• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

kutamitsu

ko dc bạn ạ :(
mọi lần mình vẫn backup bằng pcsuite trước khi flash, tại hôm nay vội quá mà k biết tại sao pcsuite nó k nhận đt nên mới backup luôn trên đt :(

Mình vẫn back up trên dt bình thường mà có sao đâu.

5230 dung FW c6 thj dj nokia care co bao hanh k nhi?

hari ai cũng xài C6, thế là toàn bộ các di động 523x, 5k8, x6 ra đường đều là C6 ^^, còn gì là đặc sắc khi mà một đàn lợn 1000 con con nào cũng như nhau :D

duong_hvan

Mình vẫn back up trên dt bình thường mà có sao đâu.

hari ai cũng xài C6, thế là toàn bộ các di động 523x, 5k8, x6 ra đường đều là C6 ^^, còn gì là đặc sắc khi mà một đàn lợn 1000 con con nào cũng như nhau :D

hj. Thj xu hu0g th0j daj ma ban! Hehe.

Ah! Đồng hương quê choa naz!
Bạn dùng cfw nào Care củng bảo hành tất,đó là phần mềm mà.Flash vô tư đi mà vọc,đừng bung main là đc.

hehe. Ban o m0 rua? Dang hc o m0? Thanks nha!

tuan1saker

ko biết có thay vỏ của 5800 vaò 5230 ko nhy? Thấy 2 cái máy giống hệt nhau,kết mỗi độ bóng của vỏ 5800 Click có bạn nào thử rồi cho mình biết kquả nha

duong_hvan

ko biết có thay vỏ của 5800 vaò 5230 ko nhy? Thấy 2 cái máy giống hệt nhau,kết mỗi độ bóng của vỏ 5800 Click có bạn nào thử rồi cho mình biết kquả nha

Hj. Chak chua co 1 aj thu lam nt dau ban ag! Hj.

dominhtrung

Lỗi Error sending cmd data..khi hack 5230..help me

PHP:
Error sending cmd data...
Error sending cmd data...
Error writing cmt...
Khi mình hack con 5230 bằng jaf thì bị lỗi này, mọi người có thể giải thích cho mình lỗi trên dc ko.khác phục lun.Mình đang dùng win 7 94 bit.Mình đã cài bản JAF cho win7 64bit vậy mà vẫn ko dc,bị lỗi đó hoài....hjxhjx.mong mọi người giúp đỡ;;)

tc89

Có ai bị lỗi như thế này k? Cài Avanced Device Lock vào máy chạy được 1 ngày là treo?

zlshanglz

cài FW C6 nè,flash hư,lúc flash khúc cuổi,chỗ pooling phone,dt mở ko được,thế là fail,mở máy ko lên,bây zờ em nó đang nằm trong nokia care.bung máy nát bét :|

Monster_Q

Khi bị lỗi polling phone thì bạn tắt máy đt ròi flash 1 lần nữa là hết :D
mình làm 1 lần ròi nên bít ^^

zlshanglz

mình flash dead phone,khi pooling phone fail,mình rút cáp ra,bấm nút nguồn,máy chỉ rung lên chứ ko khởi động được.flash lại mấy lần nhưng tất cả đều bị ở pooling phone,mốt chắc hết dám xài FW cook :|.hack cũng ko dám luôn :((

Monster_Q

Mình làm bt mà, chả có thấy lỗi gì hết mình làm cho mình + thằng bạn từ trước đến h chưa thấy lỗi :p

jibun9x

mình flash dead phone,khi pooling phone fail,mình rút cáp ra,bấm nút nguồn,máy chỉ rung lên chứ ko khởi động được.flash lại mấy lần nhưng tất cả đều bị ở pooling phone,mốt chắc hết dám xài FW cook :|.hack cũng ko dám luôn :((

Chia buồn. Không biết bạn làm kiểu gì chứ mình mới làm mà lần nào cũng thành công hết á

7534286

Nếu bạn không làm được thì có thề add nick mình. Mình flash trực tuyến cho bạn luôn

cloudzxz

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.31.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

