• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

galaxy_89

N72 hơn chắc N70,nó chỉ có thêm cái camera 2 thui,N72 hình phê hơn N70,với lại,n72 màu đen bóng còn n70 màu đen nhám,nhìn kỳ 3` cố

nguyenvansang

Well-Known Member

Để mình so sánh giữa N70 và N72 thì mình thích N70 hơn và thấy N70 trông đẹp hơn. Ngoài ra nếu nói về độ bền và ổn định thì N70 hơn hẳn N72.
Còn vì sao nó rẻ hơn thì có khi phải nhà cung cấp + nhà sản xuất thui!

N70 có hỗ trợ 3G (biểu hiện bên ngoài là cái Camera đằng trước đó ạ) => giá sẽ đắt hơn N72 rồi. Còn về thực chất thì N70 tốc độ rùa hơn và màn hình ko đẹp bằng N72

ngocsuongvn

Nếu cần thì tháo thẻ con máy khác Copy nguyên cả cụm System sang là có luôn chứ gì? Mục đó mặc định là bị ẩn đó, nhưng con PC của bác dính Virus nên không hiện được mờ mờ như những máy tính khác. Em bị quen rồi, nhà em nuôi virus đó :D

Anhtoitb

A anhtoitb: Cái Unmakesis dùng đễ giái nén file sis ra 1 folder, chép folder đó và systems để dùng mà ko cần cài đặt (nhưng có 1 số chương trình không làm như vậy được). Cái này dùng cho những ai muốn xem trong file sis gồm những gì, phù hợp cho các bạn lập trình. Nhưng trong chủ đề này mình ko nên thảo luận về Unmakesis :p

Cái UnMakeSis thì Tới dùng thường xuyên để việt hóa soft mà. Tới thắc mắc là không hiểu bạn ấy hỏi cái gì thui!

Anhtoitb

các anh cho em hỏi sao trong mục ổ C của em ( N72) chỉ có folder là cache và nokia , ko có system vậy các anh ? nếu mất thì làm sao để có lại mục đó ?

Ổ C mà bạn nói ở đây chắc chắn là bộ nhớ của máy rùi. Bạn thử vào bằng phần mềm quản lý file như FExploer hoặc Ybrow... xem thế nào. Thường thì khi cài các phần mềm quản lý file này vào máy thì sẽ thấy tuốt tuồn tuột mọi thứ!

Vitdao

Well-Known Member
Tui vừa cài font tiếng việt cho thằng N72, bản VN FONT2(+) máy đã hiển thị tiếng việt nhưng bị lỗi, gỡ ra nhưng ko đc, format lại máy cũng vậy, nhờ các pro chỉ giúp cách gỡ font này. Thanks!

jaychan

N72 cần giúp đỡ Help

mấy huynh ơi cho hỏi sao cái N72 của em bị tình trạng là tự động tắt nguồn rồi sau đó tự động mở nguồn , mấy huynh biết máy mình bị gì không

hoanglam

Báo cáo các bác là em có con N72 hiện nay khi bật lên chỉ hiện trắng xóa, tắt cũng không được, phải tháo pin ra. Em nghĩ phải flash lại nhưng chưa biết flash như thế nào? Bác nào biết cách hướng dẫn em với????

Kojiro

Super V.I.P
Báo cáo các bác là em có con N72 hiện nay khi bật lên chỉ hiện trắng xóa, tắt cũng không được, phải tháo pin ra. Em nghĩ phải flash lại nhưng chưa biết flash như thế nào? Bác nào biết cách hướng dẫn em với????

Hướng dẫn tại đây nha bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242

Đòi hỏi nơi bạn thực hiện điện đóm đảm bảo (nên dùng laptop) và mạng tốt nha!

