• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

kutamitsu

help me!!!!em Flash bị lỗi????
Em làm n hư sau :
1,cài nokia pc suite 7.1
2,cài jaf
3,copy cac file can flash vao đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
4,tắt điện thoại và kết nối qua cáp
5, chay jaf và tích vào các ô: manual flash,dead usb,normal mode,factory set,bỏ dấu của CRT 308,tích tiếp vào ô Use INI>chọn nokia 5230 >nhấn flash>hiên bảng thông báo thì nhấn OK và suất hiện dòng "PRESS POWER ON NOW " thì ấn nút nguồn điện thoại đén khi máy báo "Found " nhưng làm đén đấy thì máy báo ""error reading phone init data..."
>>các bác xem em làm sai bước nào thì giúp em với!! thanks
sai bước bỏ dấu tick CRT 308 bạn đọc ở đâu hướng dẫn bỏ dấu tick này vậy. Thêm nữa là bạn đã xóa các thư mục trên thẻ nhớ như ở hướng dẫn chưa. làm thêm như mình bảo ko có lỗi đâu. và bây h chỉ cần cài ovipcsuite (bản mới nhất 2.2 lên trang chủ nokia mà down) là được rồi. chủ yếu để nhận dạng điện thoại đang cắm vào pc. và lưu ý bước bấm nút nguồn để tìm điện thoại, lúc bấm mắt nhìn lên màn hình jaf nếu nó chạy rồi thì thả nguồn ra để nó tự làm việc, đén khi nào xong máy dt tự khởi động lại, vào chọn ngôn ngữ là ok, nhổ máy ra.

CÁc pro ơi,tớ thấy trên mạng có tin đồn là Nokia 5230 ép xung đến 800MHz!!các bác cho ý kiến xem
em đang thắc mắc là
1,,cách ép xung?
2,ép xung có làm giảm tuổi thọ của máy và pin ko?

Bạn biết thuốc lak chứ, ép xung thì ngang với cắn lak và có hại hay ko thì ko có gì khó hiểu. sức người có hạn ^^

Có ai biết, máy em ko kết nối mạng nhưng ở cột sóng vẫn thông báo kết nối. Dùng chương trình swiss manager pro thì khi vào máy bị restart

Bạn cài swiss mà bạn ko đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi xài, phải tắt c2z và openall trong rompath đi ko thì vào swiss là reset. cũng có cách để bạn kiểm tra mạng là vào phần kết nối ở ngay góc trên hs bạn vào quản lí kết nối xem có kết nối nào đang hoạt động ko?

anhhiepdhktcn

sai bước bỏ dấu tick CRT 308 bạn đọc ở đâu hướng dẫn bỏ dấu tick này vậy. Thêm nữa là bạn đã xóa các thư mục trên thẻ nhớ như ở hướng dẫn chưa. làm thêm như mình bảo ko có lỗi đâu. và bây h chỉ cần cài ovipcsuite (bản mới nhất 2.2 lên trang chủ nokia mà down) là được rồi. chủ yếu để nhận dạng điện thoại đang cắm vào pc. và lưu ý bước bấm nút nguồn để tìm điện thoại, lúc bấm mắt nhìn lên màn hình jaf nếu nó chạy rồi thì thả nguồn ra để nó tự làm việc, đén khi nào xong máy dt tự khởi động lại, vào chọn ngôn ngữ là ok, nhổ máy ra.

em làm như bác nói rồi,nhưng ko hiểu tại sao vẫn ko dc.chắc em điên mất rồi.Ngày trước em cũng flash dc bản photon có sao đâu>>thẻ nhớ em đã format trước khi tăt máy rồi mà vẫn ko dc.Vấn đề là em làm lại hệt nư bác nói mà ko hiểu sao vẫn ko dc.Em nghi máy bị làm sao hoặc cáp có vấn đề.Máy thì em chạy các thứ vẫn bình thường,cáp dùng để copy các thứ vào máy vẫn bình thường>>>thế mới đau chứ
ah,còn vấn đề nữa là khi em dùng Nokia ovi suite để download bản đồ việt nam về thì máy tính báo là " nokia ovi suite ko nhận dạng dc điện thoại của bạn"????? vậy là sao ah?e m cài nokia ovi suite 2.2.1 và chọn kết nối pc suite
Như vậy có phải máy em có vấn đề nên ko flash dc và ko tải dc bản đồ việt nam?
tiện thể bác nào đã tải bản đồ việt nam thì up lên giúp em với?chứ 5230 mà sùng online thì thôi rồi.
Mong anh em pda giúp đỡ!!!!!!!

anhtuan89gt

@anhhiepdhktcn : Ban thử dùng thẻ nhớ khác hoặc làm ở một máy tính khác thử xem

anhhiepdhktcn

mình đã thử ở máy tính khác cũng vậy nhưng chưa thử dùng thẻ khác.để mai mượn đứa bạn xem dc ko.>>nhìn c6 muốn thử mà ko flash dc,đau thật

kutamitsu

mình đã thử ở máy tính khác cũng vậy nhưng chưa thử dùng thẻ khác.để mai mượn đứa bạn xem dc ko.>>nhìn c6 muốn thử mà ko flash dc,đau thật

nếu vậy thì do lỗi cap nối rồi bạn xem lại phần kết nối của máy bạn với pc. vì bạn nói ovi ko nhận ra dt của bạn mà, thì làm sao mà flash được đây.

