• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

longryu

n72 bị khùng hay sao í , 1 thời gian gần hay xài ứng dụng java hay bị đá văng ra , đả 4mat 4 ngón mà ko cải thiện , ai giúp với với:((

MinhThang

Manager
n72 bị khùng hay sao í , 1 thời gian gần hay xài ứng dụng java hay bị đá văng ra , đả 4mat 4 ngón mà ko cải thiện , ai giúp với với:((

Bạn format máy và thẻ lại xem có cải thiện được không? Format máy không thì không giải quyết được gì cả.

minhtu2000

full bộ nhớ máy của N72

kai N72 của em đag dùng tự nhiên bị full bộ nhớ máy ko nhận dc cả tin nhắn.anh chị nào chỉ dùm em nên xóa cái nào và xem những cái nào chiếm bộ nhớ của máy ở đâu ạ.nhạc hay ảnh game em đều lưu vào thẻ nhớ kả.thế ma tự nhiên lại full.

hugon72

Posted via Mobile Devicetrường hợp của bạn theo mình ngi là do ban làm mất file .ini nằm trog bộ nhớ máy vì khi intalls java sẽ có file .ini nằm trog máy jống như là đăng ký bản quyền vậy .theo mình nên intall lại., nếu bạn ko có file gốc vào Midlet ổ e (nơi bạn cài ứng dụng á)tìm toi file .Jar cài đè lên và nhớ đừng đụng tới bộ nhớ máy khi đã và đang sài pm java. còn sis ko ah tới máy nếu ko có liên quan chúc b vui và sử dụng tốt pm java

CanhEndLinh

Posted via Mobile Devicetrường hợp của bạn theo mình ngi là do ban làm mất file .ini nằm trog bộ nhớ máy vì khi intalls java sẽ có file .ini nằm trog máy jống như là đăng ký bản quyền vậy .theo mình nên intall lại., nếu bạn ko có file gốc vào Midlet ổ e (nơi bạn cài ứng dụng á)tìm toi file .Jar cài đè lên và nhớ đừng đụng tới bộ nhớ máy khi đã và đang sài pm java. còn sis ko ah tới máy nếu ko có liên quan chúc b vui và sử dụng tốt pm java

Chuẩn không cần chỉnh :))

ngocloi85

nhạc chuông góc của n72

em lỡ tay xóa hết nhạc chuông của máy n72 rồi,ai biết giúp em lấy lại được không

lecong1978

em lỡ tay xóa hết nhạc chuông của máy n72 rồi,ai biết giúp em lấy lại được không
Cái này em phải nói rõ thì người ta mới giúp em dc 'em xóa nhạc chuông ở phần nào nhạc chuông do em chép vô thẻ nhớ hay ở ỗ Z vì ổ Z là phần chuông mặc định của đt mà? cái đó có đánh dấu tích chỉ đọc ở phần thuộc tính mà sao em xóa dc.

poison071089

chết thật bà chị nghịch thế nào mà bây giờ mở máy lại bị lock code, 4 ngón cũng ko dc. Làm sao bây giờ các bác nhỉ?
Điền master code mà ko ăn thua mới sợ chứ!
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

hoangngocson90

các bạn cho mình hỏi n72 của mình bây giờ không thể nhắn tin được nữa.Lúc gửi tin thì máy báo la "Invalid phone or Mis phone number . . "và thi thoảng còn bị đứng máy nữa chứ.Các bạn có thể cho mình biết nguyên nhân không.Á,mình hay để thêm 1 sim nữa ở dưới pin điện thoại,cài nhiều phần mềm không biết có phải lý do đó không.Giúp mình gấp nhé

JuRay-Duan

các bạn cho mình hỏi n72 của mình bây giờ không thể nhắn tin được nữa.Lúc gửi tin thì máy báo la "Invalid phone or Mis phone number . . "và thi thoảng còn bị đứng máy nữa chứ.Các bạn có thể cho mình biết nguyên nhân không.Á,mình hay để thêm 1 sim nữa ở dưới pin điện thoại,cài nhiều phần mềm không biết có phải lý do đó không.Giúp mình gấp nhé
Việc để thêm 1 Sim nữa dưới pin đt thì kô ảnh hưởng gì cả, việc cài nhiều phần mềm thì còn tùy, mà tốt nhất bạn chỉ nên để những phần mềm nao quan trọng, hay dùng, còn nhưng phần mềm để voọc cho vui thì nên Remove hết đi cho nhẹ máy, có thể khi Install phần mềm và trong quá trình voọc nó thì sẽ sinh ra 1 vài file lỗi ->> Đt lỗi theo.
Việc máy bạn báo "Invalid phone or Miss phone number . ." có thể do Sim hoặc do máy, bạn thử gắn 1 Sim khác vào đt và gửi tin nhắn xem sao, nếu đc thì do Sim của bạn, còn kô đc nữa thì.... 4mat máy có thể giải quyết.
Chúc bạn may mắn! :)

hoangngocson90

mình thử gắn sim khác vào rồi.Cũng vậy bạn à.Mình cũng đaỏmat4 ngón nhưng không ăn thua.lLucs nhắn được lucs lại không được,cứ phải nhăn đi nhắn lại thôi,đó là sim khác đây bạn à.format 4ngons la *#7370#đúng không bạn

JuRay-Duan

mình thử gắn sim khác vào rồi.Cũng vậy bạn à.Mình cũng đaỏmat4 ngón nhưng không ăn thua.lLucs nhắn được lucs lại không được,cứ phải nhăn đi nhắn lại thôi,đó là sim khác đây bạn à.format 4ngons la *#7370#đúng không bạn

Lệnh 4mat bạn thực hiện kô phải là 4 ngón đâu.

Bây giờ bạn bạn 4mat, nhấn và giữ (khoảng 20s) đồng thời 4 nút sau: "*"(nút sao) + "call"(nút gọi) + "3"(phím số 3) + "power"(nút nguồn) , . Nếu làm chưa quen thì bạn nên nhờ 1 người nữa nhấn phụ. Mà bạn nên 4mat cả thẻ nhớ luôn cho sạch. Máy bạn chắc do cài nhiều pm quá nên sinh lỗi nhiều :)

khunglongtp

GPS cho N72???
Cho mình hỏi là hiện nay có phần mềm định vị toàn cầu GPS nào chạy trên N72 không ạ? Nếu có thì cho mình xin cái tên phần mềm đó nha. Thanks nhiều!

DreamLand

GPS cho N72???
Cho mình hỏi là hiện nay có phần mềm định vị toàn cầu GPS nào chạy trên N72 không ạ? Nếu có thì cho mình xin cái tên phần mềm đó nha. Thanks nhiều!
S60V2 thì đâu có GPS đâu bạn !
Không hỗ trợ đâu !

chemi1209

GPS cho N72???

Gps trên s60v2 thì chưa có đâu. Nhưng để định vị thì ta có thể "dùng tạm" Google Map, nhưng ko đc chính xác lắm đâu :D

anhcoj

eo !!!!!!! dùng google map chán lém(ý nghĩ cá nhân thui) mún xài GPS thì mua v3 đi (N82) là ok