• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 7610

cho mình hỏi cái 7610 của mình mỗi lần lướt wed là nó khởi động lại.Ngay cả khi format cả máy lẩn thẻ nhớ mà nó vẫn thế.Mong Ae nào giúp mình.Rất cảm ơn ^^ Yahoo: never_say_goodbye_4ever :(

Last edited by a moderator:

Cleonardo

Cài nhìu phần mềm thì có thể bị xung sẽ bị khởi động lại ,nếu xài nhìu thì nên xóa dữ liệu bớt hoặc xóa luôn cache trong bộ nhớ máy, rồi bật lại cho nó tự tạo cache lại , bạn thử xem sao.

Hoanglong_lc

bạn có thể xóa trình lướt wed đang dùng đi và cài bản mới vào.bạn nên cài các phần mềm ra thẻ cho máy đỡ nặng nếu vẫn ko đc thì bạn nên ra tiệm nâng cấp room lên giá khoảng 50k

JS_AnhTuan

Active Member
cho mình hỏi cái 7610 của mình mỗi lần lướt wed là nó khởi động lại.Ngay cả khi format cả máy lẩn thẻ nhớ mà nó vẫn thế.Mong Ae nào giúp mình.Rất cảm ơn ^^ Yahoo: never_say_goodbye_4ever
((

mod làm ơn xóa bớt đi.Để lại 1 câu hỏi thôi. Nhìn vậy kỳ quá đi. B xem lại có khi do pin. Nguồn ko ổn định nên kô load đc.

NgTuong

Có dịch vụ thay main cua 7610 k mấy pác ? Tại pé 7610 của em bị bệnh j đó , có 1 bản python mà cài hoài k đc dù format máy lại gần chục lần .

saodoingoi142

Moderator
Có dịch vụ thay main cua 7610 k mấy pác ? Tại pé 7610 của em bị bệnh j đó , có 1 bản python mà cài hoài k đc dù format máy lại gần chục lần .

Có thể bạn cài Bộ Python_Libs chưa phù hợp với máy,bạn hãy qua bên Topic Python rồi tìm cho đúng Bộ Python cho 7610 nha!
Và không biết máy bạn đang dùng là Firmware bao nhiêu?:-? Nếu Firmware của máy với cấu hình thấp hơn bên dưới thì bạn nên đưa máy ra các tiệm,các cửa hàng sửa chữa ĐT lớn,uy tín rồi nhờ nhân viên kỉ thuật nâng cấp lại bản Firmware V 7.0642.0 cho máy.Sau khi nâng cấp xong thì bạn hãy thử cài lại các phần mềm ứng dụng cũng như Bộ Python_Libs xem sao nhé!!!;;)

Theo thông tin từ trang chủ của NOKIA,với thông số này:

V 7.0642.0
18-10-06
RH-51
Nokia 7610

thì đây là bản nâng cấp cuối cùng của dòng Nokia7610_Symbian S60v2 tính tới thời điểm bây giờ và sau này luôn bạn à!!!;;).Vì thế nó sẽ không có bản Firmware mới nào nữa bạn nhé!!!

NgTuong

bac nói chí phải . Nhưng cái FW của em lại là V 7.0642.0 RH-51 , thế mới ác chứ . Vậy máy em bị gi nhỉ ?

JS_AnhTuan

Active Member

NgTuong

Cái bộ lib cua nguoiqualoicu làm em nghỉ máy mình bị lỗi ( cài hoài k dc ) , Cái này h coi như xong đi .
1 vấn đề nửa là khi tắt nguồn mở lại thì đến phần giao diện 2 bàn tay nắm nhau , sẽ có tiếng đờn vang lên ( tính tình tinh ) . Vậy đó , k hieu sao mấy của em lại phát ra tiếng đờn bị " thiếu nốt nhạc " , nghĩa là nó kêu tính * tinh .
==> Mình ra tiệm chạy lại phần mềm thì sẽ khắc phục dc k mấy pác ( em nghe dau chạy xong thì máy mình như mấy mới ) . Cám ơn mấy bác đã quan tâm. hi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

mấy bác thông cảm cho em , sau khi may mò thì mới bít là do cái thẻ , ko có thẻ thì máy khởi động bình thường . Haizzzz

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Cái bộ lib cua nguoiqualoicu làm em nghỉ máy mình bị lỗi ( cài hoài k dc ) , Cái này h coi như xong đi .
1 vấn đề nửa là khi tắt nguồn mở lại thì đến phần giao diện 2 bàn tay nắm nhau , sẽ có tiếng đờn vang lên ( tính tình tinh ) . Vậy đó , k hieu sao mấy của em lại phát ra tiếng đờn bị " thiếu nốt nhạc " , nghĩa là nó kêu tính * tinh .
==> Mình ra tiệm chạy lại phần mềm thì sẽ khắc phục dc k mấy pác ( em nghe dau chạy xong thì máy mình như mấy mới ) . Cám ơn mấy bác đã quan tâm. hi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

mấy bác thông cảm cho em , sau khi may mò thì mới bít là do cái thẻ , ko có thẻ thì máy khởi động bình thường . Haizzzz
Vậy Format thẻ đi bạn, có thể là do bộ Libs.

JS_AnhTuan

Active Member
Vậy Format thẻ đi bạn, có thể là do bộ Libs.

xóa folder system đi là được bạn ạ. Đâu nhất thiết phải 4mat. Mất thời gian chép dữ liệu lắm. Máy mình hơn 1 năm nay ko phải 4mat thẻ rồi chạy vẫn mượt.

TruBic

Well-Known Member
có ai cho mình hỏi sao con này chạy java chậm như sên í. chạy ola đc không các pro ơi

vì nó sử dụng Hệ điều hành Symbian OS 7.0s, Series 60 UI, Ram yếu nên chậm là phải nhưng ko đến nỗi như sên đâu nhé bạn!

welllove

Hướng dẫn cho em cách sử dụng smartmovie 4.15 cho 7610, xin cảm ơn!
chú ý: viết bài có dấu và ko xin k@y trên diễn đàn nhé bạn!

Last edited by a moderator: