• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ETEN (Glofiish)

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mở Topic này để các Bạn có thắc mắc và kinh nghiệm gì khi sử dụng về dòng máy ETEN (Glofiish) thì post bài vào đây để chia sẻ và cùng nhau thảo luận nhé!!!;;)=D>=D>=D>​

anhbaba

Eten glofiish X600 ra đời cuối năm 2007 có đúng không các bác, thế nhưng hình như nó dùng microSD thường, kg thấy ghi support microSDHC. Mình định mua máy nhưng chỉ lưỡng lự cái vụ thẻ nhớ. Bác nào xài rồi xin cho mình ý kiến nhe

butbe

Chao các bạn minh đang dùng con X600 đây , minh dùng the microSD 2g mà đâu có sao đâu . MÌnh dung activeSync 4.5 . vân sủ dụng bình thường . nhưng con máy này up Rom no hơi bị khó .
Bạn kiểm tra lai activesync đi nhé .

hai17nguyen

Này các bác đã thấy X600 có hiện tượng không nhận SIM 64K của mobifone chưa???
Máy em không nhận SIM 64K của mobifone, những SIM 64K của các hãng khác đều nhận tốt. Không hiểu vì sao?????????????

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Này các bác đã thấy X600 có hiện tượng không nhận SIM 64K của mobifone chưa???
Máy em không nhận SIM 64K của mobifone, những SIM 64K của các hãng khác đều nhận tốt. Không hiểu vì sao?????????????

Rất nhiều dòng máy không dùng được sim 64k này trường hợp của bạn cũng vậy thôi do lỗi sim mà :D:D:D trước dùng một chú atom cũng bị hiện tượng này...

Tomtep

Bác nào biết cài đặt GPRS cho eten X800 ko giúp em với. Em dùng mạng mobifone

Nemmatlanh

Bác nào biết cài đặt GPRS cho eten X800 ko giúp em với. Em dùng mạng mobifone

Bạn vào Link sau mình gửi để biết cách cài đặt nhé :

Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=125

anhbaba

Có ai biết cách chỉnh báo pin cho Eten X600 kg? Cứ pin tuột còn khoảng 1/2 là nó báo chớp đèn đỏ hoài khó chịu quá (bản rom mới của bác Quang cũng chưa thay đổi được cái vụ báo pin này)

mauhoado1975

Thế thì chán nhỉ, em xài con M700, pin còn đến 10% thì máy vẫn chạy bình thường, còn 5% mới bị treo máy.

fanny2

minh dang sai x600 tai sao minh ket noi activesync mai ko dc? mong cac bac chi giao cho!!!

hairua080808

Chào các bác,

Mình vừa mua 1 con M810 nhưng gặp tình trạng sau:

- Nghe rất tốt nhưng nói thì đầu kia không nghe được (dùng thẻ 64K Mobifone)

- Thẻ nhớ: Mỗi lần chuyển từ chế độ Sleep sang active hoặc mỗi lần khởi động máy thì đều yêu cầu fomat thẻ nhớ. Tháo thẻ nhớ ra khỏi máy rồi cắm lại cũng bị bắt fomat thẻ nhớ.

Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp.

Thanks

NAMPHAN_ARCH

LẠI CHO HỎI CHÚT CÁC PÁC OI!EM MỚI MUA CON M700 NHƯNG KẾT NỐI VỚI MÁY PC BĂNG CÁP KHÔNG ĐƯỢC!!!!!!!!!!!CHỈ GIÚP EM VỚI

vntrueloves

Máy e ten x500, em muốn remove cái biểu tượng wireless manager ở dưới thanh taskbar bên phải thì chỉnh registry thế nào hả các bác?

cuongtoji

cac bác hướng dẫn em chỉnh port GPS cho Eten X600 với , em cài mấy chương trình GPS đều bị xung đột , tiện bác nào có phần mềm GPS view của Eten cho em với ah

shootgun

cho em hỏi vấn đề về rom

các bác cho em hỏi là sao em chạy file exe của rom ship ra rồi vào trong C:\Documents and Settings\khong thấy <USERNAME>\Local Settings\Temp gì hết vậy.bác nào biết thì chỉ giùm em với.thanks !

kimquypticc

Eten glofiish X600 ra đời cuối năm 2007 có đúng không các bác, thế nhưng hình như nó dùng microSD thường, kg thấy ghi support microSDHC. Mình định mua máy nhưng chỉ lưỡng lự cái vụ thẻ nhớ. Bác nào xài rồi xin cho mình ý kiến nhe
Đã có driver mới cho SHDC rồi đó bạn! Search google "SHDC driver for ETEN"

minh dang sai x600 tai sao minh ket noi activesync mai ko dc? mong cac bac chi giao cho!!!

LẠI CHO HỎI CHÚT CÁC PÁC OI!EM MỚI MUA CON M700 NHƯNG KẾT NỐI VỚI MÁY PC BĂNG CÁP KHÔNG ĐƯỢC!!!!!!!!!!!CHỈ GIÚP EM VỚI
Cái này mình từng bị: Vào Start > Setting > System > USB to PC bỏ chọn mục Enable advanced network functionality là được!

Chào các bác,

Mình vừa mua 1 con M810 nhưng gặp tình trạng sau:

- Nghe rất tốt nhưng nói thì đầu kia không nghe được (dùng thẻ 64K Mobifone)

- Thẻ nhớ: Mỗi lần chuyển từ chế độ Sleep sang active hoặc mỗi lần khởi động máy thì đều yêu cầu fomat thẻ nhớ. Tháo thẻ nhớ ra khỏi máy rồi cắm lại cũng bị bắt fomat thẻ nhớ.

Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp.

Thanks
Cái này do lỗi driver SD card! Bạn up bộ ROM khác xem sao!
cac bác hướng dẫn em chỉnh port GPS cho Eten X600 với , em cài mấy chương trình GPS đều bị xung đột , tiện bác nào có phần mềm GPS view của Eten cho em với ah
Mình xài ETEN X500+, cài VM R12, Mapking, GPS viewer đều không bị xung đột gì cả: Mình chọn GPS program ở COM 4, baurate ở 57600!

levuhai

Có bác nào dùng Eten gọi điện kiểu Voip không ạ, làm sao để đàm thoại bằng loa thoại vậy, nó cứ phát ra loa ngoài, hik hik

levuhai

cái Topic này ko bác nào quản lý ạ, em hỏi tiếp phát nữa vậy, các bác trả lời một thể, có ai bị như em không, vởi bất kỉ bản ROM nào, cài TCPMP vào máy, khi tắt màn hình nó cứ chớp chớp, kêu bép bép như bi chập điện, Remove TCPMP đi thì hết, cài CorePlayer thì ko sao, lạ phết :(