• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 7610

trước khi hỏi các a/c em đã tham khảo rùi mà không vào đâu hết, rất mong a/c giúp đỡ
em dang có một chiếc lá 7610 tình hình như sau:
vào camera khong được nhưng nhấn nút chụp hình thì vẫn nghe tiếng và sau đó máy báo
system error=> xin được chỉ giáo
=>nguyên nhân và =>cách khắc phục, hy vọng là ko phải đem ra tiệm
em đã thử format (nút sao+gọi+3+power)

Whinny

trước khi hỏi các a/c em đã tham khảo rùi mà không vào đâu hết, rất mong a/c giúp đỡ
em dang có một chiếc lá 7610 tình hình như sau:
vào camera khong được nhưng nhấn nút chụp hình thì vẫn nghe tiếng và sau đó máy báo
system error=> xin được chỉ giáo
=>nguyên nhân và =>cách khắc phục, hy vọng là ko phải đem ra tiệm
em đã thử format (nút sao+gọi+3+power)
nếu đã 4mat 4 ngón ùi mà không hết thì đi chạy fw thử đi
hi vọng chạy fw đc ko thì phải làm phần cứng thì mệt:p

nếu đã 4mat 4 ngón ùi mà không hết thì đi chạy fw thử đi
hi vọng chạy fw đc ko thì phải làm phần cứng thì mệt:p

anh ơi cách chạy lại fw như thế nào hả anh, mình có thể tự làm được không?
xin giúp em cho trót!!!! em thấy trên các diễn đàn nói là phải mua cái box gì đó mới làm được!
phải không anh? xin được hướng dẫn!!!
thanks anh!!!
máy em hiện tại là: v7.0642.0_18-10-06_RH-51
ah hôm trước thằng em nó nói có xóa cái file gì đó trong hệ thống
có phải vì vậy mà bị phải không?

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
xin giúp em cho trót!!!! em thấy trên các diễn đàn nói là phải mua cái box gì đó mới làm được!
thanks anh!!!
dòng này có thể up bănng nokia soft update. Hoặc pheoxnix.
Nếu xóa bất cứ gì trên ổ c thì bạn cứ format máy là sẽ trở về trạng thái lúc bạn mới mua, nhưng lưu ý phải xóa font cài trên máy trước mới format được.

DreamLand

thanks anh!!!

Đây là Firmware for 7610
Tham khảo Topic này nhé bạn .
Xoá file hệ thống thì khi Format 4 phím sẽ trở lại tình trạng ban đầu bạn à. Thử up FW xem nhé.

JS_AnhTuan

Active Member
thanks anh!!!

Bạn ra tiệm họ chạy lại cho 50k thôi. Mua box làm chi.

thangtq321

mấy pro giúp em vơi
cái thẻ nhớ của em ý
em cắm vào máy điện thoại thì máy vẫn nhận, nhưng dùng đầu đọc thẻ cắm vào máy tình thì máy tinh lại ko nhận cứ hiện ra cái bảng gì đó
em đã thử dùng nhiều cái đầu đọc thẻ khác nhau nhưng vẫn thế, ai giúp em với
thank nha

DreamLand

mấy pro giúp em vơi
cái thẻ nhớ của em ý
em cắm vào máy điện thoại thì máy vẫn nhận, nhưng dùng đầu đọc thẻ cắm vào máy tình thì máy tinh lại ko nhận cứ hiện ra cái bảng gì đó
em đã thử dùng nhiều cái đầu đọc thẻ khác nhau nhưng vẫn thế, ai giúp em với
thank nha
Hiện thông báo như thế nào bạn phải nói rõ chứ :D
Nhưng theo mình bạn đã đặt Password cho thẻ nhớ bằng đt của bạn. => (Bạn nên gỡ Password: Menu/Tool/Memory card Tùy chọn Remove Password)

funboy0301

giúp mình với, mình cài font đa ngôn ngữ đã úp trong diễn đàn, tự nhiên chữ bự tổ chảng, từ chữ messaging trong menu bây hz chỉ còn chữ Mes T_T ai biết cách nào làm chữ nhỏ lại làm ơn chỉ mình nha, thanks nhiều!!!

saodoingoi142

Moderator
giúp mình với, mình cài font đa ngôn ngữ đã úp trong diễn đàn, tự nhiên chữ bự tổ chảng, từ chữ messaging trong menu bây hz chỉ còn chữ Mes T_T ai biết cách nào làm chữ nhỏ lại làm ơn chỉ mình nha, thanks nhiều!!!

Vấn đề về Fonts chữ xin mời bạn hãy qua Topic này post bài để được nhận sự trợ giúp kịp thời nhé!!!;;)

saodoingoi142

Moderator
em vừa mua cục BL-5C zin xong mod chỉ em cách sạc pin mới với:)

Cũng đơn giản thôi mà bạn!;;) Với 3 ngày đầu dùng Pin bạn nên sạc thường xuyên,chú ý không để Pin hết hẳn rồi sạc nhé!
Những ngày sau bạn hãy nhớ khi nào dùng Pin mà biểu tượng còn 1 vạch Pin thì bạn hãy cắm sạc vào để sạc nhé!Lưu ý bấm thời gian để thoi dõi thời gian sạc Pin để mình biết sau này.Đặc biệt chú ý không dùng Điện thoại khi đang sạc và không nên để sạc Pin qua đêm nhé bạn!!!Cứ sạc và theo dõi nếu máy báo đầy Pin thì rút cục sạc ra nhé!!!

