• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA PRO B7610

ozil

Bạn mua em này bao nhiêu? Hôm qua mình cũng mua 1 em có 4tr6, hàng công ty luôn. Thấy bảo em này giảm giá nên đi mua luôn, lên thế gió­i di động vẫn bán 9tr. Mình vù­a mua, chu­a biết dùng nên đang lên mạng tham khảo cách dùng. Nhu­ng công nhận em này ít đuọc quan tâm thật, nhu­ HTC HD 2 đang chạy đu­o­c Android rồi.8-|

ozil

Các anh o­i, tình hình là em đang cho­i máy trò choi nhu­ng không biết làm thế nào để rotate một số trò(ví dụ: racing thunder - rất hay nhung lại là màn hình dọc mà lại dùng bàn phím điều khiển), anh nào biết thì hu­ong dẫn em vó­i. Thank you.

Tuxedo862010

Mình cũng mới tậu 1 em dược 3 hôm , giá 4t65 -hoanghamobile. Chiều nay là thấy mặt em nó hihi ! Thấy ít người sài e này quá , 4t6 kìa múc di ae . Lần dầu tiên sài winmobile mong ae giúp đỡ .

coinam

Em vừa được ba chị mua máy cho ở hoanghamobile tặng cho phần mềm vietmap nhưng kg biết đã đăng ký licience cho máy của mình chưa. các bác cho em hỏi làm thế nào để kiểm tra được, và đăng ký.

Tuxedo862010

Mình mua b7610 ở vn cầm sang nga dùng , trước dây mình vẫn vào mạng bằng máy nokia bình thường ( mình chọn kết nối beeline internet ) giờ dùng con này vào mạng nó báo kết nối beeline gprs và chỉ load 100k la hết tiền . Mình muốn hỏi cách dể thay dổi kết nối gprs sang internet vì sài nó rẻ hơn rất rất nhiều . Mong các bro giúp dỡ vì mình chỉ online bằng dt. Thanks!

cop199x

các anh ơi em sắp mua máy này.. những mua ở đâu tốt nhất và có hối hận sau khi mua không thank các anh

hueanh

Em cũng mới tậu em này, ban đầu thấy bỡ ngỡ quá. Các bác giúp em vấn đề xem phim có sub của em nó với. Em có coppy 1 film đuôi avi kèm theo sub, em đã đổi tên sub giống tên phim (như ở trên máy tính). Nhưng khi vào xem phim thì không hiện lên được phụ đề. Bác nào biết cách xin giúp em vơi. Em xin trân thành cảm ơn ah

hueanh

Các bạn cho mình hỏi thêm 1 chút. Mình cai 1 số game vào máy, giờ mình muốn xóa đi mà không biết vào đâu để xóa. mình tìm mãi mà không thấy mục remove đâu cả. Thanks cả nhà.

coinam

Các bạn cho mình hỏi thêm 1 chút. Mình cai 1 số game vào máy, giờ mình muốn xóa đi mà không biết vào đâu để xóa. mình tìm mãi mà không thấy mục remove đâu cả. Thanks cả nhà.
Bạn vào sart-settings-Memory- main storage và Delete

cop199x

anh em post rom chuẩn nhất cho em nó đi ..... rom em đag dung XXXXK5 XXXK1.... ram có 31 a:(

Tuxedo862010

Help me! Mình mới dùng b7610 , sau khi handreset mình gặp vấn dề là bàn phím cứng không gõ dược phím "x " và "w" , nhưng gõ viết hoa X,W thì vẫn dược , còn vài vấn dề như cài registry dược nhưng không chạy được , vài soff như opera mini , slick bỗng nhiên không chạy được và phải cài lại . Có bạn nào bị như mình không? Có cách gì khắc phục không? Tiện cho mình xin pm gõ tiếng việt . Thanks!

milkthanh

Mới mua được em B7610 này hàng Công ty chính hãng Samsung VN giá mới 100% là 4.190.000đ. Quá bất ngờ khi Samsung có quyết định đại hạ giá như vậy!

Nhận xét: với tầm giá và chức năng thế này thì khó em nào qua mặt được, xài hệ điều hành Windown Mobile, CPU 800Mhz quá tuyệt. Mình đã nghiên cứu rất nhiều dòng máy nhưng khi hay tin Samsung đại hạ giá em này từ hơn 9chai còn 4,19 chai thì lụm ngay.

