• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

lebinh__hung

hd7 mượt thì mua hd7 mà dùng, vào đây cãi nhau làm chi vậy, về cái khoản phần mềm giải trí game thì gọi android bằng ông nội

chả lẽ mua cái máy để vuốt tới vuốt lui ưu, ngu bỏ mẹ mà cũng so

jinsakura

hd7 mượt thì mua hd7 mà dùng, vào đây cãi nhau làm chi vậy, về cái khoản phần mềm giải trí game thì gọi android bằng ông nội

chả lẽ mua cái máy để vuốt tới vuốt lui ưu, ngu bỏ mẹ mà cũng so
điển hình của những thằng nguy hiểm. đã không hiểu người khác đang nói đến cái gì thì câm mõm mà hóng.

bacsivuitinh

giúp mình kỹ hơn chút đi

Bạn chạm vào cái hình chụp đó, chọn hình cái đũa có tóe tóe ngôi sao ấy, rồi chọn định dạng 3D cho nó là được[/QUOT
mình mở bộ sưu tập ->mở ảnh 3d ->chạm vào biểu tượng cái đũa tóe tóe ngôi sao ->thì là mục chỉnh sửa ảnh: -lưu ở dạng 2D
-điều chỉnh canh lề 3D
-cắt
-hiệu ứng
- xoay phải
-xoay trái
mình đã thử hết các mục đó rồi nhưng vẫn chỉ là 2 hình đứng cạnh nhau

jinsakura

Bạn chạm vào cái hình chụp đó, chọn hình cái đũa có tóe tóe ngôi sao ấy, rồi chọn định dạng 3D cho nó là được[/QUOT
mình mở bộ sưu tập ->mở ảnh 3d ->chạm vào biểu tượng cái đũa tóe tóe ngôi sao ->thì là mục chỉnh sửa ảnh: -lưu ở dạng 2D
-điều chỉnh canh lề 3D
-cắt
-hiệu ứng
- xoay phải
-xoay trái
mình đã thử hết các mục đó rồi nhưng vẫn chỉ là 2 hình đứng cạnh nhau
Bạn chạm vào cái hình đó, rồi nhìn lên góc phải bên trên, có chữ 2D đấy, bạn bấm vào nó, cho nó chuyển sang là 3D xem có được không nhé, thêm nữa là bạn vào camera, ấn menu để vào cài đặt, rồi chọn lại định dạng ảnh khi chụp xem thế nào ? chọn mpo nếu nó đang ở jps, và ngược lại. mà Bạn đang dùng bản rom nào thế ? thử chạy lại rom khác xem sao nhé. lúc chiều mình cũng có vấn đề với camera, chạy lại rom là được luôn.

bacsivuitinh

Bạn chạm vào cái hình đó, rồi nhìn lên góc phải bên trên, có chữ 2D đấy, bạn bấm vào nó, cho nó chuyển sang là 3D xem có được không nhé, thêm nữa là bạn vào camera, ấn menu để vào cài đặt, rồi chọn lại định dạng ảnh khi chụp xem thế nào ? chọn mpo nếu nó đang ở jps, và ngược lại. mà Bạn đang dùng bản rom nào thế ? thử chạy lại rom khác xem sao nhé. lúc chiều mình cũng có vấn đề với camera, chạy lại rom là được luôn.

ban oi cho minh so dien thoai di,minh hoi truc tiep.minh mới mua máy chẳng biết gì đâu,còn chưa cả biết đang dùng rom nào nữa.

bacsivuitinh

Bạn chạm vào cái hình chụp đó, chọn hình cái đũa có tóe tóe ngôi sao ấy, rồi chọn định dạng 3D cho nó là được

Phù phù,thở dài 1 cái.mình đã xem đc ảnh 3D ở bộ sưu tập rồi nhưng không phải bằng cách của bạn.mình tắt máy đi khởi động lại thế là OK.du sao cũng cảm ơn bạn nhé.

jinsakura

Phù phù,thở dài 1 cái.mình đã xem đc ảnh 3D ở bộ sưu tập rồi nhưng không phải bằng cách của bạn.mình tắt máy đi khởi động lại thế là OK.du sao cũng cảm ơn bạn nhé.
oh vậy hả ? chúc mừng bạn nhé. tìm hiểu thêm cách UNLOCK, S-off trên forum đi, up rom cook sẽ có thêm nhiều thú vị nữa khi dùng EVO 3D bạn ạ. Chúc bạn vui vẻ với EVO 3D nhé

bacsivuitinh

oh vậy hả ? chúc mừng bạn nhé. tìm hiểu thêm cách UNLOCK, S-off trên forum đi, up rom cook sẽ có thêm nhiều thú vị nữa khi dùng EVO 3D bạn ạ. Chúc bạn vui vẻ với EVO 3D nhé
Nghe có vẻ hấp dẫn nhỉ,nhưng mình chỉ sợ đang yên đang lành động chạm vào mấy thứ đó vớ vẩn lại lợn lành lại thành lợn què ấy chứ.tiện thể cho mình hỏi bản rom nào là tốt nhất với Evo 3Dnày?

duytrum444

Đó là sào nấu rom của Evo3D cdma cho gsm ấy mà
dạ đúng rồi bác. cháu thấy CDMA nhiều rom quá trời mà GSM ít quá. thấy cũng hay giới thiệu cho anh e mình biết để ai thích thì làm chơi. mà sao nó nói là data connect không xài được không biết sao luôn

googlecom

Đó là sào nấu rom của Evo3D cdma cho gsm ấy mà
bác wap ở hn hả bác . e đang muốn tìm cai thẻ 16g class 6 ma k bt mua ở đâu bác biết chỗ nào bán cái thẻ xịn bác bảo e vs . e sợ mua phải hàng giởm lên chưa dam mua . thanky' bác trc nha

jinsakura

bác wap ở hn hả bác . e đang muốn tìm cai thẻ 16g class 6 ma k bt mua ở đâu bác biết chỗ nào bán cái thẻ xịn bác bảo e vs . e sợ mua phải hàng giởm lên chưa dam mua . thanky' bác trc nha
cái thẻ 16Gb class 6 kém class 10 chút xíu tiền thôi, cố thêm chút làm hẳn cái class 10 cho sướng. theo quan điểm cá nhân mình, nếu không có nhu cầu gì nhiều về game khủng, thì class 4 cũng đáp ứng được đủ dùng, mình đang dùng 2 máy, 1 cái dùng thẻ class 10, 1 cái dùng class 4, xem video 3D thoải mái, không giật, xem cùng 1 video trên 2 máy thì không thấy có sự khác biệt, game thì toàn chơi game HD thôi, nên không thấy sao cả. Moden Combat 3 chơi ầm ầm. test bằng sd card tool thì với class 4 thấp nhất writting là 5,1 Mb, reading là 19,8 Mb đấy là mình nói thẻ xịn nhé, mua ở thế giới di động. bạn đi mua thẻ nhớ thì lên Market down cái công cụ ấy về, thỏa thuận với người bán, test đạt tốc độ thì lấy, không thì trả. mấy a "tung của" ghi class 4, test chỉ được class 2

hanoiwap

Super V.I.P

Về việc mua bán tôi không thạo lắm. Nhiều khi còn dại dột lắm. Mua máy còn ngờ nghệch. Mua thẻ thì chỉ mong may rủi gặp người bán tốt mà thôi.

hanoiwap

Super V.I.P
dạ đúng rồi bác. cháu thấy CDMA nhiều rom quá trời mà GSM ít quá. thấy cũng hay giới thiệu cho anh e mình biết để ai thích thì làm chơi. mà sao nó nói là data connect không xài được không biết sao luôn

Vì bài viết trên chưa hướng dẫn thay đổi drivers cdma sang gsm

lebinh__hung

xem phim online thì dùng DAN(điện ảnh chấm net) với chất lượng hd và server chạy nhanh.

xem 3d online thì dùng 3DVplayer, có thể xem 2d luôn nếu thích, chất lượng phim hd 720 khá đẹp nhưng xem 3d full hd thì hơi lag vì trình xem phim chưa hoàn thiện( trình xem 3d của máy xem full hd vô tư) và server chạy khá nhanh. điểm thích nữa là xem 3d có nghiên máy thì vẫn nét căng, chứng tỏ phim 3d đa số là phim gốc. (khỏi bị mấy tay dùmg optimus 3d chê nhé)

một điểm nữa là có thể add sub từ local hay networks nếu có.

từ nay khỏi convert phim gì hết, thích là 3g xem ảnh vô tư nhé.

phần mềm thì lên google nhé, mình post bài bằng phone nên lười up lắm, google 1 cái là ra thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tvp3004

em cũng đang định cưới 1 em.đang xài em DHD khoái nhất nghe nhạc ở chế độ dolby, ko biết EVO3d có chế độ này ko các bác?

googlecom

cái thẻ 16Gb class 6 kém class 10 chút xíu tiền thôi, cố thêm chút làm hẳn cái class 10 cho sướng. theo quan điểm cá nhân mình, nếu không có nhu cầu gì nhiều về game khủng, thì class 4 cũng đáp ứng được đủ dùng, mình đang dùng 2 máy, 1 cái dùng thẻ class 10, 1 cái dùng class 4, xem video 3D thoải mái, không giật, xem cùng 1 video trên 2 máy thì không thấy có sự khác biệt, game thì toàn chơi game HD thôi, nên không thấy sao cả. Moden Combat 3 chơi ầm ầm. test bằng sd card tool thì với class 4 thấp nhất writting là 5,1 Mb, reading là 19,8 Mb đấy là mình nói thẻ xịn nhé, mua ở thế giới di động. bạn đi mua thẻ nhớ thì lên Market down cái công cụ ấy về, thỏa thuận với người bán, test đạt tốc độ thì lấy, không thì trả. mấy a "tung của" ghi class 4, test chỉ được class 2
vậy ak . nhung k bt cái class 10 thì bao nhiêu vậy bác . bác cho e bt .đến khi đi mua , k sợ nó nói thách , , thank'y bác nha

googlecom

Về việc mua bán tôi không thạo lắm. Nhiều khi còn dại dột lắm. Mua máy còn ngờ nghệch. Mua thẻ thì chỉ mong may rủi gặp người bán tốt mà thôi.

e tưởng bác biết lên e muốn xin bác ý kiến , mà bác wap ở cho nào hn , bác cho e sdt đc k. có j khi nào. e mời bác đi cafe chao đổi về e nó tí. e chưa đc sảng e nó lắm . lên e muốn đc bác chỉ giáo cho mấy đc để hiểu e nó hơn