• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

cả nhà cho e hỏi flash cái này ntn nhỉ?đọc mà chẳng thấy hdan ở đâu k dám liều:)
Thì bạn flash như bình thường thôi, nếu muốn thêm các ứng dụng của Google thì bạn flash thêm Google Apps (Gapps) là được.

hoaitrong

Xin giúp đỡ về kết nối HTC EVO 3D với cáp USB OTG (On The Go)

Tình hình là mình muốn kết nối HTC 3D với các thiết bị ngoại vi như gamepad, usb, mouse, keyboard ... nhưng máy HTC không có hỗ trợ USB OTG, ngay cả HTC One X cũng không hỗ trợ, các dòng Samsung và Sony dòng trung bình mà lại có hỗ trợ kết nối này, thấy trên trang XDA có nói up 1 số ROM Cook thì xài được nhưng người được người không, cũng lằng nhằng lắm, không biết có bác nào đã thử chưa cho em chút ý kiến với! thanks so much!

anhtuhntl

Giúp đở về ROM của mwakious3Drom®!

Tớ có một vấn đề mọi người ai rành chỉ giúp mình về ROM của mwakious3Drom® bên XDA
Trỏng các bản ROM mwakious3Drom® tớ thấy choi các game độ phân giải thấp nhưng game lên hình rất mịn,còn trong các bản ROM khác tớ bị hiện tượng một là game không FULL màn hình,hai là FULL màn hình nhưng hình bị vỡ rất xấu không nét
Bác nào rành có thể chỉ giúp tớ nó có gì khác,tớ muốn đem nó vào các bản ROM khác!Thanks all nhiều!

thongbich

Cho mình hỏi là hboot 11 asia đã update lên ics đc chưa vậy, máy mình đang xài rom cook ko biết sao nữa mình đợi hoài mà ko thấy tin tức j hết và không biết là có bản ics cook nào chạy ổn định không vậy
Mong mọi người giúp đỡ

Cho mình hỏi là hboot 11 asia đã update lên ics đc chưa vậy, máy mình đang xài rom cook ko biết sao nữa mình đợi hoài mà ko thấy tin tức j hết và không biết là có bản ics cook nào chạy ổn định không vậy
Mong mọi người giúp đỡ
Bạn vào Settings/About/Software update (Rom Ship nhé) check thử xem đã có bản update ICS chưa nhé.

a925i

các bác cho em hỏi máy của em hboot 11 asia đã lên htc unlock để dùng rom cook rồi . giờ làm thế nào để up lên ics qua ota vậy ? thanh all

các bác cho em hỏi máy của em hboot 11 asia đã lên htc unlock để dùng rom cook rồi . giờ làm thế nào để up lên ics qua ota vậy ? thanh all
Bạn Relock lại Bootloader, sau đó úp Ship Rom gốc rồi vào Settings/About/Software update để update lên ICS nhé.

a925i

Bạn Relock lại Bootloader, sau đó úp Ship Rom gốc rồi vào Settings/About/Software update để update lên ICS nhé.
ok
thanhk mod nhiều nha, nhung cho mình hỏi relock vào rùi up rom ship như up rom cook bình thường phải ko thank

ok
thanhk mod nhiều nha, nhung cho mình hỏi relock vào rùi up rom ship như up rom cook bình thường phải ko thank
Úp rom Ship có 2 cách:

1. Úp qua kết nối với PC: Bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối với PC đến khi hiện chữ USB thì chạy file rom Ship .exe và làm theo hướng dẫn trên màn hình.

2. Úp qua thẻ nhớ: Bạn chuyển file rom Ship .exe thành dạng PG86IMG.zip (cách chuyển ở dưới), sau đó bạn chép file PG86IMG.zip này vào thẻ nhớ. Đưa máy về HBOOT máy sẽ tự check file PG86IMG.zip và khi hỏi Update thì bạn nhấn Volume Up để flash nhé.

* Phuơng pháp chuyển định dạng cho ROM SHIP (*.exe > *.zip)

a ) Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước đầu tiên
- Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
- Khi nó hiện lên cửa sổ đầu tiên thì dừng ở đó (Để nguyên không được đóng cửa sổ)b ) Vào thư mục :
- Đối với Windows XP

C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp

Sẽ thấy file rom.zip

- Đối với Windows 7

C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp

Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip

Đổi tên File rom.zip >>> PG86IMG.zip

Chép file PG86IMG.zip vào Thẻ nhớ.

Đưa máy về chế độ HBOOT >>> Máy sẽ tìm và kiểm tra file ROM >>> Làm theo hướng dẫn trong đó để UP ROM

:| Không có cao thủ ROM nào giúp tớ vấn đề này ah?
Mỗi rom đều có đặc tính riêng bạn ạ. Như vấn đề bạn đề cập nó không nằm trong một file .apk cụ thể nào hay một mục cố định nên rất khó. Bạn đã từng build rom WM thì bạn biết rồi đấy...:D

anhtuhntl

;;) Thế nên nếu có cao thủ nào giúp mình vấn đề này,phân tích về bản ROM này thì tốt quá!Thanks dinhtuandung2012

venusian

Moderator
Tớ có một vấn đề mọi người ai rành chỉ giúp mình về ROM của mwakious3Drom® bên XDA
Trỏng các bản ROM mwakious3Drom® tớ thấy choi các game độ phân giải thấp nhưng game lên hình rất mịn,còn trong các bản ROM khác tớ bị hiện tượng một là game không FULL màn hình,hai là FULL màn hình nhưng hình bị vỡ rất xấu không nét
Bác nào rành có thể chỉ giúp tớ nó có gì khác,tớ muốn đem nó vào các bản ROM khác!Thanks all nhiều!

:| Không có cao thủ ROM nào giúp tớ vấn đề này ah?

;;) Thế nên nếu có cao thủ nào giúp mình vấn đề này,phân tích về bản ROM này thì tốt quá!Thanks dinhtuandung2012

@ anhtuhntl: Các vấn đề thảo luận về Rom cũng như Cook Rom bạn có thê qua đây nhờ Chú Hanoiwap giúp đỡ.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-cook-rom-cho-htc-sense&p=2206094#post2206094
Toppic này mình sẽ gộp lại cho đúng với quy định.

binhhdda

Mình muốn thay cái miếng dán màn hình có bác nào biết ở chỗ nào bán không chỉ giùm với. Note: mình ở Văn quán, Hà Đông. Thanks !!!!