• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN THẮC MẮC VỀ FONTS CHO SP

abucocacola

minh cài đặt cái vnspfp nó báo lỗi unuccessful, because it does not have sufficient system permissions. vậy mình fai cài font gì, mình sài máy htc s621

kiet_xu

Bạn đã unlock smartphone chưa?Trước khi cài font cho SP bạn phải unlock SP đã

abucocacola

Bạn đã unlock smartphone chưa?Trước khi cài font cho SP bạn phải unlock SP đã

unlock như thế nào vậy. bạn có thể chỉ mình luôn không? và chỉ mình chi tiết chút vì mình ít bik về mấy cái này, thx ban

kiet_xu

Bạn vào forum search phần mềm Registry, cài phần mềm đó vào máy.
Sau khi cài xong vào Registry, rồi vào lần lượt theo thứ tự:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies]
Sửa thông số "0000101b"=dword:1

abucocacola

Bạn vào forum search phần mềm Registry, cài phần mềm đó vào máy.
Sau khi cài xong vào Registry, rồi vào lần lượt theo thứ tự:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies]
Sửa thông số "0000101b"=dword:1

mình đã cài đặt rồi, nhưng mà vào đó mình lại ko thấy thông số 0000101b ở đau hết d,e,f thì có chứ ko có b.,. sao kì vậy bạn

Chỉnh sửa cuối:

kiet_xu

mình đã cài đặt rồi, nhưng mà vào đó mình lại ko thấy thông số 0000101b ở đau hết d,e,f thì có chứ ko có b.,. sao kì vậy bạn

Bạn hãy vào phần value, sau đó vào add new value,chọn DWORD thêm thông số 0000101b,chọn value data =1.rồi done,khởi động lại máy. Chúc thành công

abucocacola

Bạn hãy vào phần value, sau đó vào add new value,chọn DWORD thêm thông số 0000101b,chọn value data =1.rồi done,khởi động lại máy. Chúc thành công

bạn có thể cho mình xin nick yahoo khong? để mình hỏi chi tiết chút, thx bạn nhiều

MrBond007

HTC X7500 - gõ tiếng Việt không được

em đã cài Vietnamese SIP keyboard vào rồi, khi viết thì chỉ vào danh sách keyboard có hiện ra Vietnamese Keyboard trong danh sách, nhưng click vào thì không thấy thay đổi gì. Các bác hướng dẫn em tẹo nào, thanks. Em mới biết sử dụng sơ sơ hà;;)

khanh3tk

Sao font chữ của win CE5 cứ bị lỗi!

Cái winmobile của em đã cài font rồi nhưng có vài chữ trong trang web và phần mềm vẫn lỗi. Ví dụ chữ "ô hoặc ư" đôi khi lại thành ô vuông trong khi một số chữ dạng phông khác lại được.
Bác nào biết phải cài thêm phông gì hay chỉnh sửa thế nào bảo giúp với!:-/

Khoa_ha

Bạn nào có chương trình để cài đặt font tiếng Nhật cho smartphone WM6 không nhỉ? =D>
bạn cài các phần mềm sau là OK ngay
Phần mềm đọc được tiếng nhật LetsJapanNo6
phần mềm viết được tiếng nhật Enable_IME_2 và IME_31J_QVGA_F nhớ là cài
cả 2 nhé.

wai

Font chữ và từ điển

chào mọi người mình mới mua HTC S710(WM6), mình cài font Arial bộ cài là (vnspfp.cab) nhưng có 1 số chữ nó ko hiển thị được , nó hiện hình ô vuông
bạn nào biết cách giải quyết xin chỉ bảo với
tiện thể bác nào có từ điển Anh -Viet, Viet-Anh , Phap-Viet, Viet- Pháp
thì cho mình với , tìm mãi mà chưa thấy ( thấy 1 số cái từ điển nhung link ko được)

kiet_xu

bạn cài các phần mềm sau là OK ngay
Phần mềm đọc được tiếng nhật LetsJapanNo6
phần mềm viết được tiếng nhật Enable_IME_2 và IME_31J_QVGA_F nhớ là cài
cả 2 nhé.

Phần mềm của bạn đâu.Bạn xem lại đi chưa post phần mềm đâu.Bất cẩn quá.Nếu không post phần mềm thì mình sẽ del bài đó.

wai

thx ban , tư điển mình download được rồi nhưng còn việc mình cài font Arial bộ cài là (vnspfp.cab) nhưng có 1 số chữ nó ko hiển thị được , nó hiện hình ô vuông
bạn nào biết chỉ hộ mình cái , mình phải cài font gì mới được

windcloud

thường lúc trước như thế là do mình cài vào thẻ nhớ và cài xong ko restart? bạn thử cài lại vào thẻ nhớ rùi rétart liền đi, ko dc thì cài vô bộ nhớ máy rùi rétart lại

wai

merci windcloud nhiều nha
hic chờ suôt từ hôm đó tới giờ mới có bạn trả lời giúp
mình cài lại vô bộ nhớ of máy rồi restar giờ ok rồi , đọc tiếng việt ngon lành rồi , cám ơn nhiều

eragon8687

Bác nào có font nào vừa đẹp không ah . Mấy cái link 4share die hêt rồi +_+ . Bác nào up lại cái ah :)