Thuannt8x

Mình đang dùng N70 và em trai dùng N72, Tốc độ ngang nhau, N70 có camera trước hỗ trợ mạng 3G, nhắn tin thích hơn vì phím nổi, N72 phím bằng tịt. Màn hình N70 của mình mua trước, quăng quật khủng khiếp mà ít xước hơn N72 của thằng em cứ giữ khư khư vì màn hình của N70 thấp hơn so với mặt bằng của phím và của miếng kim loại bao bên ngoài. N72 nhìn đẹp hơn chút xíu và nói túm lại theo mình N70 ăn đứt con N72.

banhmikepthit

T_T anh em chỉ mình tí nha! ^_^ Mình đang xài con N72 nhưng độ qua vỏ N70 ME y chang luôn.^_^ Còn cái camera VGA đằng trước mình làm cho giống(VGA đểu ).Giờ mình thấy 2 cái y như nhau(N70 vaN72)Nhưng sao hok N72 qua N70ME
được vậy kà T_T thật khó hiểu.Cho mình hỏi thêm 6630 có up lên 6630ME được
ko vậy ?Còn cái N72 up firmware lên thì như thế nào nhở?

phù mệt wé! cuối cùng cũng tìm ra rồi, từ N70, N72, N73 lên ME điều có hết!
------
Nếu bạn muốn up lên ME phiên bản mới nhất bằng Nokia Software Updater thì bạn thử làm như sau nha:
_Tải soft
+ NSU : http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,96197,00.html .Lưu ý: nhớ khi up = NSU ko được rút cable,chuyển profiles sang chế độ GENERAL, rút thẻ nhớ.Khi up xong 100% thì PC sẽ báo disconnect cũng ko được rút cable ra,cứ để cho máy restart lại xong mới rút cable
+ NSS :http://www.b-phreaks.co.uk/files/NSS/NSS10388.zip
+ File bẻ khoá NSS : http://www.zshare.net/download/copie_de_gsm-magic-rar.html
_Sau đó mới download và cài NSU(chương trình up của Nokia)
_Tiếp tục cắm cáp ( cáp USB theo máy) vào máy(phone và máy tính phải nhận mới được)
_Open NSS, nhìn bên phải thấy icon "scan for new device" click vào nó
_Sau đó trong tab phone info, click vào nút scan
_Open gsm_magic(là file c r a c k) và enable nó.
_Trong mục flash bấm scan, trở lại phone info.Bạn sẽ thấy product code,nhập code của phiên bản ME (code của phiên bản music edition),click enable kế bên và sau đó click on write.Phone code của bạn sẽ được thay đổi.
_Bây giờ có thể open NSU và up phiên bản mới
Code N72 ME : 0534977
Code N70 ME : 0539276
Code N73 ME : 0539354

thehuypc

Cái "NSU" thì tui biết (Nokia Software Updater).
Còn cái "NSS" (Nemesis Service Suite) dùng để làm gì vậy bạn?

Kojiro

Super V.I.P
Cái "NSU" thì tui biết (Nokia Software Updater).
Còn cái "NSS" (Nemesis Service Suite) dùng để làm gì vậy bạn?

Để đổi code ngôn ngữ bạn à! Như từ N73 qua N73ME thì mình phải đổi code mới up được.

hoangan123

làm thế nào để biết máy mình đã đổi code sang 72me chưa làm ơn chỉ dùm

Kojiro

Super V.I.P
làm thế nào để biết máy mình đã đổi code sang 72me chưa làm ơn chỉ dùm

Từ 72 có thể up lên 72ME, chuyện này mình thấy hay đấy chứ vì vậy đâu cần kiểm tra chi đâu :) Nếu bạn muốn xem đổi code chưa thì bạn gỡ pin xem code máy bạn là gì, sau đó dùng NSS kiểm tra code máy bạn là bao nhiêu, sau đó so sánh là biết ngay.

hoangan123

Từ 72 có thể up lên 72ME, chuyện này mình thấy hay đấy chứ vì vậy đâu cần kiểm tra chi đâu :) Nếu bạn muốn xem đổi code chưa thì bạn gỡ pin xem code máy bạn là gì, sau đó dùng NSS kiểm tra code máy bạn là bao nhiêu, sau đó so sánh là biết ngay.

ý mình chuyển sang code của ME rồi mà sao up vẫn thấy là flash cũ vẫn màu nâu không phải màu xanh

Kojiro

Super V.I.P
ý mình chuyển sang code của ME rồi mà sao up vẫn thấy là flash cũ vẫn màu nâu không phải màu xanh

Màu nâu và màu xanh của cái gì vậy bạn :-? FW khác màu hả, mình chưa nghe bao giờ nè!