• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

anhtuhntl

Máy bạn đả S-OFF chưa?Bạn flash ROM gì?Bạn viết chung chung quá không biết đường giúp bạn!

nthuy1691

Máy em HBOOT 1.53.0007 S-ON UNLOCKED RECOVERY ROOTED flash rom Le Droid 3d, đã flash riêng thêm boot riêng của rom nhưng vẫn bị treo logo htc. Bác nào cho em xin cái số đt em hỏi được ko?

Máy em HBOOT 1.53.0007 S-ON UNLOCKED RECOVERY ROOTED flash rom Le Droid 3d, đã flash riêng thêm boot riêng của rom nhưng vẫn bị treo logo htc. Bác nào cho em xin cái số đt em hỏi được ko?
Bạn thử úp bản khác xem còn bị treo ở logo HTC nữa không nhé.

meomeotom

Minh có một cái máy Châu Á, không hiểu sao up các rom cook khác đều bị tình trạng khi gọi điện thì lại bị reset máy. Ngoài ra các vấn đề khác đều OK. Mình thử các rom khác đều như vậy. Máy CHâu Âu up bình thường

Tình trạng máy CHâu Á đó: Đã lên ICS, root, S-off

Các bạn có biết nguyên nhân ở đâu ko ạ

nthuy1691

Bác Dũng cho em số đt được ko? Em mới flash lại cải rom cm9, cũng flash riêng boot rồi nhưng vào đến logo cm thì cũng lại restart như trước :(

nthuy1691

Máy e đi theo lộ trình chết chóc như sau: Up OTA lên ics, unlock bootloader, recovery, root, flash Le Droid 3D(s on nhưng đã flash riêng boot)=> treo logo, bây h up CM9, cũng đã boot riêng tuy nhiên vẫn treo logo :(

w2k

Máy e đi theo lộ trình chết chóc như sau: Up OTA lên ics, unlock bootloader, recovery, root, flash Le Droid 3D(s on nhưng đã flash riêng boot)=> treo logo, bây h up CM9, cũng đã boot riêng tuy nhiên vẫn treo logo :(

lên ics rồi mà lại flash lại LeeDroid 3D là bị treo toàn bộ ngay. bạn phải làm lại từ đâu rồi, lấy file hạ hboot của 1.49.0007 update trong hboot lại rồi unlock, recovery lại đi. lúc đầu m ko biết cứ nghĩ lên xuống vô tư nên khi lên ics chán quá nhảy xuống LeeDroid 3D cũng bị như bạn, up rom nào cũng bị nên lại phải về Gb. nếu muốn flash các rom thì đừng nên lên ics vội. để GB test cũng đc.

meomeotom

lên ics rồi mà lại flash lại LeeDroid 3D là bị treo toàn bộ ngay. bạn phải làm lại từ đâu rồi, lấy file hạ hboot của 1.49.0007 update trong hboot lại rồi unlock, recovery lại đi. lúc đầu m ko biết cứ nghĩ lên xuống vô tư nên khi lên ics chán quá nhảy xuống LeeDroid 3D cũng bị như bạn, up rom nào cũng bị nên lại phải về Gb. nếu muốn flash các rom thì đừng nên lên ics vội. để GB test cũng đc.

Ý của bạn là, mình phải dùng cái file PG86IMG.zip để hạ xuống GB, rồi sau khi xuống xong mình up rom của GB phải ko bạn ơi?

w2k

Ý của bạn là, mình phải dùng cái file PG86IMG.zip để hạ xuống GB, rồi sau khi xuống xong mình up rom của GB phải ko bạn ơi?

