• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6220 classic!

binhseu

2.2 inch ko nét hơn đâu, ngay ca 2.8 còn ko nét bằng 2inch đấy, vì cùng độ phân giải 240x320 nên dù to đến mấy cũng giống như ta đang zoom thôi :D

kadic309

Thông tin mới, mình thấy trên mạng có người nói ảnh chụp của 6220c bị lỗi, nhòe phía trên bên phải, xem lại mấy ảnh mình chụp có vẻ như đúng là bị thế thật. Mọi người kiểm chứng nhé.

poison071089

Các bác ơi con này là FP1 hay 2 vậy ?
Mà cái GPS của nó dữ liệu có trên thẻ không nhỉ ? Em lỡ format nên không bít mất không?
Dùng Gps thấy có sóng vệ tinh nhưng không hiện bản đồ !
Posted via Mobile Device

Daddy

Là FP2.

Mình không biết dùng cái GPS theo Maps được cài sẵn của nó. Chỉ biết dùng Vietmap thôi.

daoduchuy1712

maps có sẵn không chi tiết lắm. Dùng gmap hoặc vietmap là tốt nhất.
Mà 6220c có pin dung lượng cao ko nhỉ. Đang tính mua thêm cục pin nữa về lướt 3g cho đã
Posted via Mobile Device

tien138

Đang định mua con này mà nghe các bác mua rồi cứ có người chế là mình gét
Thấy có bác nói là con này bị lỗi chụp ảnh phía trên bên phải
Mình ngại về pin con này quá. thấy nói là nghe gọi bình thường mà 2 ngày phải sạc thì :|

love22101993

cho em hỏi cách h.a.c.k phone máy 6220 classic. e vừa mua 1 con xong bh đi hỏi khắp nơi mà chả hiểu cách h.a.c.k máy này ntn cả :(:)((
ai có link share cho em với. xin cảm ơn nhiều :(

Chỉnh sửa cuối:

THCN

Em này xuống giá nghiêm trọng rồi, còn khoảng 3,5tr thôi. Màn hình tuy là 2,2 inch 16tr màu nhưng không sắc nét lắm, không có wifi, được cái camera 5 chấm có nắp che, ngõ ra TV, GPS, 3,5G.
Posted via Mobile Device

joekwan

Đang định mua con này mà nghe các bác mua rồi cứ có người chế là mình gét
Thấy có bác nói là con này bị lỗi chụp ảnh phía trên bên phải
Mình ngại về pin con này quá. thấy nói là nghe gọi bình thường mà 2 ngày phải sạc thì :|

Lỗi chụp ảnh sao bác !? Ai đang hoặc đã xài con 6220c này thì test giùm em với !

vietthuy

Mình mua trên mạng giá 3t1, mình nghĩ street price cũng chỉ như vậy, nên với giá đó thì hoàn toàn ưng ý.

Để hack cái này bạn sang bên tinhte có hướng dẫn đủ, lưu ý là khi self-sign bằng freesigner thì các file key va cer nên đổi tên để tên file ngắn 1 ký tự thì được
Nếu bạn ở HN thì pm mình hướng dẫn cho.

Camera chụp rất đẹp, cho thẳng lên ovi hoặc facebook được, tốn tiền gprs tý!

GPS bắt tín hiệu nhanh, cài vietmap 1.05 chạy ầm ầm, loai ngoài to, nên voice navigation rất tuyệt

phananhvusv

Thông tin mới, mình thấy trên mạng có người nói ảnh chụp của 6220c bị lỗi, nhòe phía trên bên phải, xem lại mấy ảnh mình chụp có vẻ như đúng là bị thế thật. Mọi người kiểm chứng nhé.

Nhảm quá! Người ta không biết như thế nào là một ảnh đẹp nên nói thế! Đúng là thiếu kiến thức về hình ảnh! Nếu bác nào sài con này, khi chụp một người hay một vật ở khoảng cách từ 5m trở lại (có thể hơn) thì chế độ canh nét tự động của máy sẽ phát huy tác dụng, nó sẽ tự động canh nét người hay vật đó thôi, nên cảnh vật xung quanh sẽ mờ đi! Một tấm ảnh chân dung đẹp là phải làm nổi bật người cần chụp!
Còn muốn chụp phong cảnh thì chọn chế độ phong cảnh, nếu ai có chút kiến thức chụp ảnh thì điều chỉnh dễ dàng để có một tấm ảnh đẹp. Tự điều chỉnh vẫn hay hơn là để máy ở chế độ tự động!
Con này chụp đẹp nhưng vẫn thua N82 tí xíu! thì tiền nào của nấy thôi!

phananhvusv

Mình mua trên mạng giá 3t1, mình nghĩ street price cũng chỉ như vậy, nên với giá đó thì hoàn toàn ưng ý.

Để hack cái này bạn sang bên tinhte có hướng dẫn đủ, lưu ý là khi self-sign bằng freesigner thì các file key va cer nên đổi tên để tên file ngắn 1 ký tự thì được
Nếu bạn ở HN thì pm mình hướng dẫn cho.

Camera chụp rất đẹp, cho thẳng lên ovi hoặc facebook được, tốn tiền gprs tý!

GPS bắt tín hiệu nhanh, cài vietmap 1.05 chạy ầm ầm, loai ngoài to, nên voice navigation rất tuyệt

Hic! bác làm gì mà tốn công thế? bây giờ hack đâu có cần cer và k.e.y nữa! tôi lên trang imobile, sign helloox 2.2 trực tiếp luôn, sau đó cài vào máy là ok! đâu cần cài thêm freesigner chi cho nó mắc công thế, thậm chí không cần cài Xplore luôn nữa! Tôi giúp nhiều người thế rồi!
À, sao tôi không cài được Viêtmap nhỉ? bác hướng dẫn tôi cài vietmap với!

phananhvusv

bạn sign vietmap rồi cài xem?

Sặc! máy đã hack rồi, sign làm gì nữa!
Tôi cài được rồi, nhưng cài xong không thấy Icon đâu cả, không biết có phải là thôi down nhầm bản rởm hay không nữa. Còn cái vụ data cho nó nữa, thấy lu bu quá nên không muốn tìm hiểu luôn! bây giờ thấy nó cũng hay nên muốn cài lại!
Bác còn file thì up lên cho tôi với nhé!

nguyenson_44

Sặc! máy đã hack rồi, sign làm gì nữa!
Tôi cài được rồi, nhưng cài xong không thấy Icon đâu cả, không biết có phải là thôi down nhầm bản rởm hay không nữa. Còn cái vụ data cho nó nữa, thấy lu bu quá nên không muốn tìm hiểu luôn! bây giờ thấy nó cũng hay nên muốn cài lại!
Bác còn file thì up lên cho tôi với nhé!

Link data đây:

http://www.vietmap.vn/downloads/vietnam0908_S17.zip

poison071089

Em có đọc đâu trong forum mình ai nói con này cũng chạy được các game n-gage như dòng N thì phải? Ai biết bài hướng dẫn chỉ em với!
Posted via Mobile Device