Về ROM: Mình đã úp qua nhiều ROM cook khác nhau như Sense 2.5, hay Hybrid của daskalos nhưng tuy giao diện đẹp nhưng do dùng sense nên máy chậm quá, chạy không ổn định, có khi treo máy, chỉ chuyện kéo bán phím ra dùng màn hình ngang rồi đóng lại chuyển màn hình đứng thì lâu lâu cũng lỗi cái sense này.
Đúc kết theo cá nhân không nên xài ROM cook, nên xài ROM chính hãng cho ổn định. Hiện giờ theo mình thì ROM bản JC2 là mới nhất, mình thấy chạy rất nhanh hơn các bản trước, và ổn định nữa, cảm ứng rất nhanh và mượt, các phần mềm chạy rất ổn định như kết nối wifi, gps, truy cập web,v.v...rất nhanh và ổn định. Lúc mới mua máy về cảm thấy em nó chạy hơi chậm tí, ko nhanh bằng O2 3G của thèn bạn, giờ úp qua bản JC2 thấy em nó chạy nhanh và êm lại rồi!

Vì vậy có lời khuyên các bạn mới mua em này về thì ko phải úp ROM lòng vòng mất công mệt vả tốn thời gian, nên úp ngay ROM chính hãng JC2.

Tuxedo862010

Mới mua được em B7610 này hàng Công ty chính hãng Samsung VN giá mới 100% là 4.190.000đ. Quá bất ngờ khi Samsung có quyết định đại hạ giá như vậy!

Nhận xét: với tầm giá và chức năng thế này thì khó em nào qua mặt được, xài hệ điều hành Windown Mobile, CPU 800Mhz quá tuyệt. Mình đã nghiên cứu rất nhiều dòng máy nhưng khi hay tin Samsung đại hạ giá em này từ hơn 9chai còn 4,19 chai thì lụm ngay.

Về ROM: Mình đã úp qua nhiều ROM cook khác nhau như Sense 2.5, hay Hybrid của daskalos nhưng tuy giao diện đẹp nhưng do dùng sense nên máy chậm quá, chạy không ổn định, có khi treo máy, chỉ chuyện kéo bán phím ra dùng màn hình ngang rồi đóng lại chuyển màn hình đứng thì lâu lâu cũng lỗi cái sense này.
Đúc kết theo cá nhân không nên xài ROM cook, nên xài ROM chính hãng cho ổn định. Hiện giờ theo mình thì ROM bản JC2 là mới nhất, mình thấy chạy rất nhanh hơn các bản trước, và ổn định nữa, cảm ứng rất nhanh và mượt, các phần mềm chạy rất ổn định như kết nối wifi, gps, truy cập web,v.v...rất nhanh và ổn định. Lúc mới mua máy về cảm thấy em nó chạy hơi chậm tí, ko nhanh bằng O2 3G của thèn bạn, giờ úp qua bản JC2 thấy em nó chạy nhanh và êm lại rồi!

Vì vậy có lời khuyên các bạn mới mua em này về thì ko phải úp ROM lòng vòng mất công mệt vả tốn thời gian, nên úp ngay ROM chính hãng JC2.

cho minh xin link down ban jc2 ban noi voi . mong mod dung del bai , minh chua kiem duoc pm go tieng viet tren samsung b7610 . than!

DanBonChen

bạn "Milkthanh" ơi.bạn mua ở đâu dc 4tr2 vậy ??? chỉ mình với.đang thik 1 em này lắm........làm ơn chỉ cho mình mua với.đt mình là : 0167.7856.626 .mình ở HN.cám ơn bạn nhìu lém

vinhloc01811

sao k ai trả lời mình hết zậy? mình thấy trên sohoa bảo rằng samsung đang "xả hàng" con này nên giá mới giảm thế! k biết có nên mua k nữa...hic

cop199x

chán thế chả có rom nào nhanh cả.... pro nào có rom free ram nhiều nhiều nhiều mà không lỗi thì cho em với .. buồn quá... e chả cần đẹp chỷ cần nhanh thôi. chứ nt chậm hơn 1202 thì qwert cái khỉ j` :<

sututam

bạn nào hướng dẫn mình xem youtube bằng b7610 này được không? mình kết nối wifi rồi mà không hiểu sao không xem được.

Chỉnh sửa cuối: