• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

smalbamboo

TruongHan giúp mình với.Con 5230 của mình Fw 21.0.004,cài HelloOx2 xong chạy nó thì xuất hiện Unpacking file...nó nằm vậy luôn.Giúp mình gấp đt này của ghệ em>Thanks

TruongHan

Super V.I.P
TruongHan giúp mình với.Con 5230 của mình Fw 21.0.004,cài HelloOx2 xong chạy nó thì xuất hiện Unpacking file...nó nằm vậy luôn.Giúp mình gấp đt này của ghệ em>Thanks

HelloOX ko hack được 5230 đâu.Phải hack = Cook FW,qua ĐÂY xem hướng dẫn làm FW Hack nhé.Hoặc qua ĐÂY tải FW đã hack của 5230 v21 về Flash = JAF

akara

a-gps bắt sóng vệ tinh mạnh hơn,có thể bắt sóng ở trong nhà hay góc khuất

Mình nghe thầy cấu trúc máy tính nói là: a-gps phải phải thông qua mạng thì mới hoạt động được, không giống như gps có thể bắt sóng vệ tinh trực tiếp

smalbamboo

TruongHan ơi,lần trước mình xài HelloOx2 hack một con 5230 và N73 rồi chạy tốt cho tới bây giời,nhưng 2 con đó xài fw cũ.Không biết con 5230 của ghệ em nâng cấp fw mới nên nó bị như vậy phải không?

thienly12333

Mình nghe thầy cấu trúc máy tính nói là: a-gps phải phải thông qua mạng thì mới hoạt động được, không giống như gps có thể bắt sóng vệ tinh trực tiếp

hình như là thế,a-gps phải bắt wa gprs hoặc wifi,chứ ko bắt trực tiếp đc

tc89

Cho mình hỏi chút. Máy của minh FW V21. Cài theme vào bộ nhớ máy, khi vao Chủ đề - Thông thường chẳng thấy theme đâu nhưng khi cài vào thẻ nhớ thì thấy. mọi người giúp đỡ ???

shirooo

TruongHan ơi,lần trước mình xài HelloOx2 hack một con 5230 và N73 rồi chạy tốt cho tới bây giời,nhưng 2 con đó xài fw cũ.Không biết con 5230 của ghệ em nâng cấp fw mới nên nó bị như vậy phải không?

ở trên trả lời rồi mà, fw mới ko hack = hello được, bạn cài cook fw tương ứng với fw của máy vào thì có sẵn hack luôn.

tuibkkk

Anh em đang dùng phần mềm nào để coi phim chia sẻ với

Mình xài SmartMovie 4.15 thấy mở nhiều phim chả mở được, cái mở được còn giật tưng bừng nữa, cay quá
Mấy phần mềm khác thì chẳng đọc đc file flv, avi

Mới tìm được cái July Player rõ ngọt, mở đc hết các loại phim mình cóp vào thì lại ko có thuốc, nó cho xem mấy giây...........................

Phim tìm từ nhiều nguồn về, mỗi cái một kiểu, chẳng lẽ muốn xem phải ngồi convert vêu mặt vậy sao

Mong anh em cho ý kiến
Thôi cái nào chơi được avi cũng tốt lắm rồi (chứ cái SmartMovie 4.15 của em nó chẳng mở đc mới cay), cho em xinnnnnn

big_chickens

cho mình hỏi câu hỏi hơi gà nha! coi Ram ở đâu zây mấy bạn, rồi coi cấu hình đc hog? cpo tôc độ xử lý, dung lượng...

llTuyetTinhCocll

cho mình hỏi câu hỏi hơi gà nha! coi Ram ở đâu zây mấy bạn, rồi coi cấu hình đc hog? cpo tôc độ xử lý, dung lượng...

nhiều phần mềm để coi lắm.....vào box ứng dụng cài JBM zô bạn....còn ko thì cài x-plore coi cũng đc....

zrockbuiz

Các bác cho em hỏi tí:
- Em dùng phần backup dữ liệu có sẵn trong máy để backup ổ C, sau đó cài phần mềm vào ổ C, bây giờ em không thích nữa nhưng lại ko muốn mất thời gian gỡ bỏ. Em Restore lại thì những dữ liệu mới cài thêm có mất không, máy có trở về trạng thái ban đầu như Ghost trong win ko?
- Thẻ nhớ của em cài rất nhiều phần mềm, bây giờ em copy toàn bộ sang thẻ nhớ khác thì phần mềm có hoạt động bình thường ko? hay phải backup cả thẻ nhớ?
- Khi cài đặt và gỡ bỏ phần mềm tạo ra nhiều file rác, có cách nào để nhận biết và xóa chúng đi không nhỉ?

