• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN THẮC MẮC VỀ FONTS CHO SP

minhqmh

Cài lại rồi, ban đầu mình cài vào thẻ nhớ, nhưng đọc được bài viết khuyến cáo nên cài vào bộ nhớ máy mới không bị treo, nên đã remove và cài lại. Hiện có 1 font trên thẻ nhớ và 1 font trên máy luôn :D.

Với phần ứng dụng xử lý excel thì font đã ok, dùng tahoma nên font hệ điều hành to đùng, bị tràn tùm lum cả. Nhưng không dám cài lại vì sợ mất font.

Riêng cái word view thì vẫn không hiện được font, thôi kệ nó.

Thank các bác vì đã hỗ trợ nhiệt tình ^_^.

PS: Mình mới dùng điện thoại dạng PPC và SP lần đầu tiên thôi, thắc mắc rất nhiều, hy vọng không phiền mọi người.

thinhht

cài rồi, dùng tốt
nhưng làm sao cho nó nhỏ lại hả giời

bực thế, smart khỉ gì, ngu bỏ mẹ
lại đ' có cả lịch âm nữa

minhqmh

@thinhht: Ban đầu minh cũng nghĩ như bạn ;)), cài chương trình khó khăn quá mà lại ít soft, lượn qua bên PPC thấy bao nhiêu là soft hay ho lại dễ dùng vì được nhiều người hỗ trợ... Đã 1 lần phi shop con Dopod C720W đang dùng đấy chứ. Mà mua cũng rẻ lắm, chỉ 4M8 thôi vì có 1 tên mua trước chắc cũng bất mãn gì đấy nên phi vào shop.

Nhưng suy đi tính lại, SP vẫn có cái lợi thế của nó, mục tiêu của MicroSoft là biến dòng SP thành dễ dùng và đỡ phức tạp hơn PPC, vốn chuyên dùng cho người thích vọc máy. Các soft thông dụng như office Microsoft không hỗ trợ mà cần third party phát triển, ít người hỗ trợ quá nên việc sử dụng lại trở nên phức tạp hơn PPC. Nhưng dù sao, với người dùng có nhiều yêu cầu về thẫm mỹ hơn là vọc máy, thích tiện dụng cho công việc hơn nghiên cứu phần mềm như mình, thì SP lại là lựa chọn số 1.

Thật ra, SP có đủ các soft cho công việc + giải trí. Dopod C720W có ngoại hình rất đẹp, âm thanh + camera khá, bàn phím querty full nhập liệu cực nhanh, wifi mạnh mà lại nhỏ gọn. SP cũng không dùng công nghệ thiếu tính nhân bản chọt chọt.

Cuối cùng mình lại rước nó về, may quá vứt shop không thành, giờ thì dùng Dopod C720W luôn, bỏ Exec.

Thân.

kiet_xu

cài rồi, dùng tốt
nhưng làm sao cho nó nhỏ lại hả giời

bực thế, smart khỉ gì, ngu bỏ mẹ
lại đ' có cả lịch âm nữa

Thứ nhất: xin bạn hãy bình tĩnh và sử dụng từ nhẹ nhàng,ko nên dùng những từ mạnh mẽ quá.
Thứ hai:Bạn dùng vnspfp.cab thì thường font chữ bị to ra, ngay cả mình cũng bị như vậy.muốn font chữ nhỏ lại bạn có thể xài font khác như font WM5 mình đã post ngay từ đầu mục,bạn thử xem có phù hợp với máy ko.
Thứ ba:Về lịch âm, bạn có thể xài ứng dụng .jar sau
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

minhqmh

@kiet_xu: Cho mình hỏi cài mấy cái jar với jad của java này như thế nào được không?

Hiện mình dùng quản lý file Rosco, trong máy có java Midlet 2.0, dùng Rosco open và install bằng Midlet, ứng dụng hiện lên nhưng không chạy được, màn hình trắng. Vậy mình cài vậy đã đúng chưa và phải làm thế nào nữa không?

Thank bạn trước ^_^.

kiet_xu

bạn cài vậy đúng rồi,ứng dụng hiện lên nhưng không chạy được,màn hình trắng do ứng dụng không tương thích với máy của bạn.bạn thử với 1 số java khác xem sao.

minhqmh

Mình vừa cài thử cái lịch âm của kiet_xu nhưng không chạy được, chắc do màn hình nằm ngang nên ứng dụng không hiển thị và out.

Riêng cái giả lập snes, sao mình không load ROM được nhỉ. Nếu kiet_xu biết, chỉ giùm mình luôn nhé.

Hỏi nhiều quá rồi, nếu thấy phiền nói mình 1 tiếng, té ngay >_<.

kiet_xu

Có thể là do màn hình nằm ngang đấy.
Còn giả lập snes chỉ dành cho HDH WM03 thôi bạn ah.WM05 khi load ROM hay bị treo máy lắm.mình cũng bị mà!
Ko có gì phiền đâu,lúc mới sử dụng SP mình cũng như bạn thôi,nhưng khi dùng 1 thời gian mới thấy cái hay của nó.Rất vui được giúp đỡ bạn!

minhqmh

Nếu vậy thì mình có thể tìm bản Snes cho WM05 ở đâu được? Tất cả các loại PPC và SP hiện nay đều không đủ công suất để chạy giả lập Gameboy Advance đúng không bạn (CPU không đủ công suất nên rất lag, tất nhiên Gameboy thường thì ok). Mình rất cần cái giả lập Snes tại vì là dân nghiện game hạng nặng mà ^_^, hay phải down ROM xuống WM03?

