• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

MatrixH

máy mình ntnay:UNLOCKED,S OFF(HTC),HB 0007,RADIO 11.77.3504.00U-11.25.3504.06M
Bây jo mình muốn flash rom ship này RUU_SHOOTER_U_ICS_35_S_HTC_Europe_3.28.401.1_Radio _11.77.3504.00U_11.25.3504.06_M_release_262714_sig ned.exe thì fai lam sao hả các bác?hôm trước có flash thử wa fastboot mà k dc báo lỗi 131 hum nay flash =file zip thì hboot len 15300007,vẫn unlocked,s off,nhưng máy chỉ nằm ở màn hình HTC trắng lạnh lùng,mình flash lại Recovery rùi flash bản rom này http://www.pdaviet.net/editpost.php?...55&do=editpost nhưng kết quả vẫn là màn hình flashscreen rùi tự reboot hoài?helppppppppp

MatrixH

Bạn Relock lại Bootloader thì úp Ship Rom mới boot được nhé. Bạn thử Relock lại rồi úp lại Ship Rom xem sao.

mình đã relocked nhưng vẫn k up dc????????
máy mình bây jo như vầy:
RELOCKED
HBOOT 1530007
S OFF
RADIO:11.25.3504.06_M
Mình relock xong up thử ship rom cũ mà tới fan sytem nó cứ báo unzip rùi update hoài,k wa dc bước đó,
bác nào bt giúp e với...............

máy mình bây jo như vầy:
RELOCKED
HBOOT 1530007
S OFF
Mình relock xong up thử ship rom cũ mà tới fan sytem nó cứ báo unzip rùi update hoài,k wa dc bước đó,
HBOOT của bạn đã bị nâng lên 1.53.0007 nên sẽ không úp được Ship Rom GB nữa. Giờ bạn úp thử bản hạ HBOOT xuống 0007 xem sao.

anhtuhntl

Mình lại thấy máy mình 1530007 nhưng up ROM SHIP qua thẻ vẩn bình thường đấy chứ!Bức thứ 3 unzip rùi update trên máy mình củng hơi lâu khoản 5 phút,có thể bạn nghỉ là nó bị treo,mình củng từng nghỉ như vậy!

Mình lại thấy máy mình 1530007 nhưng up ROM SHIP qua thẻ vẩn bình thường đấy chứ!Bức thứ 3 unzip rùi update trên máy mình củng hơi lâu khoản 5 phút,có thể bạn nghỉ là nó bị treo,mình củng từng nghỉ như vậy!
Rom Ship GB hay ICS vậy bạn? Vì khi update lên ICS thì HBOOT mới bị nâng lên 1.53.0007 mà.

anhtuhntl

Ah hihi mình đọc nhầm thiếu GB mình tưởng bạn bảo phải hạ hboot xuống mới up lại SHIP ROM ICS được!:p

w2k

máy mình bây jo như vầy:
RELOCKED
HBOOT 1530007
S OFF

copy file PG86IMG hạ boot vào thẻ để máy flash là xuống GB được thôi

MatrixH

Máy e bây jờ ntn:relocked,hb 1530007,s off
Vậy bây jờ muốn unlock và root thì làm bình thường như bài hướng dẫn của chú Quang fải k các bác
Và nếu làm xong mấy fàn đó rồi thì mình up rom cook bthuog fải k ạ?

Máy e bây jờ ntn:relocked,hb 1530007,s off
Vậy bây jờ muốn unlock và root thì làm bình thường như bài hướng dẫn của chú Quang fải k các bác
Và nếu làm xong mấy fàn đó rồi thì mình up rom cook bthuog fải k ạ?
Máy bạn đã S-OFF rồi thì bạn Unlock Bootloader, cài Recovery và Root cho máy. Khi đã cài Recovery rồi thì bạn có thể úp rom cook thông qua Recovery nhé.

MatrixH

Máy bạn đã S-OFF rồi thì bạn Unlock Bootloader, cài Recovery và Root cho máy. Khi đã cài Recovery rồi thì bạn có thể úp rom cook thông qua Recovery nhé.

Vậy mình vẫn up dc kernel thông wa up rom fải k a?hay fai3up kernel wa fastboot

nthuy1691

May bac oi cho em hoi may em hboot 1.53.0007 s-on unlocked rooted nhung sau khi caii rom ledroid 3d thi may bi treo o logo htc, bay gio co cach nao khac phuc khong may bac?

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

May bac oi cho em hoi may em hboot 1.53.0007 s-on unlocked rooted nhung sau khi caii rom ledroid 3d thi may bi treo o logo htc, bay gio co cach nao khac phuc khong may bac?
Máy bạn còn S-ON nên phải flash file boot.img (file boot.img này ở trong thư mục kernel trong file rom .zip nhé) của bản rom cook đó trước, sau đó mới flash rom thì mới boot được. Cách flash file boot.img bạn tham khảo tại topic này nhé.

nthuy1691

Sao em cung da flash file boot do roi ma khi flash rom thi van bi dung o 40% nhu truoc do (bi dung o cho no cai file boot) nen van bi treo bac a :(

SR Bac em post bang may tinh bang ko co vietkey

Sao em cung da flash file boot do roi ma khi flash rom thi van bi dung o 40% nhu truoc do (bi dung o cho no cai file boot) nen van bi treo bac a :(
Bạn thực hiện lại từ đầu đi nhé. Flash boot.img thông qua Fastboot trước, sau đó vào Recovery flash tiếp rom .zip là được.

nthuy1691

Nhung bac a, may e s-on nen cu flash rom den doan file boot la no do va tu out nen hinh nhu chua flash rom xong thi phai :(

nthuy1691

Ai giup em voi, em flash boot bang fastboot roi sau do vao recovery flah rom, cu den doan writing boot la do, mac du bao la complete nhung khi reboot van bi treo o htc :(

Máy tính bảng không có Vietkey thì bạn tìm cài vào. Nếu là android thì lên google playstore cài trình tiếng Việt: Viet Nam IME hay Gõ tiếng Việt.
Đúng quy định của diễn đàn, tôi sẽ xoá những bài sau bài này nếu còn không có dấu!

yeskia

Last edited by a moderator: