• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6680 - 6681!

noikhodanong87

cho mình hỏi fw 6680

mình mới mua lại con 6680, giờ mún chạy fw lại mà dùng nsu thì nó ko cho chạy lại fw nó kêu đã có rồi, thế giờ mình phải làm sao dzị.thanks các bạn trước

ngochienle

Không hiểu sao trước đây mình dùng opera brow được thì không vào ucweb được, jờ thì ngược lại, giờ Opera nó báo "kết nối bị đóng do máy chủ từ xa" Ai biết chỉ dùm mình với

anhcoj

Bạn vào trang nào vậy? Cái này đâu phải do trình duyệt. Bạn test một địa chỉ khác xem sao rồi post lên để ae giúp bạn nhé!

DreamLand

Không hiểu sao trước đây mình dùng opera brow được thì không vào ucweb được, jờ thì ngược lại, giờ Opera nó báo "kết nối bị đóng do máy chủ từ xa" Ai biết chỉ dùm mình với

Tự làm một cấu hình mới chắc là sẽ OK đó bạn, trước mình dùng Mobifone toàn bị như vậy, nhưng sau mình làm cấu hình riêng thì vào Opera bình thường :)

ngochienle

Hiện tại mình đang dùng cấu hình bằng tay phiên bản opera 8.65 việt hóa by Trubic test google.Com và nhiều trang thông dụng khác nhưng vẫn chỉ vào được bằng UC tuy mình đã điều chỉnh lại cài đặt Opêra

nightstar85

máy mình dạo này sau khi khởi động lại ram chỉ còn 5,2 mb vào mấy ứng dụng thì ram tụt xuống rất nhiều lên không chạy được nhiều ứng dụng cùng một lúc nhất là các pm chát như vitalk ola hay slick nản quá pro nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình với

jimmyvn88

Chạy nhiều ứng dụng ẩn và sử dụng font chữ nặng wá nên thế bạn ah.

ngvcuong

man hình 6681

các bác cho em hỏi tí là màn hình 6681 lắp lẫn đc vói máy nào giá bao nhiêu, ở HÀ NỘI thì mua ở đâu.Cảm ơn các bác trc

manhtu

các bác cho em hỏi tí là màn hình 6681 lắp lẫn đc vói máy nào giá bao nhiêu, ở HÀ NỘI thì mua ở đâu.Cảm ơn các bác trc

Ra 39A Nguyễn Du đối diện Bộ TTTT.
Có 2 loại: 230k - 250k mua xong tự thay lấy:))

Chỉnh sửa cuối:

ngvcuong

Ra 39A Nguyễn Du đối diện Bộ TTTT.
Có 2 loại: 230k - 250k mua xong tự thay lấy:))

thế bác ơi màn này là màn ngoài hay màn zin thế bác. Những máy nào có thể lắp cho 6681 đc thế bác cảm ơn bác

manhtu

thế bác ơi màn này là màn ngoài hay màn zin thế bác. Những máy nào có thể lắp cho 6681 đc thế bác cảm ơn bác

6681 dùng chung với 6680-6630-N70-N72
Bạn muốn mua màn hình zin (cũng chả biết thế nào) vào nokia care nhé giá 700k
Cứ yên tâm mà dùng đi, lắp màn xong người ta dán tem đảm bảo để bạn ko tháo màn ra, đề phòng khi hỏng hóc còn đc bảo hành kia mà

manhtu

Show hàng FW Việt

[video=youtube;1Zi4TiLPY48]http://www.youtube.com/watch?v=1Zi4TiLPY48[/video]

Chỉnh sửa cuối:

kikoo350

Mình mới up firmware của con 6681 lên v6.09 sao mình cài font đa ngôn ngữ ko đc vậy cái file startup guard gì đó xóa đi bật máy lại vẫn còn à ko cách nào xoá nó để hiện font đc ai biết xoá nó giúp mình với

saodoingoi142

Moderator
Mình mới up firmware của con 6681 lên v6.09 sao mình cài font đa ngôn ngữ ko đc vậy cái file startup guard gì đó xóa đi bật máy lại vẫn còn à ko cách nào xoá nó để hiện font đc ai biết xoá nó giúp mình với

Bạn hãy thử đổi tên File đó thành 1 tên khác để Xoá hoặc Di chuyển nó thử xem!!!;;).Sau đó thì mới Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy!!!

manhtu

Bình thường 6681 của mọi người khởi động xong hoặc mới 4mat thì RAM lên đc đến bao nhiêu? Theo như mình dùng bt thì khi khởi động xong RAM đc khoảng tầm gần 8Mb

Nay manhtu đã chuyển được dung lượng từ bộ nhớ máy sang bộ nhớ RAM ảo.

6681 sau khi 4mat thì dung lượng bộ nhớ là gần 8Mb (bình thường), máy của mình hiện tại 4mat xong chỉ còn tầm 7.1MB
Máy chỉ cài Xplore, Jbak, Screenshots thì RAM lên đc 8.8Mb, khi chạy Screenshots thì RAM còn 8.6Mb, khi sử dụng chương trình freemem nén RAM lại thì lên đc 9.5Mb. Độ RAM cho 6681:))

Ai test thử xem thế nào nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Gõ tiếng việt có dấu không cần đến bộ gõ Unikey hay VNI trên 6681

Bình thường 6681 của mọi người khởi động xong hoặc mới 4mat thì RAM lên đc đến bao nhiêu? Theo như mình dùng bt thì khi khởi động xong RAM đc khoảng tầm gần 8Mb

Nay manhtu đã chuyển được dung lượng từ bộ nhớ máy sang bộ nhớ RAM ảo.

6681 sau khi 4mat thì dung lượng bộ nhớ là gần 8Mb (bình thường), máy của mình hiện tại 4mat xong chỉ còn tầm 7.1MB
Máy chỉ cài Xplore, Jbak, Screenshots thì RAM lên đc 8.8Mb, khi chạy Screenshots thì RAM còn 8.6Mb, khi sử dụng chương trình freemem nén RAM lại thì lên đc 9.5Mb. Độ RAM cho 6681:))

Ai test thử xem thế nào nhỉ

Ọc, trước giờ cứ tưởng 6681 tệ lắm cũng trên 10 MB chư! Sao Ram ít thế!

segtdhkiul

anh mạnh tú ơi làm sao để nâng cấp ram cho 6681 lên 10mb vậy anh . em cũng dùng 6681 lâu oy nhưng vẫn gà quá . anh giúp đỡ em với . em nghe nói anh đang việt hoá firmware cho 6681 vậy sắp xong chưa anh ! anh có bản demo chưa ! em xin tình nguyện đc tét thử ! hi hi