anhtuana12

E mới dùng 5230. Máy lúc nào cũng tự động kết nối GPRS. Em cứ vào ngắt kết nối đi. Một lúc sau nó lại tự động kết nối. Bác nào biết làm sao bỏ được cái này chỉ giúp em với. Tks các bác nhiều.. :)
có khả năng bạn dùng Email , tắt chế độ check mail thường xuyên là được thôi
mình cũng từng bị :D

phantom9790

máy của em thỉnh thoảng gọi no lại báo là chỉ dung cuộc gọi khẩn cấp,có bác nào jup em với

Donhue

cac bac uj.e cu dug 1 con 5230.bjo muon nag cap pm cua may ma may laj cu bao loi~ taj ve sau.nhu the la the nao nhj.bac nao bjt cach khac phuc chj cho e voi

girl_da_tinh93

Các bạn cho mình hỏi dạo này mình flash máy 5230 nó cứ thế nào ý, k bình thường như những lần trc. Ngày trc khi flash đến bước cuối cùng thì màn hình hiện :
.........................
Done !
Done !
Sau đó máy tự khởi đông lại bình thường => Ngon !

Nhưng mà bây giờ mình flash đến bước cuối cùng màn hình chỉ hiện :
...............
...............
Done ! ( ngày trc là 2 chữ done )

Đến đó là điện thoại đơ luôn, màn hình hiện "Test Mode" rồi cứ thế mãi. Mình phải rút cáp, tháo pin rồi khởi động lại mới bt đc. tuy nhiên flash vẫn thành công
Có ai bị tình trạng như mình k nhi?:-/

shirooo

Các bạn cho mình hỏi dạo này mình flash máy 5230 nó cứ thế nào ý, k bình thường như những lần trc. Ngày trc khi flash đến bước cuối cùng thì màn hình hiện :
Done !
Done !

...............
...............

Đến đó là điện thoại đơ luôn, màn hình hiện "Test Mode" rồi cứ thế mãi. Mình phải rút cáp, tháo pin rồi khởi động lại mới bt đc. tuy nhiên flash vẫn thành công

Bữa mình flash xong hiện ko lên chữ done nào luôn mà nó testing mode xong rồi báo phone not found, phải tháo pin mở lại vậy mà vẫn flash thành công

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Done !
Done !

...............
...............

èo....cứ mặc kệ nó heng bạn.....khi cứ để nó chạy....chứ bạn tháo pin ra làm gì....ảnh hưởng rom lắm....1 done hay 2 done gì thì cũng kệ đi ko sao đâu.....

anhhiepdhktcn

ah,các pro cho em hỏi muốn thay đổi hiệu ứng làm thế nao?
em đọc trong diễn đàn thấy bảo như sau " Các bạn down về giải nén, xóa tên chỉ còn effects rồi copy vào C:\resource\ sau đó appy c2z trong rompather" nhưng em dùng xplorer copy vô C:\resource\ thì nó báo " can't not creat efects" >dùng Filebrowser thì báo 'ko thể thực thi vì lý do bảo mật'>>bậy giờ phải làm thế nào hả các bac?

girl_da_tinh93

èo....cứ mặc kệ nó heng bạn.....khi cứ để nó chạy....chứ bạn tháo pin ra làm gì....ảnh hưởng rom lắm....1 done hay 2 done gì thì cũng kệ đi ko sao đâu.....

Mình mà cứ để nó chạy thì có khi đến bây jo vẫn chưa dừng lại =)). Lúc đó nó bị đơ rồi, k tự khởi động lại được, k làm thế nào đc mình mới phải tháo pin chứ...

anhhiepdhktcn

cac bac uj.e cu dug 1 con 5230.bjo muon nag cap pm cua may ma may laj cu bao loi~ taj ve sau.nhu the la the nao nhj.bac nao bjt cach khac phuc chj cho e voi

lần sau viết có dấu nha
ý bác hỏi là muốn nâng cấp FW chứ gi?
dùng naviFirm để tải về rồi flash thôi>cách tốt nhất là dùng cook FW cho nhanh(bản cook đã hack và sửa nhiều cái hay lắm nên sau khi flash xong chỉ việc dùng thôi>rất tiện)>bản cook cho nokia 5230 giờ khá nhiều>tìm trên diễn đàn nhé.ko bạn vô đây nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?112451-C6-V20.0.041-TIẾNG-VIỆT-TRÊN-5230-BY-WIMAX

rastar

Banned
Cho hỏi, sau khi em cài đặt ứng dụng A thì icon của ứng dụng A sẽ xuất hiện trong mục ỨNG DỤNG. Làm sao để mình đưa tất cả icon đó vào 1 folder mà mình vừa tạo khi trong máy không có sẵn chức năng chọn tất cả. Mỗi lần flash CFW xong là lại phải sắp xếp ứng dụng trò chơi vào folder game, ứng dụng văn phòng vào folder văn phòng,... rất mệt ~X(

Donhue

cac bac gjup e voi.e cap nhat trinh phat nhac 15.2 xong thj ko the cap nhat thu vien baj hat dc.nan ghe co

girl_da_tinh93

Cho hỏi, sau khi em cài đặt ứng dụng A thì icon của ứng dụng A sẽ xuất hiện trong mục ỨNG DỤNG. Làm sao để mình đưa tất cả icon đó vào 1 folder mà mình vừa tạo khi trong máy không có sẵn chức năng chọn tất cả. Mỗi lần flash CFW xong là lại phải sắp xếp ứng dụng trò chơi vào folder game, ứng dụng văn phòng vào folder văn phòng,... rất mệt ~X(

K có cách nào để đưa tất cả vào một lần cả. Nhanh nhất là tùy chon => sắp xếp rồi bạn "kéo" những icon ứng dụng và "thả" thẳng vào thư mục mình muốn