Nhân tiện, kiet_xu đã dùng qua phần mềm Black Berry Connect chưa nhỉ, C720W được hỗ trợ thứ này cùng với các dòng máy Black Berry, mình định tìm hiểu nhưng chưa tìm ra số se_ri_al (Sao lại bị cencor chữ này vậy ta) trên con Dopod C720W đang dùng để đăng ký tại trang dopodasia.com và download về thử. Nghe nói cái pm hỗ trợ mail khi đang di chuyển và một vài thứ khác nữa.

À nhân tiện, mình đã check IMEI *#06# con Dopod đang dùng tại http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr, công nhận số may, lại được con máy xịn rồi. ^_^ Mèo mù vớ nhằm cá rán ^_^

kiet_xu

SNES cho WM05 mình cũng chưa biết tìm ở đâu.Mình chỉ nghe up ROM chứ chưa thấy ai down ROM cả, có lẽ bạn là ngoại lệ đó :D
Còn phần mềm Black Berry Connect thì mình chưa dùng qua bạn ah.Bởi mình dùng máy dòng HTC Tornardo mà.

thinhht

@kiet_xu: sorry vì dùng lời nặng quá hì hì, thanks vì cậu tư vấn font và lịch âm, tớ sẽ try luôn bây giờ.

nói thật là tớ dùng đủ các loại, từ Palm, BB, Symbian, PPC giờ mới dùng SP mà dạo này quá bận nên ít lọ mọ. Vừa rồi mới nghịch chút thì thấy soft cho SP WM 5 ít thật mà ROM thì lại k cook được như thằng PPC.

Cậu có bản full Worldmate và Call SMS blocker nào đầy đủ đồ chơi cho tớ xin 1 bộ, vào các web để crack bi giờ nhìu virus quá.

Cảm ơn kiet_xu nhiều

kiet_xu

Mình thấy trong forum cũng đã đăng soft Worldmate. Link:
http://rapidshare.com/files/42319894...e2005.exe.html

Còn Call SMS blocker mình đăng trong phần "cập nhập ứng dụng". bạn vào xem thử:
http://pdaviet.net/showthread.php?p=146242&highlight=Call-SMS-blocker#post146242

Chỉnh sửa cuối:

asusp535

Các bác cho em hỏi bộ font tiếng việt tối thiểu để hiện thị tiếng việt bình thường cho WM là những loại font nào? Có cần thiết phải cài hết nào là Tahoma, nào là Arial.. ko?

asusp535

Trong trường hợp font chữ bị to ra, chỉ có mỗi cách hard reset nó thôi hả bác? Còn cách nào khác ko bác ơi? Máy tính của em cũng đến nửa năm mới cài lại một lần, cái này cứ vài ngày lại hard reset thì chuối quá.

kiet_xu

Nếu font chữ bị to,bạn muốn cài font mới thì theo mình biết remove font cũ trên bộ nhớ máy là ko được do vậy phải hard reset máy mới có thể cài font mới.Cũng có thể còn cách khác nhưng mình ko rõ.Dùng SP hard reset là bình thường bạn ah.Mình nhiều khi cài phần mềm ko thích hợp khiến SP bị treo,lại phải hard reset máy

longmcx

Đọc tiếng nhật trên WM6

Bạn nào có chương trình để cài đặt font tiếng Nhật cho smartphone WM6 không nhỉ? =D>

abucocacola

tôi sử dụng cái htc s621. bạn nào giúp tôi cài đọc đc tiếng việt với, tôi đã thử các cách trên mà sao ko đc

kiet_xu

bạn đã remove font mới cài được vào bộ nhớ máy chưa?Mà bạn cài font nào vậy?

abucocacola

bạn đã remove font mới cài được vào bộ nhớ máy chưa?Mà bạn cài font nào vậy?

minh cài cái font bạn post ở trên đó. nhưng mà copy vào máy rồi set up nó bảo là ko đc. ban có thể chỉ cách cài đặt cho mình luôn không, tai trước giờ sài máy mà ít co vọc, thx ban truoc

kiet_xu

minh cài cái font bạn post ở trên đó. nhưng mà copy vào máy rồi set up nó bảo là ko đc. ban có thể chỉ cách cài đặt cho mình luôn không, tai trước giờ sài máy mà ít co vọc, thx ban truoc

Bạn down font WM05 về, sau đó giải nén rồi cài vào máy. Chọn bộ nhớ thẻ.Khi đã cài xong font bạn vào storage card/windows/font di chuyển 2 font mới cài được vào bộ nhớ máy storage/windows/font. Sau đó khởi động lại máy, đọc thử 1 văn bản Tiếng Việt nào đấy xem có lỗi không.Nếu đọc được tức là cài thành công