AI giúp vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :((

phanloc92

Con này nghe nhạc tạm ổn! Pin thì tớ k rõ vì mới mua hôm qua!:D
Còn chụp ảnh thì thôi rồ̀i! Xấu dã man!:)) Ấy cứ ra hàng test hết ứng dụng đi đã! Thích thì hẵng mua! h thấy hơi hối hận vì con này k có wifi!:|

Mà bác nào giải thích thắc mắc này hộ em với! Em tải theme và game về! Theme và 1 số game đuôi sis thì chạy rất là ngon! Setup và chơi khá ổn! Nhưng mà file jar thì nó chỉ chạy đc đúng 2/3 thì tắt! kêu là k install đc! Em k hiểu bị lỗi gì nữa

Còn nữa là cài game và theme bằng pc Suit như thế nào ấy nhỉ???:p

Bạn cứ găm điện thoại vào máy tính chọn chế độ PC suite
Rồi bạn click chuột vào ứng dụng hoặc theme nó sẽ chạy thôi :)
Bạn cứ từ từ mà tìm hiểu, mình thấy máy này thú vị đấy chứ :)) do bạn chưa tìm hiểu kĩ thôi

KennyRyan

Các bạn ơi cài FW C6 hack vào máy làm như nào? Mình up lên 4.0 rồi. Ai ở hà nội add nick yahoo của mình nhé Kennikejonas ok. Thanks. 100k cho bạn nào up được :">

shido_katori

Active Member
Các bạn ơi cài FW C6 hack vào máy làm như nào? Mình up lên 4.0 rồi. Ai ở hà nội add nick yahoo của mình nhé Kennikejonas ok. Thanks. 100k cho bạn nào up được :">
đã có 3 topic C6 on 5230 v40
ngocha2006 http://www.pdaviet.net/showthread.php?118085-CFW-Nokia-C6-v20-523x-v40-Ngocha-For-3G-ON-30-01-2011
nguyenduythanh94 http://www.pdaviet.net/showthread.p...3x-v40-Unique-by-Duy-Thanh-(cập-nhật-01-02-11)
traicauhd http://www.pdaviet.net/showthread.php?118134-CFW-Nokia-C6-V20.0.43-For-5230-V40.0.003-By-Traicauhd
thix cái nào thì down về rồi Flash, những CFW ở trên đều đã dc hack sẵn

B

bugboy09

Guest
thảo luận về 5230

Mình có ý định mua điện thoại 5230 nhưng vẫn chưa hiểu hết thông tin về chú smart phone tầm trung này. Mình muốn hỏi ý kiến của các bạn đang dùng chú dế này về những ưu và nhược điểm của nó như về bộ nhớ ram bên trong,có bật được nhiều ứng dụng cùng một lúc không. Nhu cầu giải trí như một số game sis máy có chạy được không. Máy nghe nhạc chất lượng có tốt không và còn nhiều vấn đề khác. Mình đã xem 1 số topic của các bạn khác nhưng chỉ thấy giới thiệu về chú dế này như 1 nhân viên bán hàng. Vậy mình lập top này để mọi người và mình hiểu hơn về 5230. Cảm ơn

anhtuan89gt

Mình có ý định mua điện thoại 5230 nhưng vẫn chưa hiểu hết thông tin về chú smart phone tầm trung này. Mình muốn hỏi ý kiến của các bạn đang dùng chú dế này về những ưu và nhược điểm của nó như về bộ nhớ ram bên trong,có bật được nhiều ứng dụng cùng một lúc không. Nhu cầu giải trí như một số game sis máy có chạy được không. Máy nghe nhạc chất lượng có tốt không và còn nhiều vấn đề khác. Mình đã xem 1 số topic của các bạn khác nhưng chỉ thấy giới thiệu về chú dế này như 1 nhân viên bán hàng. Vậy mình lập top này để mọi người và mình hiểu hơn về 5230. Cảm ơn

Phang đi ban, trong tầm giá đó đố bạn tìm đc con nào ngon hơn con này;;). Với cấu hình : CPU 434Mhz, Ram 128mb thừa sức chạy đa nhiêm. Tất cả các phần mềm và game dành cho S60v5 cân đc tất. Nghe nhạc thì nói thâtl mình k muốn sd cái loa ngoài :)), tai nghe thì ổn. Nói chung máy chạy rất ổn định, chẳng có j đáng phàn nàn. Mua đi, ban sẽ k hối hận đâu ;;)