• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

Cuongyds2007

Hiện tại chưa có cách hack cho 5230 bởi vì nokia da vá lỗ hổng nên hellox không hack được, đành ngồi chờ các cao thủ vậy

Gemtami

Hiện tại chưa có cách hack cho 5230 bởi vì nokia da vá lỗ hổng nên hellox không hack được, đành ngồi chờ các cao thủ vậy

Mình hack cái 5230 của mình rồi nè, xài ổn mà, xài HelloOX lun đó, bạn thử xem.

tututututu

xin giúp về cái language của 5530

dạ trong máy chỉ có 2 ngôn ngữ là (anh ,việt), nhưng do có nguời quen từ hàn qquốc về. e tính cho mượn máy xài, nhưng làm caách nào để đổi language thành tiếng hàn hok ạh?:-?

TruongHan

Super V.I.P
dạ trong máy chỉ có 2 ngôn ngữ là (anh ,việt), nhưng do có nguời quen từ hàn qquốc về. e tính cho mượn máy xài, nhưng làm caách nào để đổi language thành tiếng hàn hok ạh?:-?

khong ai giúp e vại

Tốt nhất là bạn để ngôn ngữ tiếng Anh cho mượn xài,tiếng Hàn chắc phải chạy FW tiếng Hàn đó

mat_troi_ha_noi

con này có gọi đc video call ko các bác nhỉ?
mình nhận video call thì OK rồi
nhưng muốn cho người khác thấy hình mình thì sao nhỉ? quay ca me ra đằng sau vào mặt mình có đc ko nhỉ ???

Hoden

Super V.I.P
con này có gọi đc video call ko các bác nhỉ?
mình nhận video call thì OK rồi
nhưng muốn cho người khác thấy hình mình thì sao nhỉ? quay ca me ra đằng sau vào mặt mình có đc ko nhỉ ???

bạn có thể chỉnh chọn camera chính và camera phụ ,bấm vào tùy chọn đó bạn.

vjrus

đê trước camera chính 1 cái gương để phản chiếu hình thì phải

spectre123

tính mua con này nhưng không biết nên mua VTA or thegioididong.

VTA:
Nokia 5230
Giá: 4,179,000 VNĐ
Bộ Bán Hàng Tiêu Chuẩn:

Thân máy, 01 pin , 01 sạc, 01 tai nghe, 01 cáp, 01 dây đeo, thẻ nhớ 2gb, 01 viết và sách hướng dẫn

Thegioididong
NOKIA 5230
3,839,000 VND
Bộ bán hàng chuẩn
Thân máy, Pin BL-5J(1320mAh), tai nghe Wh-102, sạc AC-8E, cáp USB CA-101D, thẻ nhớ 2GB, sách hướng dẫn

dể để ý là VTA đắt hơn TGDD 300k nhưng chú ý chút thì bộ bán hàng chuẩn của TGDD không thấy cái bút đâu :O

Mà ghét bọn TGDD từ lâu 2 lần mua máy (e 63 với 7610s) đều bị thọt cái cáp USB (Ông già đi mua về mình kiểm ko thấy mặt ổng cứ ngớ ra)

các huynh cho tý exp với :">

unlimits

7610 thì không biết chứ cái e63 làm j có cáp USB coi chừng vu oan cho người tốt rồi đó

causun

VTA:

Thegioididong

dể để ý là VTA đắt hơn TGDD 300k nhưng chú ý chút thì bộ bán hàng chuẩn của TGDD không thấy cái bút đâu :O

Mà ghét bọn TGDD từ lâu 2 lần mua máy (e 63 với 7610s) đều bị thọt cái cáp USB (Ông già đi mua về mình kiểm ko thấy mặt ổng cứ ngớ ra)

mới mua 5230 đc 1 tuần , mua của TGDD , có phụ kiện đầy đủ(cả bút) , đặc biệt có mấy em tổng đài giọng ngọt như mía lùi :D

spectre123

Pin piếc thế nào bác?nghe nhạc ra sao?
Rất kết em này.tính ra tết làm thịt luôn :)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Pin piếc thế nào bác?nghe nhạc ra sao?
Rất kết em này.tính ra tết làm thịt luôn :)

Pin xài ít thì khoảng 2-2,5 ngày. Nhiều thì hơn 1 ngày là tiêu rùi. Do màn hình lớn nên khá hao pin.

spectre123

Nghe đồn kon này màn hình to hơn 5530 hả các bác.nếu muốn mua ngoài cái gảy đàn thì mua ở đâu nhỉ.

causun

ai đã sử dụng 5230 cho mình hỏi ,kết nối di động vs PC qua PC suite , khi dùng xong muốn ngắt kết nối thì dưới thanh công cụ ko thấy cái biểu tượng tắt (giống khi cắm USB vào ấy ) thì ngắt kết nối kiểu bây h ? rút luôn ra đc ko?

TruongHan

Super V.I.P
ai đã sử dụng 5230 cho mình hỏi ,kết nối di động vs PC qua PC suite , khi dùng xong muốn ngắt kết nối thì dưới thanh công cụ ko thấy cái biểu tượng tắt (giống khi cắm USB vào ấy ) thì ngắt kết nối kiểu bây h ? rút luôn ra đc ko?

Rút vô tư,mình rút hoài,không thì chọn Exit trong PC Suite đó

letuanphu

VTA:

Thegioididong

Mua làm gì ở TGDD nếu ở hà nội ra số 8 mobile hoặc hoàng hà mobile có 3.700.000 phụ kiện như nhau rẻ hơn TGDT.. mình xem thấy TGDD luôn bán đắt hơn... Kết em này quá qua tết mới cso tiền mua :X :X

spectre123

Cho mình địa chỉ đi bẹn.mà trc h toàn mua tgdđ vs vta nên ngại mấy chỗ khác lắm.
Ps.các bác có thông tin j về em 5235cwm k?nghe nói sắp về vn gjá 214 đô xấp xỉ em này.hình như y hệt em này nhưng cải tiến chip âm thanh và thêm dịch vu load nhạc.

spectre123

các bác cho em hỏi con này có camera đằng trước ko?

hay lại như kiểu e 63 có 3g mà lại không có cam trước :|