• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

a2king

cái N97 do đèn flash nó để sát bên ống kính (bên trái camera), nên khi chụp nó bị sáng phần bên trái hình thui, tát flash là hết chứ gì. cái này trong diễn đàn có 1 topic từng nhắc tới rồi.

Lily123456

Mấy anh ơi cho em hỏi 1 chút,tình hình là sau khi tải theme xong thì cái n97 mini của em hết pin,sạc pin xong rồi thì khởi động lên như bình thường,tới được màn hình chủ luôn,nhưng nó lại thông báo là Phone start up failed,please contacts retailer ,rồi nó khóa màn hình luôn,tháo pin ra gắn vào cũng vậy,vậy em nên làm gì đây,mong các anh giúp đỡ,em xin cảm ơn trước ạ.

TruongHan

Super V.I.P
Mấy anh ơi cho em hỏi 1 chút,tình hình là sau khi tải theme xong thì cái n97 mini của em hết pin,sạc pin xong rồi thì khởi động lên như bình thường,tới được màn hình chủ luôn,nhưng nó lại thông báo là Phone start up failed,please contacts retailer ,rồi nó khóa màn hình luôn,tháo pin ra gắn vào cũng vậy,vậy em nên làm gì đây,mong các anh giúp đỡ,em xin cảm ơn trước ạ.

Bạn thử hard reset xem hết không nhé,có thể cài theme làm lỗi máy.cách reset thì xem hình sau,tắt nguồn và nhấn cùng lúc 4 phím

Không được thì Flash máy lại,hoặc mang lên Care

Lily123456

Bạn thử hard reset xem hết không nhé,có thể cài theme làm lỗi máy.cách reset thì xem hình sau,tắt nguồn và nhấn cùng lúc 4 phím

Không được thì Flash máy lại,hoặc mang lên Care

Em đã thử Hard Reset rồi ạ nhưng không được,Flash thì em không rành lắm,chắc em sẽ đem đt ra Care,dù sao cũng cảm ơn anh đã giúp đỡ ạ

a2king

lỗi khi dùng cáp cho N97

cho mình hỏi là khi mình cắm cáp vào máy thì có 4 Mode cho mình chọn là : PC Suite, Mass Storage, Media ...,Image... (mình ko nhớ rõ) khi chọn PC Suite thì trên máy tính nó ko hiện ổ đĩa nào để chép file hết, chọn Mass thì nó hiện ổ đĩa, nhưng tự nhiên khi chép xong thì điện thoại nó bă`t đầu xử lý chậm chạp rùi từ từ treo máy lun, phải tháo lắp lại pin mới dùng đc... có ai bị hiện tượng này ko, chỉ mình cách khắc phục với. Mình vừa up firmware lên v22 thui, còn trước khi up, khi cắm cáp nó còn tệ hơn là nó báo lỗi gì quá trời lun... tuởg up lên nó hết lỗi này, ai dè chỉ đỡ hơn thui...

TruongHan

Super V.I.P
cho mình hỏi là khi mình cắm cáp vào máy thì có 4 Mode cho mình chọn là : PC Suite, Mass Storage, Media ...,Image... (mình ko nhớ rõ) khi chọn PC Suite thì trên máy tính nó ko hiện ổ đĩa nào để chép file hết, chọn Mass thì nó hiện ổ đĩa, nhưng tự nhiên khi chép xong thì điện thoại nó bă`t đầu xử lý chậm chạp rùi từ từ treo máy lun, phải tháo lắp lại pin mới dùng đc... có ai bị hiện tượng này ko, chỉ mình cách khắc phục với. Mình vừa up firmware lên v22 thui, còn trước khi up, khi cắm cáp nó còn tệ hơn là nó báo lỗi gì quá trời lun... tuởg up lên nó hết lỗi này, ai dè chỉ đỡ hơn thui...

Kiểm tra xem bộ nhớ máy còn bao nhiêu?Có thể bộ nhớ máy còn trống ít nên bị treo đó,chép vô Mass Storage thì không ảnh hưởng gì tới máy đâu

kingthaivn

.............Ai cho m hỏi chút mình xài N97 RM 505 (ai hảo tâm giải thik hộ m cái 505 vs 507 khác nhau những j thank) nó có độ phân giải 640x360 nhung dạo trc m k bít nên cv hết thành 640x480 điều kỳ là nó vẫn chạy ngon k giật j cả................Nhưng k bít phải vì thế k mà thỉnh thoáng máy hay dơ phải tháo pin mới chỉnh đc ( ô cứng còn rất nhiều nhưng chỉ có cái thẻ nhớ m cắm vô là nó gần full.......)

vuchicuong123

n97 Pin kém quá . máy của Tôi chỉ dùng dc 1 ngày nghe goi bình thường moi đi bảo hành chưa có thời gian kiểm tra không biết có khá hơn không. kiểu này phải cho em nó ra đi thôi tạm biệt nôkia có lẽ phải thử nghiệm Winmobi thôi, bạn nào có kinh nghiệm wimo rồi tư vấn cho mình với.

dtl1987

Mình xài N97 mini, đã thử rất nhiều theme effects (apply bằng C2Z), mỗi khi vào mục setting là phải chờ cả 5-6s mới vô được, các folder khác thì vô rất ngọt, chạm là vô nhưng trừ cái folder setting này, bro nào giúp mình khắc phục cái này với.

hantinhtu_baby

Mình xài N97 mini, đã thử rất nhiều effects (apply bằng C2Z), mỗi khi vào mục setting là phải chờ cả 5-6s mới vô được, các folder khác thì vô rất ngọt, chạm là vô nhưng trừ cái folder setting này, bro nào giúp mình khắc phục cái này với.

