• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA PRO B7610

hungviet_8x

Chụp ảnh Của dòng OMNIA là 5.0Mp nhưng cũng chỉ tàm tạm thôi. với lại WM mà. Bạn để chế độ Chống Rung như bạn trên nói và nên tắt dèn Flash khi chup ảnh sẽ đẹp hơn đó. Trừ trường hợ tối đen thì bắt buộc fai dung Flash

Bạn "donga_hp" mún update ji ở B7610? bạn nói rõ hơn được ko ? nếu là update windown thì bạn vào Start/settings/Advanced Settingd/ system/ chọn Window update ở cuôi cùng và Next.... là oke
máy bạn fai Kết nối GPRS or 3G nhé.
Còn upRom thì hiện tại chưa có bản rom nào thực sự ngon cho B7610 cả.Các diễn đàn nước ngoài toàn Rom 6.5 mà chúng ta đang dùng thôi vì bên đó máy họ bán trước chỉ có 6.1 nay mới up lên 6.5

donga_hp

Trong setting của phần chụp ảnh có mục chọn là WDR đó là cái gì vậy bạn, có tác dụng gì ko?

hungviet_8x

Trong setting của phần chụp ảnh có mục chọn là WDR đó là cái gì vậy bạn, có tác dụng gì ko?

Ảnh chụp từ các máy điện thoại thông thường không hiển thị rõ những chi tiết trong những vùng sáng và tối. Những dòng máy mới của SS giải quyết vấn đề này thông qua công nghệ Wide Dynamic Range (WDR), cho phép chụp những tấm ảnh có nhiều chi tiết hơn trong những vùng sáng và tối.
WDR: Off (nếu bạn chụp ngược sáng thì On)
WDR: Ko tồn tại trong chế độ Night

rongvangbdo

Mình cài cái O2Compass vào để dùng la bàn và đèn flash. Nếu dùng la bàn thì không sao nhưng cứ bật đèn là sau đó không dùng camera được nữa vì nó disable camera rồi. Phải soft reset mới dùng lại bình thường được. Có ai bị như thế không?

hungviet_8x

Mình cài cái O2Compass vào để dùng la bàn và đèn flash. Nếu dùng la bàn thì không sao nhưng cứ bật đèn là sau đó không dùng camera được nữa vì nó disable camera rồi. Phải soft reset mới dùng lại bình thường được. Có ai bị như thế không?

Cái này là do xung đột soft thôi bạn ah!
Nhưng mình khuyên bạn ko nên dùng Flash làm Đèn trong trường hợp bất đắc dĩ thì ko nói,Vì làm như thế rất hại Flash đó

hungviet_8x

Sonblack

Super V.I.P
Cái này ko fai Rom Cook có Kèm Giao diện của HTC bạn ah!
Anh Sơn đang cook 1 bản room ko biết bao giời mới xong.hixxx AE gắng chờ đợi :)

Các Mod của forum trong đó có đều muốn làm điều gì đó cho member của mình cả nhưng điều quan trọng là khả năng tài chính của họ có cho phép không mà thôi!
Tôi vẫn đang chờ cái máy mới có thể làm ROM này được. Có máy là cố gắng bắt tay vào thử ngay và còn nhiều thứ phụ thuộc khác nữa nhé! Nên các bạn cũng đừng than và trách ai cả! :D

hungviet_8x

Các Mod của forum trong đó có đều muốn làm điều gì đó cho member của mình cả nhưng điều quan trọng là khả năng tài chính của họ có cho phép không mà thôi!
Tôi vẫn đang chờ cái máy mới có thể làm ROM này được. Có máy là cố gắng bắt tay vào thử ngay và còn nhiều thứ phụ thuộc khác nữa nhé! Nên các bạn cũng đừng than và trách ai cả! :D

hix bọn E sẽ chờ,Em tưởng Bác Hoàn tài chợ bác 1 chú B7610 rùi chứ. hihxxixixi :) em cảm ơn Anh nhiều

Blackcar

Mình mua ở FPT thái hà.ngừoi ta cài cho mình v17 có đĩa bản quyền và có licience de đăng ký-nhưng họ chỉnh mãi mà GPS không tìm thấy 1 tín hiệu nào.bây giờ open v17 ra thì vẫn bình thường nó hiện trụ sở chính TPHCM và không dò được GPS.máy của mình dùng google map vẫn dùng GPS bình thường.chắc chắn lỗi ở V17.bạn giúp mình chứ mình ra cửa hàng 3 lần mà họ không làm được.
cám ơn bàn nhiều

Bạn vào Setting -> General setting -> GPS -> Connection. trong cửa sổ này chỉnh GPS program port: lấy com7, GPS hardware port: com9, Baud rate: 4800 -> done. Thế là xong, quay trở lại bật Vietmap lên chỗ không có mái che, chờ vài phút là chạy. Máy mình chạy Vietmap ngon lành, nhanh phết.

rongvangbdo

Marketplace là nơi cung cấp các phần mềm (cả có phí và miễn phí). Nếu bạn có ID hotmail hoặc Windows Live để đăng nhập là có thể tải phần mềm về. Tuy nhiên giá bán trên đó hơi cao!

betxinh

Hiện tại mình đã up thành công bản rom 6.5 build 23549 trên trang web modaco nhưng gặp sự cố camera không hoạt động nên chưa muốn chia sẻ cùng mọi người. Tuy nhiên mình cũng sẽ hướng dẫn mọi người up thử xem có phải lỗi hay không nhé.

1. Download phần mềm Octans mini
2. Download bản ro mình cần
3. Máy tính được cài đật Activesync và Samsung_CDMA_modem
4. Mở Octans mini , chọn mục ".NBO" dẫn đến vị trí mình lưu bản rom vừa down
5. Tắt B7610 và cắm cáp USB , trong octans chọn mục Detect, sau khi tìm đc thiết bị ta bấm Start và chờ khoảng 5P
6. ^^ Thưởng thức rom mới thôi

garlic

Hiện tại mình đã up thành công bản rom 6.5 build 23549 trên trang web modaco nhưng gặp sự cố camera không hoạt động nên chưa muốn chia sẻ cùng mọi người. Tuy nhiên mình cũng sẽ hướng dẫn mọi người up thử xem có phải lỗi hay không nhé.

1. Download phần mềm Octans mini
2. Download bản ro mình cần
3. Máy tính được cài đật Activesync và Samsung_CDMA_modem
4. Mở Octans mini , chọn mục ".NBO" dẫn đến vị trí mình lưu bản rom vừa down
5. Tắt B7610 và cắm cáp USB , trong octans chọn mục Detect, sau khi tìm đc thiết bị ta bấm Start và chờ khoảng 5P
6. ^^ Thưởng thức rom mới thôi

Betxinh có link down ROM gốc ko? Share cho mình với.. Để đề phòng ý mà..