ko?Vì mình cài 1 số ứng dụng yêu cầu phải cài vào bộ nhớ máy nên giờ nó chỉ còn khoảng 1MB thui

Kojiro

Super V.I.P
kô anh ạ e cài game n-gage hết vào thẻ nhớ mà. e sợ máy e có file rác nào đó chiếm nhiều bộ nhớ máy. e đã gỡ tất cả ứng dụng trong bộ nhớ máy rùi mà. bây giờ e chỉ cần tham khảo các a xem có cách nào xóa bớt đi mà kô ảnh hưởng đến máy kô thui, kô nhất thiết là để còn lại 24 mb mà chỉ cần tầm 5, 6 mb là đc rùi. Bây giờ máy e chỉ còn có 800 đến 900 kb thui ah`.

Khi cài game Ngage dù mình chọn cài trên thẻ nhưng đa số các file data, file save của mình đề chạy vào private của C cả :( Đó là vấn đề cần giải quyết đó.

Bạn gỡ bớt 1 game Ngage ra thử xem có nhẹ bớt không?

tanhonmadao

em đang dùng con N81 2GB, làm cách nào để cài hình nền cho toàn màn hình giống như ở chế độ mặc định?thanks nhìu!

fansex

còn tui xài N81 - 2Gb mà sao trong cái app nhạc của máy nó vô hok hết nhạc trong thẻ nhớ là sao vậy có bác nào chỉ giáo cái với lại cho em hỏi thêm 1 câu là up firmware lên có dc gì hok em nghe nói up lên nghe nhạc dở hơn thì phải.Em đã format lại mày và thẻ nhớ nhưng mà nhạc vẫn không chịu vô list

Zenki

Super V.I.P
còn tui xài N81 - 2Gb mà sao trong cái app nhạc của máy nó vô hok hết nhạc trong thẻ nhớ là sao vậy có bác nào chỉ giáo cái với lại cho em hỏi thêm 1 câu là up firmware lên có dc gì hok em nghe nói up lên nghe nhạc dở hơn thì phải.Em đã format lại mày và thẻ nhớ nhưng mà nhạc vẫn không chịu vô list
Thứ nhất khuyên bạn nên Up FW lên dùng cho ổn định, FW mới lúc nào cũng ổn định hơn FW cũ cả.

Còn vụ dùng Music Player refresh nhạc nhưng ko chịu Add vào list thì bạn vào đây

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=485820&postcount=626

tranhung2706

Bộ nhớ máy chạy đi đâu?

Tình hình là cái N81-2G của mình hồi tuần trước thì bộ nhớ máy còn trống trên 10Mb, nhưng hôm nay check lại thì chỉ còn 0.5Mb :O ... mình chỉ chép nhạc vào thẻ nhớ, duyệt web, down nhạc, nghe phone và nhắn tin. Sau khi clear all log, del hết tin nhắn, clear hết cache, ... thì bộ nhớ nó nhảy lên được 1 Mb :(( . Có bác nào biết nguyên nhân thì giúp em 1 tí nhé. Thank

binhseu

Xem bạn có lưu trữ j ko, hay cũng có thể ghi âm nhưng quên chỉnh save bên thẻ nhớ... Hoặc bạn đã cài / gỡ bỏ rất nhiều những ứng dụng nên chắc lắm file rác !

mtamcd

Sao cái N81 của mình dễ bị "trượt" nút quá, có lúc xui xui có phím bấm hoài không ăn, như bây giờ nút B ở góc phải trên ( dùng để zoom ảnh) bị, hoặc trước đó là nút menu chính (góc trái bên dưới) bị, nhưng hên hên lần đó nó tự hồi phục sau 1 buổi tối. Lần này thì không biết ra sao.....
Có bạn nào bị như mình không

hnyu

em đang dùng con N81 2GB, làm cách nào để cài hình nền cho toàn màn hình giống như ở chế độ mặc định?thanks nhìu!

bạn xài "DIY THEME" rồi tạo theme bằng chính bức ảnh mình cần làm hình nền.

linhphuong_ts

Hiện tại mình gặp 1 lỗi như thế này,máy mình nhắn tin lúc bấm phím thì có lúc nó hiện lên chữ có lúc ko,phải đợi 1 2 giây sau mới nhấn tiếp dc,mình test các phím rồi vẫn còn rất nhạy,chỉ khi nào vào nt nó mới xãy ra tình trạng trên,có ai bị như mình chưa,ai bít có thể giúp mình dc ko,thanks.

Zenki

Super V.I.P
Hiện tại mình gặp 1 lỗi như thế này,máy mình nhắn tin lúc bấm phím thì có lúc nó hiện lên chữ có lúc ko,phải đợi 1 2 giây sau mới nhấn tiếp dc,mình test các phím rồi vẫn còn rất nhạy,chỉ khi nào vào nt nó mới xãy ra tình trạng trên,có ai bị như mình chưa,ai bít có thể giúp mình dc ko,thanks.
Có thể do tốc độ xử lý chậm thôi mà. Bạn có cùng 1 lúc chạy nhiều ứng dụng ẩn lắm không ? Format lại máy cho tốc độ nó ổn định :D Lâu lâu nên format dùng cho ổn định giống như lâu lâu nên cài lại Window cho máy tính vậy đó :D

MinhThang

Manager

Máy nào cũng thế bạn à, nếu bạn bấm kí tự ở khác phím thì rất nhanh,nhưng 2 kí tự liên tiếp cùng 1 phím thì phải chậm một tí chờ nó có biểu tượng nhấp nháy, mới viết tiếp được.

chimto

Banned
Hackphone trên N81-8g V21.0.008?

em post bài này lên có thể là sai nhưng em cần sự giúp đỡ của các mod về cách hackphone của vesion này mới.
Em xin cảm ơn tất cả các bác

Status
Không mở trả lời sau này.