• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

ongmhoang

Muốn mua em N86 này quá mà nghe hết xước bàn phím giờ lại xước ống kính thế này buồn quá, các bạn bị xước đã có cách khắc phục chưa vậy? Chia buồn:((

trantien206

Muốn mua em N86 này quá mà nghe hết xước bàn phím giờ lại xước ống kính thế này buồn quá, các bạn bị xước đã có cách khắc phục chưa vậy? Chia buồn:((

Ai bảo xước bàn phím ! Thực ra nếu N86 bị xước cũng chỉ bị xước ở 2 bên gờ của ống kính thôi do phần giữa đã có khe hở , hãy xem trên diễn đàn nước ngoài đã phân tích kĩ điều này !
N86

N97

Hãy để ý phần che camera đã tô màu !

Chính vì vậy theo moột số diễn đàn đây là một thiết kế chuẩn chính xác .Cho nên bạn cứ mua đi không phải sợ đâu !
Trích "N86 Camera Lens Protector Was Done Right – Why Did N97 Fail?"

ongmhoang

Ai bảo xước bàn phím ! Thực ra nếu N86 bị xước cũng chỉ bị xước ở 2 bên gờ của ống kính thôi do phần giữa đã có khe hở , hãy xem trên diễn đàn nước ngoài đã phân tích kĩ điều này !
N86

N97

Hãy để ý phần che camera đã tô màu !

Chính vì vậy theo moột số diễn đàn đây là một thiết kế chuẩn chính xác .Cho nên bạn cứ mua đi không phải sợ đâu !
Trích "N86 Camera Lens Protector Was Done Right – Why Did N97 Fail?"
Không bị xước bàn phím thật ah bạn? sao mình đọc bên tinh tế thấy kêu xước cả bàn phím:(, các bác cho em thêm ý kiến nhé.
Còn vấn đề xước ống kính mấy bạn ở trên kêu xước giữa ống kính kìa:( chụp hình còn nhìn thấy cả vết xước trên ảnh nữa.
Mà các bạn đã dùng N86 lâu rồi cho mình hỏi?
-Cái viền xung quanh mặt trước của máy là kim loại hay là chất liệu gì vậy? Dùng lâu có bị phai hay mờ dần không?
-Mà mặt sau của máy là nhựa có dễ bị xước như N78 không "vì trước dung N78 dễ bị xước mặt sau nên cũng nản"
Các bạn cho mình thêm ý kiến về mấy vụ xước này để mình quyết định mua hay không mua N86 :((
Cám ơn các bác=D>

Chỉnh sửa cuối:

hungdungdb

đó là do ông giữ tốt thôi cứ trựot nhiều đi rồi sẽ thấy. ai chảng biết chỗ giữa của camera nó hổng hơn 2 bên, nhung chẳng may có hạt gì đó kẹt lại đúng chỗ hổng có thì biết ngay thôi.

trantien206

đó là do ông giữ tốt thôi cứ trựot nhiều đi rồi sẽ thấy. ai chảng biết chỗ giữa của camera nó hổng hơn 2 bên, nhung chẳng may có hạt gì đó kẹt lại đúng chỗ hổng có thì biết ngay thôi.

Nếu nói thế này thì những camera điện thoại ra gần đây đều có kiểu nắp camera như vậy thì đều bị hết à.Với kiêểu nắp này thì phải giữ gìn thôi .Nó không như N82 có nắp camera rất hay không bị xước được vì camera nằm khá sâu bên trong
Hãy nhìn N900
showimage.php

ongmhoang

Không bị xước bàn phím thật ah bạn? sao mình đọc bên tinh tế thấy kêu xước cả bàn phím, các bác cho em thêm ý kiến nhé.
Còn vấn đề xước ống kính mấy bạn ở trên kêu xước giữa ống kính kìa chụp hình còn nhìn thấy cả vết xước trên ảnh nữa.
-Cái viền xung quanh mặt trước của máy là kim loại hay là chất liệu gì vậy? Dùng lâu có bị phai hay mờ dần không?
-Mà mặt sau của máy là nhựa có dễ bị xước như N78 không "vì trước dung N78 dễ bị xước mặt sau nên cũng nản"
Các bạn cho mình thêm ý kiến về mấy vụ xước này để mình quyết định mua hay không mua N86 :-?
Cám ơn các bác

hungdungdb

Yên chí đi xung quanh camera là kim loại không bao h bi mờ đâu, con nhưa đằng sau thì cũng ok ko để thoải mái ko xứoc đâu. có điều bạn mua N86 về cứ mở nắp camera ra không cần đóng vào đâu để tránh khỏi những vết xước chết người. ==> mua đi thôi up FW v20 chup ảnh cứ gọi là tôi mới úp đc 1 tuần rồi.=D>

binhseu

@trantien206: N900 Nắp camera gắn liền với nắp vỏ sau, tách roài để vệ sinh dễ dàng + khoảng trống hợp lý nên ko bao h bị sao.

bạn mua N86 về cứ mở nắp camera ra không cần đóng vào đâu để tránh khỏi những vết xước chết người==> mua đi thôi up FW v20 chup ảnh cứ gọi là tôi mới úp đc 1 tuần rồi.
;;);;);;)

ongmhoang

Yên chí đi xung quanh camera là kim loại không bao h bi mờ đâu, con nhưa đằng sau thì cũng ok ko để thoải mái ko xứoc đâu. có điều bạn mua N86 về cứ mở nắp camera ra không cần đóng vào đâu để tránh khỏi những vết xước chết người. ==> mua đi thôi up FW v20 chup ảnh cứ gọi là tôi mới úp đc 1 tuần rồi.=D>
Thiết kế nắp đậy ống kính mà lại cứ mờ không dám đóng sợ xước ống kính nó cứ thế nào ấy. Mẹ bọn Nokia không thiết kế cái ống kính giống N900 để cho người dùng đỡ khổ

Ducvabi

N86
Nếu nói N86 không xước bàn phím chứng tỏ cậu chưa dùng máy này.

