• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

nothing736

các bác cho mình hỏi, hiện mình đang dùng 5320xm (os 9.1), dùng từ điển lexigo và merriam webster rất tốt, hiện mình đang ngía 1 em 5230 này, mún vọc cảm ứng cho biết với ace, có bro nào dùng 2 pm này ko? nếu dùng tốt thì cho mình biết với nhé, mình chuyển qua 5230 lun ^^ ngại mỗi vụ dùng ko đc 2 bộ từ điển này, vì mình dùng từ điển rất thường xuyên

girl_da_tinh93

các bác cho mình hỏi, hiện mình đang dùng 5320xm (os 9.1), dùng từ điển lexigo và merriam webster rất tốt, hiện mình đang ngía 1 em 5230 này, mún vọc cảm ứng cho biết với ace, có bro nào dùng 2 pm này ko? nếu dùng tốt thì cho mình biết với nhé, mình chuyển qua 5230 lun ^^ ngại mỗi vụ dùng ko đc 2 bộ từ điển này, vì mình dùng từ điển rất thường xuyên

Thứ nhất là bạn yên tâm ,lexigo và merriam webster hoàn toàn dùng đc cho dòng V5 khi kết hợp với bàn phím ảo.

Thứ hai là V5 có những bộ từ điển hay k kém j 2 bộ từ điển kia ;;)

caoducvuong

các cao thu? júp em voi em cài tat ca? các ban? helloox roi mà van ko dc may báo installing rootcerts mai mai máy em 5230 fw 21.0.004 xin cam on

Trvuphuong

Member
tai sao ko hack dc bang helloox bac co the giai thich ro hon ko.vay hack bang cach nao

HelloOX thì quá cổ lỗ sĩ chỉ hack được các fw củ thôi nghe đâu nó bị đóng cửa rồi! Bạn có thể flash những bản cfw có kèm sẵn hack ở trên diễn đàn mình có rất nhìu đó!!!

kutamitsu

dùng bản photon , nó ko hiển thị nhạc sms ở trên ổ E nữa, ko thể dùng nhạc trên thẻ nhớ để làm nhạc sms được, ai biết cách nào để vào được thư mục chứa sms music để copy nhạc của mình vào đó ko>?

letuanphu

tình hình là con 5230 của mình bị sọc màn hình .. muốn đưa lên nokia care cho nó làm .. nhưng lại cài fw c6 21.6.5.. bây h muốn đc bảo hành mình flash Fw gốc 21.6.5 đc ko nhỉ.. lo quá vì sợ nó chém lại ko cho Bh

Monster_Q

Còn trong thời hạn 1 năm thì thoải mái đc BH :D

Các bạn dùng 5230 thì flash bản FW C6-5230 của Duy Thanh đi, khá ổn định & ít lỗi ^^

letuanphu

Còn trong thời hạn 1 năm thì thoải mái đc BH :D

Các bạn dùng 5230 thì flash bản FW C6-5230 của Duy Thanh đi, khá ổn định & ít lỗi ^^ [/QUOTE
có bạn đem 5230 c6 đến nó ko cho bh kìa CFW hình như ko đc. :-s

Monster_Q

Máy có bị gì trước khi đem ra bh mình flash lại bản gốc của 5230 =))
Down = Navifirm đó =))

letuanphu

Máy có bị gì trước khi đem ra bh mình flash lại bản gốc của 5230 =))
Down = Navifirm đó =))
hix v21.6.5 làm gì có việt nam... mình đã đem lên ký vào main và đi về . chắc là đc bảo hành .. thấy nhân viên bảo có lẽ phải thay màn mới. chắc nó cũng hay gập lỗi này :))

anhhiepdhktcn

mình lo. mo. trên ma.ng thay cung nhu ban noi vay.cam on ban nhe danh phai ra cua hang jaf thoi vay

hack băng JAF rất dễ,bạn ko cần phai ra quán đâu>nó chém khoảng 50k-100k đấy>chịu khó lên diễn đàn đọc hoăc giờ có mấy anh em hướng dẫn online đó(free) >>bạn vào đây nhờ giúp đỡ nè : http://www.pdaviet.net/showthread.php?115555-Nhận-Up-Firmware-online-miễn-phí-cho-các-bạn-S60-v5
chúc vui với nokia 5230 !!!!!!!!

quanbau

giúp mình restore dữ liệu 5230!

chiều nay mới up lên FW C6. nokia PC suite ko kết nối dc nên mình backup ngay trên điện thoại, bây h thì không thể restore bằng file manager dc, vẫn còn mấy file backup đấy trong đt.
các bạn có cách nào restore lại dc giúp mình với :(

Monster_Q

Cài đặt ->quản lí ứng dụng->tập tin cài đặt, thử xem đc ko nha bạn ^^
mà trước khi flash cần đọc kĩ những iu cầu ^^

quanbau

Cài đặt ->quản lí ứng dụng->tập tin cài đặt, thử xem đc ko nha bạn ^^
mà trước khi flash cần đọc kĩ những iu cầu ^^

ko dc bạn ạ :(
mọi lần mình vẫn backup bằng pcsuite trước khi flash, tại hôm nay vội quá mà k biết tại sao pcsuite nó k nhận đt nên mới backup luôn trên đt :(