Các bác trả lời giúp em sớm với nhé! Thank!:D

quoctoan2k

Cho em hỏi tý :
Từ ngày úp firmware mới nhất của 5230 (20.0.005) em thấy máy chạy mượt hơn, cảm ứng cũng nhạy hơn, lắc tay nuộc...
nhưng có điều em ức chế ko chịu đc là Youtube xem trực tuyến ko được nữa :((
trong khi lúc chưa up fw mới thì Youtube lại xem rất sướng =.=!
cho em hỏi làm sao để Youtube xem được và nếu em muốn up ngược trờ về FW ban đầu có được ko ?
Em thử khôi phục cái đặt gốc nhưng nó vẫn là FW 20.0.005
Thank vì đã bỏ thời gian đọc...
Thank's níu help đc em!

wimax16vnn

Cho em hỏi tý :
Từ ngày úp firmware mới nhất của 5230 (20.0.005) em thấy máy chạy mượt hơn, cảm ứng cũng nhạy hơn, lắc tay nuộc...
nhưng có điều em ức chế ko chịu đc là Youtube xem trực tuyến ko được nữa :((
trong khi lúc chưa up fw mới thì Youtube lại xem rất sướng =.=!
cho em hỏi làm sao để Youtube xem được và nếu em muốn up ngược trờ về FW ban đầu có được ko ?
Em thử khôi phục cái đặt gốc nhưng nó vẫn là FW 20.0.005
Thank vì đã bỏ thời gian đọc...
Thank's níu help đc em!

giờ là v21.0.4 rùi mà, còn 20.0.5 àh
u đang xài CFW hay sao? hay xài bản FW gốc ? mà ko xem dc
xài CFW thì có xài HS SS ko?
xài FW gốc mà ko xem dc YT thì pm tui tui cho cái pm khác xem đã hơn

zrockbuiz

Các bác cho em hỏi tí:
- Em dùng phần backup dữ liệu có sẵn trong máy để backup ổ C, sau đó cài phần mềm vào ổ C, bây giờ em không thích nữa nhưng lại ko muốn mất thời gian gỡ bỏ. Em Restore lại thì những dữ liệu mới cài thêm có mất không, máy có trở về trạng thái ban đầu như Ghost trong win ko?
- Thẻ nhớ của em cài rất nhiều phần mềm, bây giờ em copy toàn bộ sang thẻ nhớ khác thì phần mềm có hoạt động bình thường ko? hay phải backup cả thẻ nhớ?
- Khi cài đặt và gỡ bỏ phần mềm tạo ra nhiều file rác, có cách nào để nhận biết và xóa chúng đi không nhỉ?

Các bác trả lời giúp em sớm với nhé! Thank!:D

Bác nào trả lời sớm giúp em với!

quoctoan2k

giờ là v21.0.4 rùi mà, còn 20.0.5 àh
u đang xài CFW hay sao? hay xài bản FW gốc ? mà ko xem dc
xài CFW thì có xài HS SS ko?
xài FW gốc mà ko xem dc YT thì pm tui tui cho cái pm khác xem đã hơn

21.0.4 thì em biết rồi, tại số đầu tiên là 21 hên hem thích vả lại up fw mới lại ko dùng được 1 số thứ nữa thì khỗ
em up fw gốc từ web: nokia-asia.com. HSSS kà gì thế anh?
anh giúp em với!

arsenaler1990

Ko biết sao mấy hôm nay mỗi khi vào mạng lướt web dc 1 chút là con 5230 nó nóng ran lên , y như là coi TV qua 3G vậy đó . Trc giờ đâu có bị vậy đâu , ko biết có sao ko\

anhtuana12

cho mình hỏi sao mình vào mấy forder của thẻ nhớ có cái file ji chữ tum lum
mà dung lượng nó cao cực kì
cao hơn cả dung lượng thẻ nhớ , xóa cũng ko được
mình nghĩ chắc là virus
hic

làm sao để tìm con virus đó và xóa đi vậy ?

llTuyetTinhCocll

mình nghĩ chắc là virus
hic

Chữ tùm lum là sao bạn...cụ thể xí đc hem???
còn cái vụ file gì mà cao hơn lưu lượng thẻ nhớ???? trái ngược 180* về mặt lý thuyết rầu....có nhìn nhầm đơn vị ko đó.....
trên dd bây giờ cũng khá nhiều pm diệt sâu bọ....bạn coi cái nào ngon cơm thì bụp thôi......

hantinhtu_baby

mình nghĩ chắc là virus
hic

Format(*#7370#) đi là cho lành .khỏi phải lăn tăn gì nhiều khỏi lo âu.vừa có máy new vừa giải quyết đc vấn đề đóa!
Thành công nha cưng =))

JustinTimberlake

Format(*#7370#) đi là cho lành .khỏi phải lăn tăn gì nhiều khỏi lo âu.vừa có máy new vừa giải quyết đc vấn đề đóa!
Thành công nha cưng =))

*#7370# chỉ là format máy thôi,không ảnh hưởng thẻ nhớ.
mình nghĩ chắc là virus
hic

Bạn thử kết nối máy với máy vi tính,dùng Kaspersky diệt thử xem,còn nếu không hết nữa thì copy dữ liệu cần thiết lại rồi format thẻ nhớ ^^