Ducvabi

Không bị xước bàn phím thật ah bạn? sao mình đọc bên tinh tế thấy kêu xước cả bàn phím:(, các bác cho em thêm ý kiến nhé.
Còn vấn đề xước ống kính mấy bạn ở trên kêu xước giữa ống kính kìa:( chụp hình còn nhìn thấy cả vết xước trên ảnh nữa.
Các bạn cho mình thêm ý kiến về mấy vụ xước này để mình quyết định mua hay không mua N86 :((
Cám ơn các bác=D>

- Bàn phím bị xước khá nhiều, phím 5 của tôi còn bị lộ cả màu trắng do đã tróc hết sơn rồi cơ! (Máy mới dùng được ~3thangs)
- Viền xung quanh thì em cũng chả biết nó là cái ji, nhưng không bị mờ đi đâu, lau sạch rất bóng, đẹp
- Mặt sau có miếng nhựa khá mỏng manh, nhưng đến giờ chưa thấy xước.

ongmhoang

- Bàn phím bị xước khá nhiều, phím 5 của tôi còn bị lộ cả màu trắng do đã tróc hết sơn rồi cơ! (Máy mới dùng được ~3thangs)
Thế là ý định mua N86 đã bị dập tất:((, thôi lại đi tìm mục tiêu mới!:-?

binhseu

ongmhoang: Cái này tùy từng model, như của bạn mình dùng đc 2 tháng mà xước có mỗi tý ở phím *, nói thật vì mỗi cái đấy ko đang có mà bạn đã giẫy nẩy lên rồi, thử hỏi còn model nào vừa ý bạn ko ? Hay bạn dùng máy chỉ chú ý tới hình thức của nó ?

ongmhoang

ongmhoang: Cái này tùy từng model, như của bạn mình dùng đc 2 tháng mà xước có mỗi tý ở phím *, nói thật vì mỗi cái đấy ko đang có mà bạn đã giẫy nẩy lên rồi, thử hỏi còn model nào vừa ý bạn ko ? Hay bạn dùng máy chỉ chú ý tới hình thức của nó ?
Máy đầu tiên mình dùng có HĐH là N78(rất thất vọng, vì em này giá rẻ lại nhiều tính năng nên mua và lúc đó chưa biết gì) từ đó mình đã rút ra nhiều kinh nghiệm và đã bán để mua E51 nhưng vì bạn của mình thích mình đã bán lại(không có ý định mua lại E51), giờ có ý định mua N86 nhưng mà thấy NOKIA là 1 hãng điện thoại hàng đầu thế giới mà lại mắc nhưng lỗi đáng nhẽ là không bao giờ được mắc là xước ống kính camera và bàn phím, trong khi máy không hề rẻ => Nếu có mua được 3 tháng nó xước lúc đó nhìn lại thấy hối hận rồi chán => lại bán (nên đành bỏ ý định mặc dù kết N86 lắm đã đi xem máy rồi tý nữa mua)
Tiếp tục tìm kiếm dế yêu;;)

Chỉnh sửa cuối:

npntrien

Máy đầu tiên mình dùng có HĐH là N78(rất thất vọng, vì em này giá rẻ lại nhiều tính năng nên mua và lúc đó chưa biết gì) từ đó mình đã rút ra nhiều kinh nghiệm và đã bán để mua E51 nhưng vì bạn của mình thích mình đã bán lại(không có ý định mua lại E51), giờ có ý định mua N86 nhưng mà thấy NOKIA là 1 hãng điện thoại hàng đầu thế giới mà lại mắc nhưng lỗi đáng nhẽ là không bao giờ được mắc là xước ống kính camera và bàn phím, trong khi máy không hề rẻ => Nếu có mua được 3 tháng nó xước lúc đó nhìn lại thấy hối hận rồi chán => lại bán (nên đành bỏ ý định mặc dù kết N86 lắm đã đi xem máy rồi tý nữa mua)
Tiếp tục tìm kiếm dế yêu;;)

Tốt nhất bác mua Vertu ấy, bảo đảm không bao giờ xước cái gì cả.

Mr_Tommy

Mấy bác này vớ vẩn quá. Xước đâu ma xước. Tôi dùng 3 tháng rồi cả đt chưa xước tí nào. Camera có xước 2 đường 2 bên. Ko ả hưởng đến việc chụp ả. Nhưng nó vẫn chạy ì ì. Có lẽ tôi dùng hơi nhiều soft. Còn bề ngoài quá đẹp. Cầm lại đầm tay.
Posted via Mobile Device

Ducvabi

Bác bảo ai vớ vẩn? Để mai tôi chụp hình lên cho xem. Phím 5 v 8 bị xước lộ cả màu trắng

cless2010

Bác bảo ai vớ vẩn? Để mai tôi chụp hình lên cho xem. Phím 5 v 8 bị xước lộ cả màu trắng

thế àh :)) tớ xài cả mấy tháng có xước đâu :)) . Bạn mua N86 của MẢ CẨM ĐÀO àh =))

trantien206

Mấy anh post thử mấy cái ảnh mà N86 bi xươớc camera xem có bị ảnh hưởng không đi cho moi nguoi yen tâm nào !