• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

tc89

Mình hỏi chút. E đang dùng 5230. k hiểu sao dạo này máy của e cứ chạy được hai ngày la treo. Có ai gặp tình trạng trên xin chi giúp e. E sử dụng máy vào internet rat nhiều.

TruongHan

Super V.I.P
Mình hỏi chút. E đang dùng 5230. k hiểu sao dạo này máy của e cứ chạy được hai ngày la treo. Có ai gặp tình trạng trên xin chi giúp e. E sử dụng máy vào internet rat nhiều.

Xem bộ nhớ máy còn trống nhiều không?máy chạy nhiều pm không?kiểm tra RAM khi đang xài còn dư được bao nhiêu

long505

Các bạn cho mình hỏi 5230 fw 20.0.005 có hack được bằng hello 2.3 chưa.sao mình chạy nó cứ unpacking mãi.!!

TuDien123

Các bạn cho mình hỏi 5230 fw 20.0.005 có hack được bằng hello 2.3 chưa.sao mình chạy nó cứ unpacking mãi.!!

bạn kiếm file RM-588 nào đã cài hack rùi á, rùi đem add vào mấy file FW of bạn
xong rùi flash, thế là có hack ^^!

long505

bạn kiếm file RM-588 nào đã cài hack rùi á, rùi đem add vào mấy file FW of bạn
xong rùi flash, thế là có hack ^^!

Cảm ơn bạn.mình mới dùng máy này nên chưa rõ lắm.bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được ko.^^

llTuyetTinhCocll

Cảm ơn bạn.mình mới dùng máy này nên chưa rõ lắm.bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được ko.^^

Bạn qua box firmwave của v5.....đã có topic hướng dẫn hack cho 5230 và 5233 bằng cách JAF....nếu là mem mới thì nên tìm hết JAF nhiều hơn.....1 khi bạn hiểu KỸ JAF (công dụng, cách thực hiện ) rồi thì việc bạn hack chỉ tính bằng giây thôi.....hihihih....Chúc thành công......

Nynk_102

Hi cả nhà. Mọi ngày chỉ dùng v3 thui , giờ mua thêm con này test thử v5 nên gà lắm. Mọi người cho em hỏi là v5 có dùng được fontChanger như v3 ko ? Và có dùng chung bản Python4all từ bên V3 ko ạh ? Hay phải dùng Py dành riêng cho v5 ạ? Thanks cả nhà trước !!!

tc89

TruongHan bạn có thể gửi giúp mình phần mềm test ram k? Hiện tại máy mình trống 45mb, m cũng cài khá nhiều phần mềm.nhưng m đâu có chạy đâu.
Xem bộ nhớ máy còn trống nhiều không?máy chạy nhiều pm không?kiểm tra RAM khi đang xài còn dư được bao nhiêu

llTuyetTinhCocll

TruongHan bạn có thể gửi giúp mình phần mềm test ram k? Hiện tại máy mình trống 45mb, m cũng cài khá nhiều phần mềm.nhưng m đâu có chạy đâu.
Ram nó cũng phụ thuộc vào FW đó bạn.....nên xài những bản cook thì cá fw đó các bạn kia đã lượt bỏ 1 số ứng dụng ko cần thiết....điều đó giúp ram nó dư ra nhiều -> máy chạy lẹ hơn xí....còn FW Zin ( Chưa chỉnh sửa ) thì nó tốn nhiều hơn.....máy bạn là 5230 ram 128mb.....và khi chạy mà con dư 45mb là ok rồi.... khi nào nó còn dư 70-80mb thì bạn hãy lo sợ.....hihihi....pm coi ram bộ nhớ thì khỏi lo.....dd mình nhiều lắm.....x-plore, JBak, SM, Task.....nhiều nhiều lắm.....

Hi cả nhà. Mọi ngày chỉ dùng v3 thui , giờ mua thêm con này test thử v5 nên gà lắm. Mọi người cho em hỏi là v5 có dùng được fontChanger như v3 ko ? Và có dùng chung bản Python4all từ bên V3 ko ạh ? Hay phải dùng Py dành riêng cho v5 ạ? Thanks cả nhà trước !!!

về font thì bạn chỉ cần 1 cái FontRouter là có thể ổn rồi.....nó đa năng mà lại dễ dùng, tốn ít ram khi dùng...khuyết điểm nhỏ là khi cài pm đó thì buộc máy phải hack ( vì đã can thiệp vào hệ thống rồi ).....cài 1 lúc 2 file mới dùng dc....2 khuyết điểm đó chắc ko đáng kể ....hihi....Python thì qua box PY...nếu muốn xài v3 thì lấy cái megaPython 1.45 thì phải....chỉ có 1 file cài mà đủ bộ luôn....( nếu ko biết thì pm cho CaoMinh )

wimax16vnn

mình mún sử dụng 5230 làm modem 3G mà sao win nó ko nhận driver USB modem là sao nhỉ?
đã cài PCsuite. ovisuite mới nhất mà vẫn bị.

nhờ ae giúp cái.thanks

opportunity

Thắc mắc về 5230

Mình muốn hack phone đã làm theo hướng dẫn như trên PDAVIET nhưng sử dụng JAF ko thành công.Mong được mọi người giúp đỡ.Máy mình đã up lên fw 20.0.005.Chân thành cảm ơn

LeMyChinh

Mình muốn hack phone đã làm theo hướng dẫn như trên PDAVIET nhưng sử dụng JAF ko thành công.Mong được mọi người giúp đỡ.Máy mình đã up lên fw 20.0.005.Chân thành cảm ơn

ban gặp lỗi ji khi JAF.bạn tìm hiểu đọc thật kĩ hướng dẫn sử dụng JAF đi nhé.rùi gặp lỗi ji thì post lên mọi người sẽ giúp đỡ bạn :D.chứ nói chung chung thế thf chiu:(

tc89

Xin hỏi mọi người. Có cách nào để có thể lưu lại phần mềm mà mình send qua bluetooth được không? Ý mình là lưu dưới dạng sis để khi mình 4mat máy xong muốn cài lại vẫn còn bản cài, chứ không cần phải send bluetooth lại nữa????

shirooo

mình thấy có bạn nói máy này phiên bản red, máy kia phiên bản blue, vậy làm sao để phân biệt mấy cái đó? Vì mình định down firmware trên navifirm mà thấy có black-black, black-blue, white-blue, white-pink ........ nên ko biết down cái nào.

opportunity

cảm ơn ae mình đã làm đc rồi.mình đang dùng win7 giờ mới mò ra cách để chạy JAF.Nhưng mà sau khi hack Flash mình chạy HelloOX 2.04 vẫn chưa đc bạn à.Nó cứ chạy install certs mãi

akara

mình thấy có bạn nói máy này phiên bản red, máy kia phiên bản blue, vậy làm sao để phân biệt mấy cái đó? Vì mình định down firmware trên navifirm mà thấy có black-black, black-blue, white-blue, white-pink ........ nên ko biết down cái nào.

chữ đầu tiên là màu máy, chữ sau là màu nắp (hình như thế). ở VN thì chỉ có white-xxx thôi. Fw của mấy cái này cũng giống nhau cả thôi, chỉ khac cái themes mặc định

tc89

cảm ơn ae mình đã làm đc rồi.mình đang dùng win7 giờ mới mò ra cách để chạy JAF.Nhưng mà sau khi hack Flash mình chạy HelloOX 2.04 vẫn chưa đc bạn à.Nó cứ chạy install certs mãi
Bạn đã Hack Flash bằng F.A.F rồi thì đâu cần đến HelloOX nữa. Vào Rompatcher apply Install Sever RP và Open4All RP là dc.

tc89

Mọi ng ơi cho m hỏi chút. Sao m chat băng Ola 3 đc khoảng 1h, khi thoát ra là máy treo luôn. Ai có thể giúp m k?????????????