• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 7610

thangtq321

uh minh cũng phai fomat lại hêt rùi
bạn có bo lisb pyhon cua 76 thi cho mình với
cho mình bộ full ý nha
thank nha

thangtq321

Chơi game n-gage trên 7610

Anh em nào bít thì giúp mình với
mình đã thử cài hết mấy cách trong diễn đàn mà vẫn ko dc.hix:(:)(:)((
cái chơi dc thì bị lỗi màu.chán thật. minh thick game GT2
ai bít và đã làm thành công thì hướng dẫn minh từ a-z với
thank trước nha
mình dùng 7610

thuong_k7h

Cài Fonts cho N7610 khi vào mạng

Có anh em nào biết cách cài đặt fonts cho con N7610. Cái của mình cứ bị hiển thị fonts tiếng việt thành ô vuông khó chịu quá.
Rất mong được sự giúp đỡ !!!:((

thuong_k7h

Còn vấn đề nữa mình muốn hỏi là dùng DKU-2 để kết nối máy điện thoại với máy tính được ko vậy.
Mình đã mua dây cắm loại này nhưng không ko kết nối được
Mong các bạn cho ý kiến.

thuong_k7h

Cám ơn bác guise29111985 nhé. Em cài được fonrs tiếng việt rồi !
Anh em nào có phần mềm nghe nhạc cả hình và tiếng cho con điện thoại này không se cho mình với .
Nhưng phải chạy được trên máy N7610 đấy nhé.

saodoingoi142

Moderator
Cám ơn bác guise29111985 nhé. Em cài được fonrs tiếng việt rồi !
Anh em nào có phần mềm nghe nhạc cả hình và tiếng cho con điện thoại này không se cho mình với .
Nhưng phải chạy được trên máy N7610 đấy nhé.

Nếu nghe nhạc có cả hình và tiếng thì theo mình bạn nên dùng phần mềm SmartMovie,chạy được cho N7610 và hầu hết các máy thuộc dòng S60v2 này ;;) :

Download với bản SmartMovie 4.01_S60v2 : TẠI ĐÂY NHÉ!!!

solrock150

Hiện em đang có vấn đề về con 7610 này,mỗi lần em bật Bluetooth nó lại báo "unable to perform Bluetooth operation" và không bật được,em đã search trên các diễn đàn khác thì toàn là bảo phải sử dụng BOX thôi. Có bác nào chữa được lỗi này mà không cần dùng BOX hay JAF gì đó không?(bằng phần mềm thì càng tốt)

saodoingoi142

Moderator
Anh em nào tìm giúp mình pm ghi âm cuộc gọi cho 7610 với. Thanks

Cái bạn đang tìm nó nằm ở đây nè!Xin mời bạn vào đây tham khảo và nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng nhé!!!;;)

Hiện em đang có vấn đề về con 7610 này,mỗi lần em bật Bluetooth nó lại báo "unable to perform Bluetooth operation" và không bật được,em đã search trên các diễn đàn khác thì toàn là bảo phải sử dụng BOX thôi. Có bác nào chữa được lỗi này mà không cần dùng BOX hay JAF gì đó không?(bằng phần mềm thì càng tốt)

Lỗi này hiện tại trên diễn đàn không có phần mềm đâu bạn à!Bạn hãy thử Format "4 ngón" xem sao?!
Còn không thì cách tốt nhất và mau nhất là bạn nên đưa máy này đến các cửa hàng Sửa chữa ĐTDĐ lớn,đáng uy tín rồi nhờ nhân viên kĩ thuật chạy lại Firmware máy,tức là chạy lại toàn bộ cấu hình phần mềm của chiếc 7610 với những thông số sau:

V 7.0642.0
18-10-06
RH-51
Nokia 7610

Đây là bản Firmware được nâng cấp cuối cùng của dòng Nokia7610_Symbian S60v2 tính tới thời điểm bây giờ và sau này luôn bạn à!!!

Chúc bạn sớm xử lý được với em "chiếc lá" này!!!;;)

lehuy2310

Cần giúp đỡ về Bluetooth 7610

Con 76 của mình mọi ngày vẫn xài Bluetooth bình thường hôm nay tự nhiên mở Bluetooth báo lỗi: " Unable to perform bluetooth operation" và không mở được Bluetoth luôn :(.
Mình đã format lại nhưng vẫn ko được.
Tham khảo trên mạng thì thấy bảo dùng J.A.F để repair lại nhưng thực sự mình chưa biết cách làm.Bác nào lâu năm kinh nghiệm chỉ em với.Làm léng phéng là đứt luôn máy thì tội lắm :(:(:(

DreamLand

Con 76 của mình mọi ngày vẫn xài Bluetooth bình thường hôm nay tự nhiên mở Bluetooth báo lỗi: " Unable to perform bluetooth operation" và không mở được Bluetoth luôn :(.
Tham khảo trên mạng thì thấy bảo dùng J.A.F để repair lại nhưng thực sự mình chưa biết cách làm.Bác nào lâu năm kinh nghiệm chỉ em với.Làm léng phéng là đứt luôn máy thì tội lắm :(:(:(
Nếu ko tự làm dc thì phải ra hàng nhờ người ta làm cho bạn nhé !

tuantu8584

Cổng bluetooth lỗi phần cứng rồi a b. Mang ra tiệm thôi.

adgjmwtpmjg

ai cho em hỏi con 7610 sao không nhìn thấy dc file .sis hả mấy bác hic

em mới xài con này nên không rành hic ai giúp với

Last edited by a moderator:

saodoingoi142

Moderator
ai cho em hỏi con 7610 sao không nhìn thấy dc file .sis hả mấy bác hic

em mới xài con này nên không rành hic ai giúp với

Bạn hãy nói rõ hơn đi không nhìn thấy đc ở đâu trên PC hay trên điện thoại?:-? Bạn hãy sử dụng phần mềm Quản lý ổ đĩa như XPlore hay System Explorer v.v... rồi tìm đến File đó chọn thuộc tính của File này thì bạn sẽ thấy ngay mà!!!;;)