Đang xài fw bao nhiêu vậy?
N97 mini fw new nhất dùng hiệu ứng rất nhanh đó bạn! Nếu vậy thì máy bạn có vấn đề rùi thử flash lại fw hay Cfw sẻ hết

a2king

Kiểm tra xem bộ nhớ máy còn bao nhiêu?Có thể bộ nhớ máy còn trống ít nên bị treo đó,chép vô Mass Storage thì không ảnh hưởng gì tới máy đâu

bô nhớ máy còn 36.5Mb bạn ơi...vậy là ít quá hả??? tại mình có thói wen là cài nhiều chuơng trình, mà cái N97 này mỗi lần cài app nào là ở ổ C nó lại tăng thêm 1Kb...

saker2107

Ai chi cho minh voi. May minh o? C no'full bgio muon' chuyen sang o dia chung cho no' ro^ng~ o^? C thi la`m the nao ha cac'ban.

TruongHan

Super V.I.P
Mình xài N97 mini, đã thử rất nhiều theme effects (apply bằng C2Z), mỗi khi vào mục setting là phải chờ cả 5-6s mới vô được, các folder khác thì vô rất ngọt, chạm là vô nhưng trừ cái folder setting này, bro nào giúp mình khắc phục cái này với.
Cài hiệu ứng theme thì khi vào setting sẽ chờ khoảng 5,6s là bình thường nha bạn,không ảnh hưởng gì đâu.
bô nhớ máy còn 36.5Mb bạn ơi...vậy là ít quá hả??? tại mình có thói wen là cài nhiều chuơng trình, mà cái N97 này mỗi lần cài app nào là ở ổ C nó lại tăng thêm 1Kb...
Bộ nhớ máy trống nhiêu đó nếu vài pm chạy ngầm sẽ gần 30Mb rồi.Nên cài pm vào Mass Storage và tắt bớt các ứng dụng chạy ngầm
Ai chi cho minh voi. May minh o? C no'full bgio muon' chuyen sang o dia chung cho no' ro^ng~ o^? C thi la`m the nao ha cac'ban.

Xem có lưu hình,nhạc và dữ liệu nào ở ổ C thì vào quản lý tập tin move sang Mass Storage,các pm không nên cài vào ổ C nhiều quá

phamkhanhson

Bạn nào dùng N97 mini chỉ hộ mình với. Mình up lên firmware 12 + hack bằng JAF.
Giờ cái wigget phát nhạc bên ngoài khi bật nhạc nó ko hoạt động gì cả..
Vào mục hình ảnh (và video) thì nó chỉ hiện những ảnh vừa chụp xong, không hiện những ảnh (video) cũ có trong bộ nhớ. Thế phải sửa thế nào?
hic.. Biết thế ko up firmware nữa..

Chỉnh sửa cuối:

mrthang79

N97 cần up firmware lên 110

tình hình là mình có con n97 RM 505 firmware 045 định up lên 110

cho mình hỏi up lên 110 có mất ứng dụng mình đang cài không?

cho mình biết cách up nào vẫn giử được các ứng dụng mình đã cài trước đó ..

rất mong được các bạn chỉ giáo

thanks all

tinhbuon84

Up qua wifi thì sẽ không mất các ứng dụng bạn đã cài ở fw trước...còn up qua phoenix hoạc jaf thì se mất hết các ứng dụng đã cài vào

TruongHan

Super V.I.P
N97 FW cao nhất hiện giờ là v22.0.110,*#0000# rồi update FW qua Wifi sẽ không mất dữ liệu và ứng dụng của máy.Tuy nhiên muốn hack máy để cài được nhiều ứng dụng thì chỉ có cách là Flash FW = JAF

bemap179

Các bác ơi e mới mua N97 mini,không biết giờ FW mới nhất của N97 mini là ver bao nhiêu rồi ạ.Với lại đã có bản Cook và hack chưa ạ.Rất mong được chỉ giáo

danh_thuan269

bác nào chỉ em kết nối wifin97 với máy em cứ bị tên máy chủ ko hợp lệ và ko vào được mặc dù người khác vẫn vào và em bị rất nhiều ở trường ở quán cafe.. đều bị.và cách copy và download hình khi duyệt web lun nhé

Status
Không mở trả lời sau này.