• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

peopot26

HIx. k còn cái link nào nhanh hơn 1 chút hả bạn. down chắc đến tối mất. nếu bạn có thì share mình với. à cho xin cái yahoo để hỏi han đi. thanks bạn nhiều. mình ở Hải Phòng nè gần gần QN ^^

HIx. k còn cái link nào nhanh hơn 1 chút hả bạn. down chắc đến tối mất. nếu bạn có thì share mình với. à cho xin cái yahoo để hỏi han đi. thanks bạn nhiều. mình ở Hải Phòng nè gần gần QN ^^
Cắm máy mà tải thôi bạn...:D Có gì tối chiến tiếp, giờ đến giờ tan sở rồi...:p

vẫn lỗi 131 bạn ơi. h mình phải làm sao :(( help me
Vậy thì chỉ còn cách SuperCID cho máy. Khi đã có SuperCID thì bạn úp Ship Rom khu vực nào cũng được nếu muốn mà không phải lo lỗi 131 và Relock Bootloader nữa.

IV. Tiến hành Super CID

* Mục đích của bước IV là để tạo cho máy có Super CID. Với Super CID các bạn có thể UP các bản ROM SHIP của các Khu vực (Asia, EU....) hoặc Nhà Mạng (Tmobile, Vodafone...) khác nhau mà không bị mã CID ( CID gốc trên máy của bạn ) ngăn chặn.
* Đối với chúng ta thì chủ yếu up Rom Cook nên bước này không thật sự cần thiết. Tuy nhiên nhiều người vẫn thích trải nghiệm các ROM Ship khác nhau nên tôi giới thiệu thêm bước tạo Super CID ở đây.

1. Các bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market
2. Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh :

getprop ro.cid

Nhấn Enter nó sẽ hiện ra số CID gốc của máy bạn. Ví dụ như của tôi là HTC__044
3. Ghi nhớ số này lại để nếu sau này cần thiết thì lại quay lại CID gốc (Trong trường hợp cần đi bảo hành)
4. Tải bộ Tool Super CID tại ĐÂY
5. Giải nén trên PC ( Ổ C)
6. Kết nối máy với PC (Chế độ USB Debugging phải được bật )
7. Chạy file adb.bat
8. Gõ adb devices nhấn Enter (Điều này giúp xác nhận là thiết bị của bạn đã chắc chắn kết nối với PC khi nó hiện số S/N máy của bạn)
9. Gõ adb reboot-bootloader nhấn Enter
10. Gõ fastboot oem writecid 11111111 nhấn Enter (Lưu ý nó gồm 8 con số 1 )
11. Gõ fastboot reboot-bootloader nhấn Enter và đợi cho cho máy khởi động vào Bootloader
12. Gõ fastboot getvar cid nhấn Enter (Điều này xác nhận bạn có Super CID nếu nó hiện 11111111
13. Gõ fastboot reboot nhấn Enter

*** Máy khởi động lại >>> DONE >>> Bạn có thể Up các bản ROM SHIP của các Khu vực khác nhau.

peopot26

Mình úp bằng thẻ nhớ đc rùi bạn à. đang vọc ^^ thnks bạn nhiều nhiều :x bạn cho mình xin mầy links romcook ics :D

peopot26

Cho mình hỏi tiếp:d máy lên ics ship thấy cũng tạm mà sao chụp ảnh k xem luôn đc nhỉ. 3d k đẹp như GB. Vào Hboot thì nó lại load như lúc up rom= sd, với lại nó k ghi là lock mà ghi là relock ??

Cho mình hỏi tiếp:d máy lên ics ship thấy cũng tạm mà sao chụp ảnh k xem luôn đc nhỉ. 3d k đẹp như GB. Vào Hboot thì nó lại load như lúc up rom= sd, với lại nó k ghi là lock mà ghi là relock ??
Quên không bảo bạn là sau khi úp rom bằng thẻ nhớ xong thì bạn phải xóa file rom Ship PG86IMG.zip trong thẻ nhớ đi để tránh khi vào HBOOT nó lại check lại.

Khi vào HBOOT thấy dòng Revolutionary được thay bằng RELOCKED và HBOOT là 1.53.0007 là đúng rồi. Giờ bạn phải Unlock Bootloader bằng HTC DEV để chuyển RELOCKED thành UNLOCKED là ok.

MatrixH

tình hình là như vầy các:máy mình Unlocked,S-off,hboot 1530007.
sao giờ mình up rom cook k dc là sao hả các bác?cứ khởi động vào dc màn hình flash xong là reboot???????????????????????????????????????
khó hiểu quá,đã làm đủ kiểu:((

tình hình là như vầy các:máy mình Unlocked,S-off,hboot 1530007.
sao giờ mình up rom cook k dc là sao hả các bác?cứ khởi động vào dc màn hình flash xong là reboot???????????????????????????????????????
khó hiểu quá,đã làm đủ kiểu:((
Khó hiểu thật... Bạn xem đã úp FW mới nhất chưa. Bạn chú ý máy bạn đã úp lên ICS rồi thì chỉ úp được rom cook ICS thôi nhé.

MatrixH

mình đang dùng rom sense4 của nhóm này nè. mượt hơn cái Sad 2.0 dưới chữ ký của bạn ;)

uiya!!!!!!!!!mình dang muốn thử mà thấy nó cảnh báo,mình vào xem thấy nó bảo cua CDMA mà,bạn có bạn có flash thử cái theme màu xanh và cái icon pack màu xanh chưa?nhìn đã quá:p
mình đã down thằng này Viper3D_1.0.0-Multi-8_14.zip về mà bữa giờ unlock lỗi hay sao mà flash rom toàn reboot,có fai ban down thằng đó đúng k?

w2k

uiya!!!!!!!!!mình dang muốn thử mà thấy nó cảnh báo,mình vào xem thấy nó bảo cua CDMA mà,bạn có bạn có flash thử cái theme màu xanh và cái icon pack màu xanh chưa?nhìn đã quá:p

có bản cho GSM mà, đang dùng ngon nè, cái bộ icon đó nó nói trên Tweaks nhưng m xem trên Tweak của bản rom thì chỉ thấy mỗi icon mặc định, bấm vào more download thì bị out

MatrixH

có bản cho GSM mà, đang dùng ngon nè, cái bộ icon đó nó nói trên Tweaks nhưng m xem trên Tweak của bản rom thì chỉ thấy mỗi icon mặc định, bấm vào more download thì bị out
thấy nó có tutorial,cũng kĩ càng lắm.bạn có khả năng giúp ae làm cái theme cộng icon pack giống nó cho đã.hjhj

w2k

thấy nó có tutorial,cũng kĩ càng lắm.bạn có khả năng giúp ae làm cái theme cộng icon pack giống nó cho đã.hjhj

èo, mình chưa có khả năng đó, xem trên link bạn đưa lên thì thấy có, có lẽ đến bản rom m đang dùng nó bỏ theme đó đi chăng, vì m đang dùng bản 1.8 mà trên link bạn thì thấy 1.0 là sao nhỉ. m tải trên link của Predor

MatrixH

èo, mình chưa có khả năng đó, xem trên link bạn đưa lên thì thấy có, có lẽ đến bản rom m đang dùng nó bỏ theme đó đi chăng, vì m đang dùng bản 1.8 mà trên link bạn thì thấy 1.0 là sao nhỉ. m tải trên link của Predor
của Viper mà bạn