• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

FRLVN

máy mình có hiện tượng là khi SMS Reply ngay vào tin nhắn của người nhận, nếu người nhận đó mình lưu cả First name & Last name thì nó không reply được. Còn nếu người đó mình chỉ lưu mỗi First hoặc Last name thì nó reply được.

Cụ thể thế này. Vd mình lưu 1 contact có First name là A, còn Last name là B, thì người này sẽ có tên trong danh bạ của máy minh là AB ( chọn hiển thị First name trước). Khi mình nhận được SMS từ người này thì trên máy báo là BA (Chắc là mạng di động chọn lưu theo kiểu Last name trước ). Khi mình Reply tin nhắn cho người BA này thì nó không send được. Mình cũng đã thử đổi cách lưu danh bạ trong máy là Last name trước. Nhưng vẫn không send được Reply.

Lý do tại sao vậy các bác?

P/S: Mình vẫn nhận SMS bình thường, gửi theo số bình thường, hoặc gửi Reply chỉ có 1 tên (First hoặc Last) bình thường.

fortminor_89_lp

hoàn toàn không dùng được các nút chuyển bạn àh! mình thì kết nhất tai nghe HS 23, vừa mĩ thuật vừa đạt được âm thanh tuyệt đĩnh nhất!

ai bao câu là ko chuyên dc.Mình dùng n72 v¤i AD-41 chuyên bài ngon lành v¤i các nút trên tai nghe.

Posted via Mobile Device

kjdy

N72 bị mắc lỗi Enhancement( tai nghe)...

anh em ơi, em co cái N72 tự nhiên đang xài lại bị xuất hiện cái biểu tượng tay nghe bên góc trên bên phải màn hình, giờ thì nhắn tin vẫn được nhưng khi ai đó gọi thì mình bấm ok nghe lại không nghe được gì...không biết tại sao...em đã restart lại mấy xài được một tí lại bị như cũ....ai biết giúp giùm em với nha...em cảm ơn nhiều..!!

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
sao ko ai chỉ e thế

máy bạn còn BH ko nếu còn thì cho họ BH đi còn ko thì bạn phải đem ra hàng cho họ kiểm tra mới đc,theo mình nghỉ thì chỉ cần vệ sinh lại là ok rùi,vì mình đã từng gặp vấn đề nầy rồi,bạn làm thử đi nhé chúc bạn thành công:D

hoanghai2288

hoặc là lệnh *#7780# khôi phục lại cài đặt gốc 9hok mất dữ liệu,chỉ mất những gì đã cài như:game,nhạc,hình ........chúc thành công

ak0n

con n72 của em hôm trc bị con bạn nó nghịch bấm vào phần mềm virus thì fai thế là bây h cứ mở máy lên để tầm 10' là màn hình đơ luôn k sử dụng dc nữa . Em đã rest. factory settings rùi mà vẫn k dc là sao :(

TRONG_LE

Cho mình hỏi luôn N72 có phần mền tiếng việt không vậy các bạn, nếu có cho mình với. Thanks nhiều

panrai

Super V.I.P
Cho mình hỏi luôn N72 có phần mền tiếng việt không vậy các bạn, nếu có cho mình với. Thanks nhiều

:D,ko có đâu anh ơi,chỉ hộ chợ font thôi anh,anh xem lại nhé chúc vui:))

Kojiro

Super V.I.P

:D,ko có đâu anh ơi,chỉ hộ chợ font thôi anh,anh xem lại nhé chúc vui:))

N72 có Pm Việt chứ sao không nhỉ? Bạn vào chuyên mục ứng dụng Việt hóa mà tìm. Pm Việt khác hệ điều hành có tiếng Việt mà.

tunglanh123

các bác cho em hỏi,con n72 của em bị lỗi phần mềm,em đã backup trên pcsuite,rồi fomat máy.Nhưng bây giờ muốn restore nhưng gí đã backup trên máy tính thì không được.nó chỉ restore lại chương trình trên máy,còn thẻ nhớ thì không.em thử nhiều lần vẫn không được,chỉnh cả phần setting trong pc suite rồi.các bác giúp em với...thank các bác nhiều

Kojiro

Super V.I.P
các bác cho em hỏi,con n72 của em bị lỗi phần mềm,em đã backup trên pcsuite,rồi fomat máy.Nhưng bây giờ muốn restore nhưng gí đã backup trên máy tính thì không được.nó chỉ restore lại chương trình trên máy,còn thẻ nhớ thì không.em thử nhiều lần vẫn không được,chỉnh cả phần setting trong pc suite rồi.các bác giúp em với...thank các bác nhiều

Thường thì chỉ backup các PM trên máy thôi, ko có backup các Pm trên thẻ đâu. Mà máy bạn đã bị lỗi, 4mat máy mà lại còn backup vào lại thì cuối cùng bạn 4mat làm gì ta :-?

tunglanh123

bác koijro hiểu nhầm rùi.mình backup trước khi fomat cơ,sau đó restore cơ mà.chắc bác không để ý đó.dù sao cũng thank nhiều.nhưng bác nói chỉ backup được máy là không đúng đâu.file .nbu tạo ra khá lớn,gần 1 phần 3 dung lượng thẻ nhớ đó.vậy là không có cách nào lấy lại dữ liệu sao?:(:)((

Kojiro

Super V.I.P
bác koijro hiểu nhầm rùi.mình backup trước khi fomat cơ,sau đó restore cơ mà.chắc bác không để ý đó.dù sao cũng thank nhiều.nhưng bác nói chỉ backup được máy là không đúng đâu.file .nbu tạo ra khá lớn,gần 1 phần 3 dung lượng thẻ nhớ đó.vậy là không có cách nào lấy lại dữ liệu sao?:(:)((

Lấy dữ liệu trên máy thì ok trên trên thẻ thì mình chưa thấy lấy được bao giờ :-?? Trừ khi bạn backup file trên thẻ