Sau 2 tuần hay 1 tháng dùng Pin thì bạn thỉnh thoảng nên để Pin hết hẳn rồi mới sạc lại để cho nó có độ lì Pin,và Pin dễ dàng được khôi phục lại!Và những lần sau này khi dùng thì bạn nên hạn chế Pin hết hẳn nhé,hãy để lúc nào Pin còn 1 vạch rồi mới sạc!!!

Chúc bạn thành công!!!;;)

thangtq321

Hiện thông báo như thế nào bạn phải nói rõ chứ :D
Nhưng theo mình bạn đã đặt Password cho thẻ nhớ bằng đt của bạn. => (Bạn nên gỡ Password: Menu/Tool/Memory card Tùy chọn Remove Password)

mình đã fomat lại thẻ nhớ trên máy rùi mà. có cài mật khẩu đâu?
cắm vào đt thì vẫn nhận. vẫn cài soft vào thẻ bình thường
nhưng cứ dùng đầu đọc thẻ thì cắm vào máy tính lại ko nhận, mình thử mấy cái đầu đọc rủi vẫn thế
giúp mình với

DreamLand

mình đã fomat lại thẻ nhớ trên máy rùi mà. có cài mật khẩu đâu?
cắm vào đt thì vẫn nhận. vẫn cài soft vào thẻ bình thường
nhưng cứ dùng đầu đọc thẻ thì cắm vào máy tính lại ko nhận, mình thử mấy cái đầu đọc rủi vẫn thế
giúp mình với
Thế này nhé, ý mình là nếu bạn đặt Password thẻ nhớ thì chỉ máy của bạn nhận thẻ thôi, bỏ vào máy khác thì kg nhận.
Bạn thử bỏ vào máy 7610 khác xem nó có nhận hay có yêu cầu Password kg nhé.

nhatphuongt

anh em cho hỏi, cái nokia 7610 của mình bị gì nha : thông thường không sử dụng thì khoảng 1-2' thì xuất hiện màn hình nghỉ ngơi có 1 thanh màu bên trong có ngày tháng hiện lên, và nó nhảy lên, xuống và thay đổi màu, h sao không biết nó không nhảy nữa mà màu bị vỡ, có lúc bấm không lên màn hình mà đèn màn hình vẫn sáng, và có lúc có các sọc màu xanh hiện lên rồi ẩn đi, cứ thế mà máy lại không lên giao diện, người khác gọi tới thì vẫn đổ chuông bình thường, khoangr3-4 tiếng sau thì lại vào đc bình thường .. không hiểu sao :Z mấy pro chỉ giáo

saodoingoi142

Moderator
anh em cho hỏi, cái nokia 7610 của mình bị gì nha : thông thường không sử dụng thì khoảng 1-2' thì xuất hiện màn hình nghỉ ngơi có 1 thanh màu bên trong có ngày tháng hiện lên, và nó nhảy lên, xuống và thay đổi màu, h sao không biết nó không nhảy nữa mà màu bị vỡ, có lúc bấm không lên màn hình mà đèn màn hình vẫn sáng, và có lúc có các sọc màu xanh hiện lên rồi ẩn đi, cứ thế mà máy lại không lên giao diện, người khác gọi tới thì vẫn đổ chuông bình thường, khoangr3-4 tiếng sau thì lại vào đc bình thường .. không hiểu sao :Z mấy pro chỉ giáo

Như vậy máy bạn do quá trình sử dụng đã để va chạm,rơi rớt nên đã bị lỏng các chân rắc,cáp mình hình máy rồi.Bây giờ cách tốt nhất là bạn hãy đem máy này ra các Cửa hàng Sửa chữa ĐT rồi nói nhân viên kỉ thuật mở ra kiểm tra xem sao nhé!!!;;)

quyettmp

dòng này có thể up bănng nokia soft update. Hoặc pheoxnix.
Nếu xóa bất cứ gì trên ổ c thì bạn cứ format máy là sẽ trở về trạng thái lúc bạn mới mua, nhưng luu ý phải xóa font cài trên máy trước mới format được.

7610 làm gì up fw được bằng NSU hả huynh?

CHUVANTHUY

kon 76 của em nhiễm virus Troijan, nó phá gớm quá. bác nào có biện pháp, pm hộ em. Thanks các bác !!!

JS_AnhTuan

Active Member
kon 76 của em nhiễm virus Troijan, nó phá gớm quá. bác nào có biện pháp, pm hộ em. Thanks các bác !!!

Dùng xplore mà xóa. Vào xplore bấm số 0 tick vào 4 ô vuông trên cùng. Cho hiện file ẩn. Tới file virus có tên lạ ẩn trong mấy lần folder, bấm số 6 bỏ tick 3 ô trong đó rồi xóa folder file virus đi. Xóa cả file Autorun nhé b.