• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA PRO B7610

betxinh

bạn đùng nản vội, mình thấy up rom cho dòng này rất dễ, bạn làm từ từ, đừng quá nóng vội. Nếu có mắc ở đâu thì quay video lại cho mình xem sẽ giúp bạn . Bnaj thử lấy cáp usb khác thử nhé

caubedatviet

mình đã up rom thành công B7610, các bạn ai muốn up thì pm mình hay nick yahoo: johnyminh cũng được, mình sẽ giúp cho. Nói sơ qua tí ha cách up hầu như giống hoàn toàn I8000, các bạn có thể xem cách Up Rom I8000 đề tham khảo nha, dùng OCTANS Downloader để Up nha các bạn. JM

caubedatviet

Mình làm theo đúng quy trình nhưng Octans mãi ko nhận được máy, thử với v2.0 va v2.11 rồi.. Bực quá.. Betxinh Up với WinXP hay Vista vậy? Hay Octans ko hoạt động trên Vista nhỉ?

Bạn garlic ơi tui Up Rom B7610 bằng Windows 7 luôn nè, vẫn Ok. Tui ở Q5 nếu thích thì đem máy qua tui up cho. Nice days nhé

garlic

To betxinh&caubedatviet:
Mình mở Octans và tìm đến Rom: (mình dùng Vista)
[/IMG]
Sau đó tắt B7610 rồi cắm USB, máy tính đã cài SS cdma driver rùi nha, thì nó như thế này:
[/IMG]
Sau đó là im lìm luôn... Chán chưa...
Nếu dùng Octans downloader thì kết quả vẫn vậy:
[/IMG]

Cái lỗi này có mem dùng I800 gặp rùi nhưng chưa có bro nào giúp được nên cũng chả có gì tham khảo:http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=36874
Mình ức chế quá qua phòng thằng bạn dùng lap Xp của nó, kết quả vẫn như thế.. Chán chả buồn chết..

betxinh

Trong bản octan mình gửi bạn có file winusb.dll, bạn nhớ để trong folder chứa octans. Đây là lỗi không nhận thiết bị usb thôi. Cài lại MS activesync nữa nhé

garlic

Trong bản octan mình gửi bạn có file winusb.dll, bạn nhớ để trong folder chứa octans. Đây là lỗi không nhận thiết bị usb thôi. Cài lại MS activesync nữa nhé

Có, mình có để chung 1 folder mà.. Mà mình hỏi bạn chút, nếu tắt B7610 mới cắm USB thì Activesync đâu còn vai trò gì nữa??? Tối nay mình mượn con lap XP của thằng bạn thử lại vậy..

duhuanglin

Hix, thử với 1 máy tính khác rồi mà kết quả vẫn như vậy.. Kiểu này chắc do điện thoại có vấn đề rùi, hardreset rùi thử lại cũng ko nhận.. Chán quá..

garlic

Hix, thử với 1 máy tính khác rồi mà kết quả vẫn như vậy.. Kiểu này chắc do điện thoại có vấn đề rùi, hardreset rùi thử lại cũng ko nhận.. Chán quá..

Chết, dùng máy thằng bạn mà quên ko logout rùi signup nick mình, MOD xóa bài trên giùm em với..

betxinh

Lần đầu up mình cũng bị tình trạng này, thử lại 2 -3 lần thì lại đc.

garlic

Uầy, cuối cùng mình cũng Up được ROM rồi.. Đi mượn 1 cái máy XP khác thử thì được luôn.. Lần sau muốn Up Rom khác lại phải đi mượn, hơi phiền phức nhưng dù sao cũng nhẹ hết cả người...

caubedatviet

Uầy, cuối cùng mình cũng Up được ROM rồi.. Đi mượn 1 cái máy XP khác thử thì được luôn.. Lần sau muốn Up Rom khác lại phải đi mượn, hơi phiền phức nhưng dù sao cũng nhẹ hết cả người...
hihi chúc mừng bạn Garlic nha

garlic

Bạn vào Phone sau đó chọn menu, nếu thấy có video call thì tức là Rom bạn hỗ trợ, nếu ko thì bọn mình tìm Rom khác thôi ^_^.. Rom Megalite cho B7610 từ trước đến giờ chưa có cái nào hỗ trợ videocall hết, hix..

donga_hp

Vậy thì chỉ có cài bản full thôi, sao B7610 đẹp thế mà ít người yêu thế nhỉ:(:(:)((

garlic

Vậy thì chỉ có cài bản full thôi, sao B7610 đẹp thế mà ít người yêu thế nhỉ:(:(:)((

B7610 tuổi đời cũng chưa lâu mà... Hix... Đang chờ Rom nào có tích hợp SenseUI, cài ngoài chạy ko mượt khó chịu quá..

fuzymountain

B7610 tuổi đời cũng chưa lâu mà... Hix... Đang chờ Rom nào có tích hợp SenseUI, cài ngoài chạy ko mượt khó chịu quá..

Tình hình là mình cũng bị tình trạng giống của garlic rồi bực vãi hàng. Máy cài winsp3 và win7 cả hai đều bị dính củ chuối như thế. Chẳng bít làm sao

garlic

Tình hình là mình cũng bị tình trạng giống của garlic rồi bực vãi hàng. Máy cài winsp3 và win7 cả hai đều bị dính củ chuối như thế. Chẳng bít làm sao

Bị giống tớ hả? Làm y nguyên và lần lượt theo hướng dẫn sau của tớ xem được ko nhé.. Cài Samsung CDMA driver vào comp và chuẩn bị Octans mini..
Mở Octans ra, tìm đến Rom cần Up =>cắm USB vào B7610 đến khi connect Antivesync, nhấn Detect ở Octans (nó báo cái lỗi chết dịch setup... đúng ko?)=> B7610 vào Setting => vào USB connection tắt Enable advanced network functionality đi.. Ấy sẽ thấy B7610 bị disconnect Activesync và Octans cũng sẽ báo lỗi => tắt Octans đi (đừng rút USB ra đấy nhé). Mở lại Octans, tìm đến ROM, nhấn Detect (octans vẫn báo lỗi đấy), bây giờ nhấn Power tắt B7610 đi, đợi 1 lúc B7610 sẽ vào chế độ Download Mode, nhấn start ở Octans để bắt đầu Up thôi..

Bạn làm thử đi, nhớ lần lượt như trên đấy nhé, đừng sai bước nào.. có gì PM cho tớ nhé, đồng cảnh ngộ mà..

fuzymountain

Mình đã thử làm rồi nhưng ko bị mắc cái lỗi set up như ở trên mà nó chỉ chờ ko nhận ra thiết bị thôi. Cuối cùng cáu quá cắm vào cổng USB đằng sau máy thì nhận ra ngay hic. Đã flash được bản rom mới nhất trên modaco. Anyway tnks for help garlic \-/

donga_hp

Mọi người dùng và cho ý kiến về các bản Rom của B7610 xem bản nào nhanh và ổn định nhất:
- Theo mình dùng thì đó là bản MEGAlite 6.5 Build 21895 tiếp theo là MEGAlite 6.5.5 Build 23549
Còn mọi người thì sao, xin cho ý kiến=D>