• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

Mr_Tommy

thế àh :)) tớ xài cả mấy tháng có xước đâu :)) . Bạn mua N86 của MẢ CẨM ĐÀO àh =))

Hồ cẩm đào chứ :-??. Tôi dùng 3 4 tháng rồi có bị xước đâu, Mà cái này tùy người dùng thôi chứ có phải do nhà sản xuất làm xước đâu :))

giangvungtau

chà,thấy mọi người bàn về n86 có người khen người chê,chắc là do sở thích của từng người.mình cũng định rinh 1 cái về.ko biết giá của N86 giờ là bao nhiêu các bạn??mình tìm trên mạng có chỗ ghi 9tr,có chỗ 6tr.vậy giờ giá hiện thời là bao nhiêu vậy????

thanha1969

chà,thấy mọi người bàn về n86 có người khen người chê,chắc là do sở thích của từng người.mình cũng định rinh 1 cái về.ko biết giá của N86 giờ là bao nhiêu các bạn??mình tìm trên mạng có chỗ ghi 9tr,có chỗ 6tr.vậy giờ giá hiện thời là bao nhiêu vậy????

Mới lấy hôm nay 8t2. Các bạn cho hỏi File manager (Quản lý file) nằm ở đâu vậy, tìm trên menu không thấy, seach thì lại có?????

binhseu

dùng trình mgr mặc định trong máy chán lắm bạn ơi, search cái Xplore 1.35 mà xài :D

ongmhoang

Cuối cùng thì cũng lấy hôm nay giá 8090k, có bác nào cho hỏi máy đã hack phone được chưa vậy? mà muốn cho cái "Wlan scan ..." ra màn hình chờ cho tiện thì vào phần nào để chình vậy?

hoanguyenvp

Sau 2 tháng sử dụng N86 tôi có những nhận xet sau:
-Về Phần mềm thì không có gi phải chê,chỉ mỗi tội khi up lên Fw mới nhất thì hiệu ứng quay màn hình không được mượt.
-Về phần cứng thì có mấy lỗi sau:Khi đóng máy không thi máy bị cập kênh,Loa nghe quá dở không băng 6300,pin yếu không đủ để lướt web nhiều.
Có nhiều người nói camera bị sước,nhưng phần sước đó không năm ở mắt camera vì thằng Nokia đã thiết kế nắp trượt Camera lõm vào ở phần mắt camera.Vậy ai nói Nokia bị lỗi là không đúng.
Mới dùng có 2 tháng ma nó giảm giá mạnh quá.

binhseu

Pin N86 mà bạn chê yếu thì ko biết con nào trong dòng N bạn bảo khỏe nữa, N86 pin trâu bò nhất rồi đấy.

nhưng phần sước đó không năm ở mắt camera vì thằng Nokia đã thiết kế nắp trượt Camera lõm vào ở phần mắt camera.Vậy ai nói Nokia bị lỗi là không đúng.
Bạn dựa vào đâu mà phán câu xanh rờn như vậy, đồng ý là thằng Nokia nó design chỗ phần trung tâm ống kính có hở như vậy nhưng rất nhiều người đã bị xước ko chỉ chỗ rìa mà cả phần trung tâm, với hạt bụi to thì ăn đủ, bởi vậy Nokia mới thừa nhận sai sót và trên N900 đã cải tiến cái nắp trượt khác.

Mr_Tommy

Sau 2 tháng sử dụng N86 tôi có những nhận xet sau:
-Về Phần mềm thì không có gi phải chê,chỉ mỗi tội khi up lên Fw mới nhất thì hiệu ứng quay màn hình không được mượt.
-Về phần cứng thì có mấy lỗi sau:Khi đóng máy không thi máy bị cập kênh,Loa nghe quá dở không băng 6300,pin yếu không đủ để lướt web nhiều.
Có nhiều người nói camera bị sước,nhưng phần sước đó không năm ở mắt camera vì thằng Nokia đã thiết kế nắp trượt Camera lõm vào ở phần mắt camera.Vậy ai nói Nokia bị lỗi là không đúng.
Mới dùng có 2 tháng ma nó giảm giá mạnh quá.

Xin có ý kiến. Bác này đúng là chẳng biết gì. Loa ngoài của nó mà thua 6300 thì tôi bó tay đấy :-??

Ai hack đc n86 fw 20.115 chưa vậy!! :-?

hoanguyenvp

Xin có ý kiến. Bác này đúng là chẳng biết gì. Loa ngoài của nó mà thua 6300 thì tôi bó tay đấy :-??

Ai hack đc n86 fw 20.115 chưa vậy!! :-?
Vậy bạn đã dùng N86 chưa?Tuy có 2 loa nhưng nghe nhạc bằng loa ngoài không hay một chút nào,không có bass.nghe tiếng không rành.Nhưng nghe băng tai nghe kèm theo thì không có gì phải chê.

ongmhoang

Vậy bạn đã dùng N86 chưa?Tuy có 2 loa nhưng nghe nhạc bằng loa ngoài không hay một chút nào,không có bass.nghe tiếng không rành.Nhưng nghe băng tai nghe kèm theo thì không có gì phải chê.
Đúng là loa ngoài nghe tệ thật! Sao thấy bảo N86 ram co 75 mà mình kiểm tra máy của mình ram 128 nhi:-??

thanha1969

Cuối cùng thì cũng lấy hôm nay giá 8090k, có bác nào cho hỏi máy đã hack phone được chưa vậy? mà muốn cho cái "Wlan scan ..." ra màn hình chờ cho tiện thì vào phần nào để chình vậy?
Hack bằng HelloOX2.v2.03 ngon lành, một phát ăn ngay!