đúng rồi, đó là trường hợp ko chạy đc rom ship thì phương án cuối cùng là phải làm vậy. lên ics test mấy rom cook ics cũng hay lỗi lắm, tốt nhất cứ để GB rồi test rom. mình lên ics OTA rồi ngại xuống GB quá, ics được cái pin dùng lâu hơn Gb. cảm nhận riêng mình :)

meomeotom

Mình cũng thấy ICS pin lâu hơn. Nhưng ghét cái là ko làm sao dùng được ứng dụng Ponury Gesture Mode. Thế là mình xuống lại LeeDroid của GB rồi. Hix

w2k

Mình cũng thấy ICS pin lâu hơn. Nhưng ghét cái là ko làm sao dùng được ứng dụng Ponury Gesture Mode. Thế là mình xuống lại LeeDroid của GB rồi. Hix

m cũng đang muốn xuống LeeDroid mà sợ backup Asphalt 7 xuống rồi lại ko nhận, phải đua lại từ đầu thì nản.

Có bác nào biết cách tạo Supper CID cho HTC EVO 3D không? hướng dẫn em cái?
Bạn làm theo hướng dẫn dưới nhé.

IV. Tiến hành Super CID

* Mục đích của bước IV là để tạo cho máy có Super CID. Với Super CID các bạn có thể UP các bản ROM SHIP của các Khu vực (Asia, EU....) hoặc Nhà Mạng (Tmobile, Vodafone...) khác nhau mà không bị mã CID ( CID gốc trên máy của bạn ) ngăn chặn.
* Đối với chúng ta thì chủ yếu up Rom Cook nên bước này không thật sự cần thiết. Tuy nhiên nhiều người vẫn thích trải nghiệm các ROM Ship khác nhau nên tôi giới thiệu thêm bước tạo Super CID ở đây.

1. Các bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market
2. Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh :

getprop ro.cid

Nhấn Enter nó sẽ hiện ra số CID gốc của máy bạn. Ví dụ như của tôi là HTC__044
3. Ghi nhớ số này lại để nếu sau này cần thiết thì lại quay lại CID gốc (Trong trường hợp cần đi bảo hành)
4. Tải bộ Tool Super CID tại ĐÂY
5. Giải nén trên PC ( Ổ C)
6. Kết nối máy với PC (Chế độ USB Debugging phải được bật )
7. Chạy file adb.bat
8. Gõ adb devices nhấn Enter (Điều này giúp xác nhận là thiết bị của bạn đã chắc chắn kết nối với PC khi nó hiện số S/N máy của bạn)
9. Gõ adb reboot-bootloader nhấn Enter
10. Gõ fastboot oem writecid 11111111 nhấn Enter (Lưu ý nó gồm 8 con số 1 )
11. Gõ fastboot reboot-bootloader nhấn Enter và đợi cho cho máy khởi động vào Bootloader
12. Gõ fastboot getvar cid nhấn Enter (Điều này xác nhận bạn có Super CID nếu nó hiện 11111111
13. Gõ fastboot reboot nhấn Enter

*** Máy khởi động lại >>> DONE >>> Bạn có thể Up các bản ROM SHIP của các Khu vực khác nhau.

w2k

có ae nào dùng Sense4 cho hỏi tý, sao Gallery chỉ load ảnh chứ ko thấy video nhỉ

vid evo 3d ko có rom sense 4 chính thức, mấy rom cook mình flash sao rom nào cũng chỉ hiện ảnh chứ ko thấy quét folder video. có bác nào đang dùng rom sense4 ko?
Mình dùng Sen XE thì làm gì có Sense 4.0 chính thức đâu mà toàn port từ One S sang. Mà video của bạn đuôi gì vậy?

w2k

Mình dùng Sen XE thì làm gì có Sense 4.0 chính thức đâu mà toàn port từ One S sang. Mà video của bạn đuôi gì vậy?

video .mp4, ko hiểu nó bị lỗi do cái gì, vì m đã up rom này 1 lần rồi, nhớ là có xem đc video mà giờ flash lại thì lại ko quét đc. Lúc nãy 4mat lại máy thì lại quét đc. Cắm vào PC xong rút ra thì lại ko quét đc (m ko rút trực tiếp cáp nhé). Tiện bác nào dùng sense 4 cho e hỏi có Tweak nào tốt cho sense 4 ko?