• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

boy_online01

Nokia đểu vãi, fw x6 ra đầu tiên mà chả thay đổi cái quái gì? nokia s60v5 một mình x6 điện dung nó khổ thế.

có c6 v40 cho x6 rồi các bạn ơi
Flash thử rùi cho vài cái cảm nhận đi bác :D

tuyenhp

Nokia đểu vãi, fw x6 ra đầu tiên mà chả thay đổi cái quái gì? nokia s60v5 một mình x6 điện dung nó khổ thế.

Flash thử rùi cho vài cái cảm nhận đi bác :D
ẹc ! die phone :(( ko boot đc chán quá :((
hóa ra chưa down new core đợi mình down về test thử xem
đã test ok ! cảm nhận ban đầu là mượt ! chưa có tiếng việt ! biểu tượng nhắn tin chỉ tốn 1 ký tự (chưa nhắn nên ko biết thế nào ) vs trình duyệt mới dùng thích thật :D:D ram khởi động 52MB ( on effect) !
có sẵn lim dim ! :)

Chỉnh sửa cuối:

tuyenn777

mọi người hình như không mặn mà với x6 hay sao thế nhỉ, mình thấy x6 cũng mượt đấy chứ tuy không có đa điểm nhưng mình thấy còn hơn c6-00 ấy chứ.thấy mọi người thi nhau dùng fw c6 mình nghĩ các bạn lên mua c6 dùng thì hơn.mong rằng một ngày nào đấy nokia nâng cấp đa điểm cho x6 xem moi người còn muốn dùng fw c6 nữa không.nản qúa...

caobang200

tại vì giao diện c6 dùng hay và đẹp hơn ^^ ai cung thíc khác người mà ( biến dị) thế mới hay hihi

Dragon459

Manager
giao diện c6 chả có gì là đẹp cả. Mình vẫn thích x6 hơn.

mỗi người 1 ý thích.bạn k thích thì k dùng.
đa sô mọi người dùng cfw c6 hoặc n97 rồi ít ai muốn quay lại fw gốc cả.:))tất nhiên đa số k phải là tất cả:))

kiemthan306

Mình x6 lên v32 sao loa gọi thoại nó bị rè rè thế hic....ko biết do loa hay phần mềm nữa. có ai bị giống mình ko.

kiemthan306

còn con x6 thì sao....mình up lên thì tự nhiên nó bị đêm ra bảo hành thì nó nói loa vẫn tốt nhưng vẫn nghe rè rè muk....

minhdale

up lên v32 thì khó xuống lắm.Lời khuyên rất hay :)) - xuống v31 cho nó vui =)).
v32 ko hề rè chút nào.Xem lại fw của bạn or do phần cứng có chút vấn đề.

kiemthan306

tui nghe nói e71 fw cũ lúc trước cũng bị rè giống vậy up len fw khác thì hết....ko biết sao nữa bật loa nhỏ xuống cũng vẫn bị rè nhưng nghe nhỏ hơn...nếu do lỗi phần cứng thì lúc tui đem đi bảo hành tại sao nokia care nó ko sữa gì hết vậy....hic

sieutocdo1994

Mình đang cần người zúp để hoàn thiện cfw. mình mún gỡ 1 số thứ ra khỏi cfw để máy chạy nhanh hơn. có ai rành thì zúp mình nhé

longminhpham

Nói tóm lại,việc đưa ra nokia x6 của Nokia gần như là quá lỗi thời so với công nghệ bây giờ,có thể lấy vài ví dụ cơ bản ai cũng rõ :
-dung lượng Ram 128M và CPU 434MHz quá yếu,chỉ cần chạy app hơi to chút là lag hết đỡ.
-cảm ứng điện dung nhưng lại đơn điểm.
-chất lượng hiển thị (độ phân giải,kích thước màn hình,...) gần như không cải thiện gì so với 5800
-hệ điều hành symbian s60v5 đã lỗi thời và không còn sức cạnh tranh so với các HDH mới nổi.
mặt khác giá bán lại được cho là không hợp lí so với chất lượng máy....