• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 7610

JS_AnhTuan

Active Member
Trên giao diện máy,bạn hãy vào phần Tin nhắn để kiểm tra lại cho mình cái này xem.Nếu phần Tin nhắn được lưu ở trên Thẻ nhớ thì bạn chuyển về lưu ở Bộ nhớ máy nhé!!!;;) : Messaging---> Settings ---> Other ---> Chọn dòng "Memory in use" ---> Chọn Phone memory.

Nếu cách này mà vẫn không được nữa thì buộc bạn phải Format Thẻ nhớ đi mới sử dụng được bình thường bạn nhé!!!;;)
Nếu ko đc dùng xplore vào sạch folder system trong E nhé. Thoát hết chương trình và xplore phải cài vào c mới xóa được. Đỡ phải 4mat

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
N 7610 bị khởi dộng lại khi lướt wed ? Giải thích hiện tượng này giúp mình với ~X(

1 phần là do Ram của máy 7610 yếu.Thứ 2 do quá trình sử dụng các ứng dụng phần mềm ấy nên các tập tin không cần thiết tự động được lưu trên máy,làm dung lượng Bộ nhớ máy yếu dần đi.
Để giải quyết vấn đề trên nếu bị nhẹ thì bạn chỉ cần cho máy Tắt nguồn-Khởi động lại máy ; Còn nếu bị nặng các bạn nên cho máy Format "chiêu 4 ngón" và cả Thẻ nhớ nữa rồi chịu khó cài lại các ứng dụng bạn nhé!!!;;)

Tình trạng lướt wed bị khởi động lại vẫn không hết.Khi formatt máy lẫn thẻ.Có cần chạy lại phần mềm không?Thank:-/

saodoingoi142

Moderator
Tình trạng lướt wed bị khởi động lại vẫn không hết.Khi formatt máy lẫn thẻ.Có cần chạy lại phần mềm không?Thank:-/

Bạn đang dùng máy gì?Dùng phần mềm gì để lướt Web vậy?:-?
Nếu dùng các máy như N70 hay N72 thì không sao,nhưng nếu dùng các dòng máy có cấu hình thấp hơn 1 chút như 7610 hay 6680 v.v... thì bạn nên chọn lựa cho mình và sử dụng chỉ 1 trình duyệt trên máy thôi để tránh nặng máy.Có thể bạn hãy chọn Opera Mini hoặc UCBWeb nha!!!;;)

Nếu cần thiết thì bạn nên kiểm tra lại và cho update lại FW xem sao nhé!!!;;)

Tung_76

ae cho mình hỏi: làm thế nào để nhận e mail trên đ.t mà không phải dùng trình duệt lên yahoo. Mình thấy trong tin nhắn có phần e mail nhưng k biết phải điền gì để nhận đc mail. M có pm Gmail nhưng chưa có t.k, ae nào biết giúp mình với!
Thank!...

hoodhp

cho em hoi mot chut,cac may cua cac anh co choi dc game asphalt3 ko.cua em cai roi nhung cu vao cho thi no lai bao close some program..
Hồi trước mình đã test game này trên 76, nhưng cũng bị như bạn đó, vì ram 76 yếu quá mà, nên nhiều game vào báo lỗi như vậy.

N7610 bị restart máy khi gprs!

Con 7610 của mình bị restart wài àh.Cứ mỗi lần vào web là lại khởi động lại.Có người nói do RAM yếu.Nhưng mình kiểm tra thì không phải.Ngay lúc khởi động lại vào web thì nó restart lại lúc đó ram còn nhiều.Mong giúp đỡ :(( cám ơn.

Chú ý post bài vào chung với Topic 7610 bạn nhé!

-->
Đã di chuyển!

Last edited by a moderator:

phuonggm

4mat 4 ngón thui bạn ơi.Hoặc xem lại trình duyệt. Bạn nên thử vơi trình duyệt khác hay phiên bản khác xem sao... Good luck!

MinhThang

Manager
Con 7610 của mình bị restart wài àh.Cứ mỗi lần vào web là lại khởi động lại.Có người nói do RAM yếu.Nhưng mình kiểm tra thì không phải.Ngay lúc khởi động lại vào web thì nó restart lại lúc đó ram còn nhiều.Mong giúp đỡ :(( cám ơn.

Chú ý post bài vào chung với Topic 7610 bạn nhé!

-->
Đã di chuyển!

Bạn thử Fomat máy và thẻ nhớ xong cài lại dùng xem có bị nữa không?

tnhoanglong

chjh lai bai viet

Anh em cho tôi hỏi cái: tớ có con n7610 lâu r. Nhưng mỗi khi format lại đt, thì lại phải cài lại python để chơi game Ngage. Có lần được, có lần ko. Tớ có đủ python1.6,python1.45, python module pack 1.33, python scrip shell, ngage man 2.4, ngage man 3.0. Vậy phải cài thứ tự thếnào để được hiệu quả tốt nhất? Rất mong nhận đựợc kinh nghiệm của anh em chia sẻ!!! Ah, tớ muốn hỏi thêm là: n7610 chơi những game Ngage nào là hay?!

saodoingoi142

Moderator
Anh em cho tôi hỏi cái: tớ có con n7610 lâu r. Nhưng mỗi khi format lại đt, thì lại phải cài lại python để chơi game Ngage. Có lần được, có lần ko. Tớ có đủ python1.6,python1.45, python module pack 1.33, python scrip shell, ngage man 2.4, ngage man 3.0. Vậy phải cài thứ tự thếnào để được hiệu quả tốt nhất? Rất mong nhận đựợc kinh nghiệm của anh em chia sẻ!!! Ah, tớ muốn hỏi thêm là: n7610 chơi những game Ngage nào là hay?!

Xin mời bạn hãy vào Topic này tham khảo và nhớ đọc kĩ hướng dẫn trước khi cài đặt nhé!!!;;)