• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

kokoro194

cho mình hỏi là: ko hiểu sao con evo của mình tự nhiên bị lỗi phần Gallery và phần Connected Media. tự nhiên ko load đc ảnh và music nữa. thẻ nhớ thì vẫn bình thường. nếu xem bằng phần quản lý file thì vẫn đc. chỉ ko xem đc bằng Gallery hoặc Connecter Media thôi. mình Factory Reset hoặc Restore bản rom bình thường ngày trước vẫn ko đc. máy mình vẫn dùng rom gốc. và là bản châu á... Có ai biết cách khắc phục ko ạ. thank

w2k

cho mình hỏi là: ko hiểu sao con evo của mình tự nhiên bị lỗi phần Gallery và phần Connected Media. tự nhiên ko load đc ảnh và music nữa. thẻ nhớ thì vẫn bình thường. nếu xem bằng phần quản lý file thì vẫn đc. chỉ ko xem đc bằng Gallery hoặc Connecter Media thôi. mình Factory Reset hoặc Restore bản rom bình thường ngày trước vẫn ko đc. máy mình vẫn dùng rom gốc. và là bản châu á... Có ai biết cách khắc phục ko ạ. thank
ban up lai rom xem sao. Xl m dung dt ko co TV

meomeotom

Mình ko rõ. Nhưng mình cũng bị giống bạn. Chỉ có một cách (theo mình biết, và mình đã làm) là bạn phải lên ICS (nếu còn ở GB), hoặc xuống GB (nếu đã lên ICS). Khi đó mới dùng đươc lại bình thường.

tuan22t

HTC evo 3D không hiện số người goij

em mới up con Evo 3D của em lên 4.0 nhưng từ lúc up lên đến giờ là không thấy hiện số người gọi đến. Các bác giúp em với!!!!!!!!!!

mấy hôm nay cái thẻ nhớ của em bị làm sao ấy, khi em cắm cable vào máy tính, vào thẻ nhớ thì nó chỉ hiện các folder như các shortcut, ko thể nào vào được các folder nữa :(
có ai biết nguyên nhân ko ạ
em có chụp lại ảnh đây ạ

em bỏ vào đâu đọc thẻ rùi, do thẻ bác ạ, và em cũng mò trên mạng nên biết được là do virus gì gì đó, giờ mà format lại thẻ thì chắc toi, vì thẻ này 32G full của em :((

meomeotom

Vấn đề gì đâu. Trước đây bạn tích cóp thì có thì bây giờ cứ từ từ thôi. Có tiếc là tiếc ảnh mình chụp. Chứ tất cả những thứ linh tinh lỉnh kỉnh khác, ta đều có thể lấy trên mạng về hết mà. Chỉ mất một chút thời gian thôi. Người ta làm lại cuộc đời được. Bạn làm lại thẻ đơn giản mà :))

sau cả buổi chiều ngồi cày mạng, cuối cùng em đã thịt được cái con virus khỉ khô đó :D
ko phải làm lại cuộc đời rồi các bác ạ :))
nhưng ko biết nó có ảnh hưởng gì tới máy ko nhỉ, hay chỉ gây hại thẻ nhớ thôi

babyto

VR này cũ rồi mà bạn,dùng cái fix của BKAV diệt là đi ngay,ko thì dùng comander định dạng lại các file bị ẩn bởi shortcut thôi

cvncbn

Xin tất tần tật hướng dẫn để em EVO 3D cdma của nhà mạng AU by kddi được lên 4.0

giờ em quay lại adriod để nghịch ngợm , nhưng chẳng biết gì mấy.lại gặp em EVO này thì càng khó :(
các anh em giúp em với \-/

cvncbn

à, em ấn mỏi tay Phím nguồn và volume down mà không thể nào vào được chế độ Recovery mode
???

bumblebee091

1. là bạn chọn Restart Phone , chờ cho đến khi màn hình vừa tắt đèn thì ấn giữ phím Nguồn + Volume Down
2. là bạn chọn Shutdown Phone sau đó tháo pin ra lắp lại, rồi Nguồn + Volume down
còn nếu bạn chỉ muốn lên ICS thì có thể up rom qua OTA hoặc tải trực tiếp bản rom Ship ở đầu trang. Mình khuyên bạn tải rom Ship vì up qua OTA có nhiều phiền phức sau này

cvncbn

1. là bạn chọn Restart Phone , chờ cho đến khi màn hình vừa tắt đèn thì ấn giữ phím Nguồn + Volume Down
2. là bạn chọn Shutdown Phone sau đó tháo pin ra lắp lại, rồi Nguồn + Volume down
còn nếu bạn chỉ muốn lên ICS thì có thể up rom qua OTA hoặc tải trực tiếp bản rom Ship ở đầu trang. Mình khuyên bạn tải rom Ship vì up qua OTA có nhiều phiền phức sau này
em check ota thì không có bản cập nhật nào cả.nên đang tìm cách up rom.mà root máy em cũng chưa làm được .cái web HTCDEV giờ nó làm sao ấy mà làm bootlunlock.. không được