• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

aobadandohgorl

mình thắc mắc 1 điều tại sao khi mua máy không kèm theo nắp lưng nhỉ. trong khi xem ảnh review thì có.hay là phiên bản dành cho việt nam không có vậy hả mọi người

supergiao

Không hiểu một số cách nói trong diễn đàn

Chào các bạn mình mới chuyển sang sử dung Nokia 5230. Khi mình vào diễn đàn tìm ứng dụng và game thì thấy các bạn có nói về hack1 máy, rồi cài dặt file cer hay là sigh gì đó làm ơn giải thích giùm mình đưoc75 không ?
Xin cám ơn
:D

supergiao

Không hiểu một vài thuật ngữ trong diễn đàn

Chào các bạn, mình mới chuyển sang sử dụng Nokia 5230,. Khi mình vào diễn đàn để tải ứng dụng và game thì thấy các bạn có sử dụng các thuật ngữ như Cer, sigh,...... mình hỏi chúng là gì và sử dụng như thế nào, khi hack máy thì có tác dụng gì, có ảnh hưởng gì ko???
Xin cám ơn

MinhThang

Manager
Chào các bạn, mình mới chuyển sang sử dụng Nokia 5230,. Khi mình vào diễn đàn để tải ứng dụng và game thì thấy các bạn có sử dụng các thuật ngữ như Cer, sigh,...... mình hỏi chúng là gì và sử dụng như thế nào, khi hack máy thì có tác dụng gì, có ảnh hưởng gì ko???
Xin cám ơn

Câu trả lời của bạn gói gọn ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73123

supergiao

Làm phiền Thắng một tý! mình coi các file hello hack máy nhưng không thấy cho 5230 vậy mình phải lấy file nào? của 5800 đc ko

Khoaaa

Làm phiền Thắng một tý! mình coi các file hello hack máy nhưng không thấy cho 5230 vậy mình phải lấy file nào? của 5800 đc ko

HelloOx xài cho máy nào cũng đc chỉ cần bỏ vào là cài. Chỉ có file cer và key là mỗi máy mỗi khác vì nó đi theo số imel của máy.

supergiao

Mình hack thì có vấn đề gì không bạn, bây giờ tải phai hello về là cài đặt luôn hả? Khi cài xong là mình có thể cái các phần mềm khác mà ko cần unsis phải ko bạn

Khoaaa

Mình hack thì có vấn đề gì không bạn, bây giờ tải phai hello về là cài đặt luôn hả? Khi cài xong là mình có thể cái các phần mềm khác mà ko cần unsis phải ko bạn

Hack ko có vấn đề gì xảy ra hết nó chỉ can thiệp vào phần mền vượt rào cản của nokia mà thôi có gì format máy lại là hết. Trước tiên phải xin file cer và ke.y của số imel máy mình trước sau đó Sign cái HelloOx thì mới cài đc.
Ko phải unsis mà là unsign
Các file .sis có 2 dạng signunsign. Sign thì khỏi cần hack cũng cài đc nhưng rất ít dạng file kiểu này hầu hết thường gặp dạng unsign. Khi ta cài file có dạng unsign thì máy ngăn ko cho cài sẽ báo "Chứng chỉ không hợp lệ..." còn tiếng Anh là " Certificate gì gì đó "

o0my_life0o

Các Bác giúp em với. Em 5230 của em bị làm sao ấy. Lúc mới mua thì vào Youtube và một số trang khác thì xem được clip ở đó. Vậy mà không hiểu hôm nay vào mấy trang đó xem clip thì chỉ nghe được Tiếng không xem được hình. Màn hình của nó đen thui chỉ hiện ra mấy cái Tùy Chỉnh .chỉnh volum .....thui.Hình thì ko được.Nếu còn vào TV Mobile thì lại xem được cả tiếng lẫn hình luôn.Em chả biết là sao cả. Mong các Bác giúp đỡ.

Cuongyds2007

Ko hack duoc cho 5230, buon wa! Da dung hellox roi, ai co cach j chi cho voi (dt ko go tieng Viet dc, thong cam nhe)

acmilan5588

Mình muốn thực hiện cuộc gọi có hình (call video) thì làm thế nào trên 5230.Máy mình đã cài 3g của vinaphone

acmilan5588

Máy của em cũng bi bệnh giống của bác my_life,không xem được hình trên youtube.Có bac pro nào giúp e với :((

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình muốn thực hiện cuộc gọi có hình (call video) thì làm thế nào trên 5230.Máy mình đã cài 3g của vinaphone

Muốn xài video call thì phải đăng ký dịch vụ này với nhà mạng mới ổn

Máy của em cũng bi bệnh giống của bác my_life,không xem được hình trên youtube.Có bac pro nào giúp e với :((
Muốn xem trên youtube thì nên cài thêm ứng dụng youtube là xem OK ngay

thanhbank

các bác giúp em với ạh.em mới mua con 5230 nhưng chưa biết sử dụng nhiều lắm.các bác biết con này có gì hay chỉ cho e với, thêm cả cách hack máy nữa vì em muốn cài nhiều phần mềm.em thấy trên diễn đàn có cái IME, cho e hỏi đó là gì ạh? em chưa biết gì....thank các pro !

acmilan5588

Muốn xem trên youtube thì nên cài thêm ứng dụng youtube là xem OK ngay[/QUOTE]

Mình đã cài youtube rồi mà chỉ nghe được tiếng ko xem được hình:((

dangminhduc69

các bác cho em hỏi, muốn biết máy mình code gì, và muốn biết các khu vực khác code gì thì kiếm đâu ra